Chi hội Hệ thống điện - Âm thanh

Trạng thái
Thớt đang đóng

gadoi

Xe buýt
Giải pháp tình thế của em là cứ luôn đóng cửa ạ.

Arsenal85

Xe máy
Hic, cảm ơn các cụ tư vấn. Do cháu diễn tả ko rõ, ý cháu muốn là lắp cái bộ khóa, mở cửa bằng điều khiển từ xa ý ạ chứ hiện tại xe cháu cứ phải chọc chìa vào mở cửa ạ. Còn cái lên kính điện cửa sau thì nhà cháu chưa có nhu cầu. Nhà cháu dân kỹ thuật, muốn các cụ tư vấn mua loại nào tốt để về mày mò tự lắp cho mở mang đầu óc tí.

Chỉnh sửa cuối:

trau keo

Xe tăng
Hic, cảm ơn các cụ tư vấn. Do cháu diễn tả ko rõ, ý cháu muốn là lắp cái bộ khóa, mở cửa bằng điều khiển từ xa ý ạ chứ hiện tại xe cháu cứ phải chọc chìa vào mở cửa ạ. Còn cái lên kính điện cửa sau thì nhà cháu chưa có nhu cầu. Nhà cháu dân kỹ thuật, muốn các cụ tư vấn mua loại nào tốt để về mày mò tự lắp cho mở mang đầu óc tí.
cái này cụ thử tìm lang thang trên mạng rồi nhờ nó ship về , rồi tự lắp :D, cháu đợt trước mua bộ mới là 350 đồng

Arsenal85

Xe máy
cái này cụ thử tìm lang thang trên mạng rồi nhờ nó ship về , rồi tự lắp :D, cháu đợt trước mua bộ mới là 350 đồng
Cụ cho nhà cháu hỏi là Terios này cứ mua cái bộ kia về cắm vào là được à hay còn phải lắp thêm gì ko ạ?

hongdang

Xe hơi
Nếu Bác muốn nháy đèn xi nhan thì phải thêm một cái rơle.

spiritnguyen

Xe đạp
Em mới lắp cho em Ter 2003 nhà em cách đây 3 tuần, do Ter không có chốt khóa cửa trước bên tài bằng điện như 4 cửa còn lại nên phải lắp thêm vào tốn 200K, độ role nháy đèn xin nhan hết 100K, bộ điều khiển từ xa giá 550K, vị chi là 850K, chắc em bị chém nhưng lỡ đem xe vô trong cửa hàng người ta rồi mà không lắp chắc chạy ra không đặng nên làm luôn. Em lắp ở 297 An Dương Vương HCM.

tadano

Xe tăng
Cụ cho xem hình cái bộ đó, xem cụ bị thịt nhiều ko.

trau keo

Xe tăng
Cháu thay bộ cũ bằng bộ mới có hai phát đk cửa tỏh thiệt hại có 4 loét

phqhung

Xe tải
Em mới lắp cho em Ter 2003 nhà em cách đây 3 tuần, do Ter không có chốt khóa cửa trước bên tài bằng điện như 4 cửa còn lại nên phải lắp thêm vào tốn 200K, độ role nháy đèn xin nhan hết 100K, bộ điều khiển từ xa giá 550K, vị chi là 850K, chắc em bị chém nhưng lỡ đem xe vô trong cửa hàng người ta rồi mà không lắp chắc chạy ra không đặng nên làm luôn. Em lắp ở 297 An Dương Vương HCM.
Cụ phải post ảnh bộ điều khiển cửa của cụ thì mới biết cụ có bị thịt không vì trên thị trường cũng có nhiều loại, loại rẻ nhất là 300, cháu cũng vừa thay bộ 300 này

ficong

Xe buýt
không biết trong họ nhà TE đã có ai thay dàn nóng lạnh chưa? hôm qua vợ em nó đập bệnh sốt cao em bật a/c mà chẳng thấy gì chỉ nghe thấy quạt gió trong xe làm việc giật mình tưởng chết quạt làm mát động cơ xuống lật nắp capo thấy quạt không chạy thật lốc điều hòa không đóng,em mang ra thợ kiểm tra tháo dàn nóng và dàn lạnh thì ôi thôi cả hai cái nén khí vào ngâm nước thì cái nào cũng phèo bong bóng lăn tăn đến ba bốn chỗ mấy bác thợ bảo phải thay cả 2 giàn nếu hàn lại cũng được nhưng không bảo đảm lâu dài,nghe đến đây ruột em nổ đốp đốp nhưng cũng không có phương án nào khác cứ đi mua rồi về làm công tác tư tưởng với gấu sau,em xung phong đi mua cho các bác thợ ngồi nghỉ và làm xe khác ra cửa hàng phụ tùng em tia ngay một cái giàn nóng gần giống của mình họ báo giá 900k em ok luôn,còn cái dàn lạnh không có của đai đâu các cụ ợ em điện ra HN thì có nhưng phải mất thời gian chờ gửi đang loay hoay sang cửa hàng khác em thấy có cái giàn lạnh của lacetti đời 2005 hình thức y chang dày hơn một tý và chỉ khác hai đầu cút bắt tyo em nghiên cứu thấy làm được cắt đầu cút tyo của mình bỏ sang là xong giá của em nó là 1,6 tr em mang về cho mấy bác hàn vào là xong bơm ga nổ máy em thấy họ chỉnh nhiệt độ xuống 6,5 0c là lốc ngắt trước hết là rất mát không biết mùa hè thì như thế nào,hôm nay em pọt lên đây để các cụ tham khảo nếu cụ nào bị thì cũng khỏi lo vì hàng không thiếu còn xịn hay không của tàu thì em không giám chắc, nhưng của trung quốc thì em cá.

Tuanrau13

Xe buýt
Úi xồi, có bác tiên phong thì nhất rùi, cụ nào dính thì vào nghiên cứu

phqhung

Xe tải
Hôm trước đi bảo dưỡng điều hoà, cháu mới biết cách họ đặt nhiệt độ ở mức nào thì lốc sẽ ngắt, không phải chỉnh chọt gì ở đâu cả, tất cả điều liên quan đến việc đặt cái đầu cảm biến ở vị trí nào, gần cổ hút hay cổ xả thôi. Khi bảo dưỡng điều hoà, các cụ nhớ bảo thợ tháo cả quạt làm mát két nước ra bảo dưỡng, dầu mỡ, vệ sinh moto, kiểm tra chổi than luôn, vì moto quạt này có chổi than (moto này cấu tạo và hoạt động như cái moto củ đề xe máy) nên sinh ra muội than

Chỉnh sửa cuối:

ficong

Xe buýt
phải chỉnh đấy cụ ạ,đấy là chắc của cụ nó đang nằm đúng vị trí nhiệt độ cho phép thì không phải chỉnh thôi.

phqhung

Xe tải
phải chỉnh đấy cụ ạ,đấy là chắc của cụ nó đang nằm đúng vị trí nhiệt độ cho phép thì không phải chỉnh thôi.
Ý cháu là muốn điều chỉnh nhiệt độ ngắt lốc thì chỉ cần đặt lại vị trí cảm biến chứ không phải đụng chạm vào các bộ phận khác. Hôm đấy theo yêu cầu của cụ Ste, trước khi bảo dưỡng, cháu yêu cầu đo trước, 14 độ C thì lốc ngắt, sau khi bảo dưỡng và đặt cảm biến đúng vị trí ban đầu, 11 độ thì lốc ngắt, cháu thấy tạm ổn nên Ok, ko thay đổi vị trí đặt cảm biến nữa

ficong

Xe buýt
thế là chắc của cụ và và cụ ste nó còn rin hay sao còn của em chủ trước chế lại rồi cho nên khi lắp dàn lạnh xong thì phải đút một cái van cảm biến và chỉnh nhiệt độ vào trong hộp dàn lạnh và chỉnh lốc ngắt theo ý của thợ,chứ em cũng chẳng biết nhiệt độ cho phép của nó khi ngắt lốc là ở giải nhiệt độ là bao nhiêu 0C là tốt nhất,em mù tịt về vấn đề này lắm, khi thợ làm mình chỉ chăm chú nhìn và ghi nhớ thỉnh thoảng cái gì không hiểu thì hỏi thêm thợ họ chỉ cho theo em cái này mình cũng tự chỉnh được nếu như nhiệt độ ngắt lốc của mình quá sớm hoặc muộn,với điều kiện phải có một cái nhiệt kế đút vào cửa gió

cụ nào muốn chỉnh 0C sâu hoặc nông thì xoay cái này.

ste

Xe hơi
thế là chắc của cụ và và cụ ste nó còn rin hay sao còn của em chủ trước chế lại rồi cho nên khi lắp dàn lạnh xong thì phải đút một cái van cảm biến và chỉnh nhiệt độ vào trong hộp dàn lạnh và chỉnh lốc ngắt theo ý của thợ,chứ em cũng chẳng biết nhiệt độ cho phép của nó khi ngắt lốc là ở giải nhiệt độ là bao nhiêu 0C là tốt nhất,em mù tịt về vấn đề này lắm, khi thợ làm mình chỉ chăm chú nhìn và ghi nhớ thỉnh thoảng cái gì không hiểu thì hỏi thêm thợ họ chỉ cho theo em cái này mình cũng tự chỉnh được nếu như nhiệt độ ngắt lốc của mình quá sớm hoặc muộn,với điều kiện phải có một cái nhiệt kế đút vào cửa gió

cụ nào muốn chỉnh 0C sâu hoặc nông thì xoay cái này.
Cụ ficong lại có công khai phá giải quyết được 3 vấn đề cùng lúc: khả năng thay thế tương đương; giá thành (ít hơn tới cả chục củ so với đúng của Dai); và nhiệt độ ngắt cao (12-14 oC) dẫn tới kết luận của các cụ trước đây là điều hoà Dai yếu.
Nhà cháu đánh dấu phát để còn học hỏi cụ thêm vụ này.

phqhung

Xe tải
Cháu cũng không dám khẳng định xe cháu còn nguyên zin hay không vì cháu cũng mua lại. Khi mở hộp dàn lạnh ra, cháu không thấy chi tiết nào để chỉnh nhiệt độ ngắt lốc, cháu hỏi cụ Lợi (gara chuyên điều hoà oto ở Trường Chinh) thì được cụ Lợi giải thích điều hoà của Ter LD này không phải chỉnh ở đâu cả, chỉ cần thay đổi vị trí đặt cảm biến trong hộp dàn lạnh là thay đổi được nhiệt độ ngắt lốc

phqhung

Xe tải
Hôm đi bảo dưỡng điều hoà, nghe cụ Lợi phán dàn lạnh điều hoà của Ter mà hỏng, thay thì đắt lắm, hơn 15 củ, cháu nghe cũng choáng, nhưng bây giờ có cụ ficong đi tiên phong rồi, hội nhà Ter nếu xe có hỏng điều hoà thì cũng bớt lo rồi. Tks cụ ficong!

Trạng thái
Thớt đang đóng