Chi hội Hệ thống điện - Âm thanh

Trạng thái
Thớt đang đóng

Batien

Xe tải
Hị sợ quên không đóng cửa kính chắc đi luôn nhỉ. E mới lái hay quên thao tác nay

mazda6.

Xe buýt
Hị sợ quên không đóng cửa kính chắc đi luôn nhỉ. E mới lái hay quên thao tác nay
Vãi cụ!!! Cụ quên không đóng cửa thì nó lấy cả xe hoặc lấy bóp, lấy điện thoại... nhẹ nhất là lấy cái kính đeo cũng có giá hơn rồi ...hâm gì nó ngồi tẩn mẩn tháo Camera hành trình... mà cụ lo!!!

ktsnmt

Xe tải
Các cụ cho hỏi địa chỉ và SĐT sửa chữa Terios tốt nhất tại HN? Thanks!

Batien

Xe tải
Chào các cụ. Xe em Te 1.3 đời 204 từ lúc mua về đến giờ không biết lấy đĩa ra kiểu gì, chỉ được nghe mấy bài của Quang Lê chán quá. Hình em nó đây ah!

Vẫn nghe nhạc và đài bình thường nhưng em thử đủ các kiểu không cho đĩa ra được. Em làm mấy cái đĩa của Anh thơ mà chưa được nghe. Các cụ chỉ giúp em là nó bị kẹt hay ấn như nào thì đĩa ra ah!

Em xin rót rượu ah!

trau keo

Xe tăng
Cụ tháo cái đầu ra, vác ra cửa hàng điện tử nó làm cho ạ

Batien

Xe tải
Cái đầu rời mà cụ. Còn chỗ để đĩa nằm ẩn bên trong. Ý cụ là tháo cả cụm ra ah. Còn đầu của các cụ thì lấy đĩa ra như nào ah
Cụ tháo cái đầu ra, vác ra cửa hàng điện tử nó làm cho ạ

ficong

Xe buýt
Cái đầu rời mà cụ. Còn chỗ để đĩa nằm ẩn bên trong. Ý cụ là tháo cả cụm ra ah. Còn đầu của các cụ thì lấy đĩa ra như nào ah
cụ lật cái nắp có chữ open ra xem trong ấy có nút bấm !

ficong

Xe buýt
Em tìm hết rồi không thấy cụ ah. Xe của cụ cũng dùng đầu này ah. Chụ đánh dấu cái nút vào hình của em được không ah
xem kỹ lại thì không phải ,chắc bị kẹt trong đầu rồi tốt nhất là tháo cả cụm ra thôi .

ste

Xe hơi
Chào các cụ. Xe em Te 1.3 đời 204 từ lúc mua về đến giờ không biết lấy đĩa ra kiểu gì, chỉ được nghe mấy bài của Quang Lê chán quá. Hình em nó đây ah!

Vẫn nghe nhạc và đài bình thường nhưng em thử đủ các kiểu không cho đĩa ra được. Em làm mấy cái đĩa của Anh thơ mà chưa được nghe. Các cụ chỉ giúp em là nó bị kẹt hay ấn như nào thì đĩa ra ah!

Em xin rót rượu ah!
Kụ thử như sau xem: sau khi gạt nắp che khe đưa đĩa ra+vào xuống và nhìn thấy chữ Eject (như trong hình 2) thì gạt đẩy tiếp nắp che đấy xuống phía dưới theo chiều mũi tên dưới chữ Eject.
Nếu không được thì gạt nút đỏ phía trên chữ đó xuống dưới theo chiều mũi tên.
Không nữa thì hỏi chủ cũ hoặc mang ra cho thợ xem. Chúc kụ thành công.

Chỉnh sửa cuối:

h_mdc

Xe điện
Kụ thử như sau xem: sau khi gạt nắp che khe đưa đĩa ra+vào xuống và nhìn thấy chữ Eject (như trong hình 2) thì gạt đẩy tiếp nắp che đấy xuống phía dưới theo chiều mũi tên dưới chữ Eject.
Bác Ste trả lời chuẩn rồi đấy, mang ra thợ là cùng. Em dùng đĩa chóng hỏng lắm vì hay đi đường xóc nên đã chuyển sang dùng tẩu phát FM mua ở chợ Trời khoảng 100k, nghe không bằng đĩa nhưng dùng USB ghi độ vài Gb thì nghe cả ngày.

Batien

Xe tải
Em đúng là gà quá, làm theo cách của cụ đĩa ra luôn, gạt tiếp cái thanh ngang là được. Tại em cứ loay hoay tìm nút ấn :)) Thanks Cụ ah!

Batien

Xe tải
Cái đầu này bác Hải nói theo xe đấy cụ ah. bền thật em nghe vẫn thấy sướng lắm, nghe hay hơn hẳn con Everest của công ty em. Có điều thích nghe qua USB nữa vì đĩa hơi bất tiện nhưng nó không tích hợp
Bác Ste trả lời chuẩn rồi đấy, mang ra thợ là cùng. Em dùng đĩa chóng hỏng lắm vì hay đi đường xóc nên đã chuyển sang dùng tẩu phát FM mua ở chợ Trời khoảng 100k, nghe không bằng đĩa nhưng dùng USB ghi độ vài Gb thì nghe cả ngày.

h_mdc

Xe điện
Cái đầu này bác Hải nói theo xe đấy cụ ah. bền thật em nghe vẫn thấy sướng lắm, nghe hay hơn hẳn con Everest của công ty em. Có điều thích nghe qua USB nữa vì đĩa hơi bất tiện nhưng nó không tích hợp
Cái tẩu bác mua ở chợ Trời phát FM tần số từ 87 đến 1080Mhz, bác chọn 1 tần số nào đó ví dụ 82MHz, bác bật đài, chuyển băng FM dò tần số 82 và nhấn nút nhớ là xong. Khi mua loại này (rẻ nhất khoảng 100k và 1 cái USB kích thước nhỏ nhất cho nhẹ và khỏi vướng víu cỡ 2Gb khoảng 50k hoặc thẻ nhớ, bác lưu 2GB cũng được cả nghìn bài hát) bác chú ý mặc cả với chủ bán: nếu ù to quá thì đem đổi lại. Mang về bác chạy thử, cho Volume cỡ khoảng giữa, đang chạy bác nhấn nút Pause và nghe thấy tiếng ù không chấp nhận được thì đem đổi, nếu thấy được thì khỏi phải đổi.

Batien

Xe tải
Em chưa hiểu là cái tẩu nó hoạt động kiểu gì ah, Nghe nhạc vẫn theo đường loa của xe à cụ
Cái tẩu bác mua ở chợ Trời phát FM tần số từ 87 đến 1080Mhz, bác chọn 1 tần số nào đó ví dụ 82MHz, bác bật đài, chuyển băng FM dò tần số 82 và nhấn nút nhớ là xong. Khi mua loại này (rẻ nhất khoảng 100k và 1 cái USB kích thước nhỏ nhất cho nhẹ và khỏi vướng víu cỡ 2Gb khoảng 50k hoặc thẻ nhớ, bác lưu 2GB cũng được cả nghìn bài hát) bác chú ý mặc cả với chủ bán: nếu ù to quá thì đem đổi lại. Mang về bác chạy thử, cho Volume cỡ khoảng giữa, đang chạy bác nhấn nút Pause và nghe thấy tiếng ù không chấp nhận được thì đem đổi, nếu thấy được thì khỏi phải đổi.

h_mdc

Xe điện
Cái tẩu này (MP3 car) là cái máy phát sóng FM (từ 87 đến 108MHz), phát xa được độ chục mét. Khi nó phát bác lấy cái radio thu được sóng FM là nghe được. Xe nào cũng được trang bị máy thu AM, FM và tích hợp nghe đĩa, băng, (loại cũ chỉ có thế nhưng loại mới có thêm đầu cắm USB hoặc máy nghe nhạc). Khi em mới mua (dùng được 6 năm rồi) để tần số mặc định ban đầu 87MHz đi qua 1 cái xe cũng dùng tẩu và cũng dùng tần số đó lại phát mạnh hơn át cả máy của em. Sau đó em chọn tần khác nên không bị nữa. Máy rẻ tiền như của em chỉ đọc được nhạc định dạng MP3 nhưng có loại đọc được định dạng khác (wma chẳng hạn).

Trạng thái
Thớt đang đóng