Chi hội Hệ thống điện - Âm thanh

Trạng thái
Thớt đang đóng

Oldfashioned

Xe đạp
Chào các bác.
Em hiện đang dùng đầu đĩa tàu khựa cho Terios đời 2003 của em, đùng một cái nó lăn cổ ra không đọc đĩa. Có ông bạn tốt tặng cho cái đầu tháo CRV mà thằng thợ bảo không vừa nên không lấy, nó chài em mua đầu phò của nó đọc cả DVD tầm <2tr. Em không mua, vì cái đầu đó nghe tiếng chua loét, gọi cái đầu cũ của em bằng tổ sư cụ. Túm lại là các bác cho em hỏi:

1. Cái đầu đĩa em mua thì loại nào dùng ổn, giá bao nhiêu? (em không cần hình, chỉ cần tiếng tốt là ok, chỉ nghe radio và Cd cũng được)

2. Em định đặt 1 cái ở bển, nhưng băn khoăn không biết đầu đĩa cho xe em phải theo chuẩn nào, chứ nhỡ vác 1 cái về nó lại không vừa thì bốc sít.

Cám ơn các bác.

PS. Nếu có hỏi ngu các bác đừng chửi, để lần sau em còn dám vào mà hỏi ngu tiếp :D

daihatsuvn

Xe điện
Cụ cứ chi tầm dăm bảy củ là đc cái đầu êm êm rùi hihi

Heosua_HN

Xe điện
Chào các bác.
Em hiện đang dùng đầu đĩa tàu khựa cho Terios đời 2003 của em, đùng một cái nó lăn cổ ra không đọc đĩa. Có ông bạn tốt tặng cho cái đầu tháo CRV mà thằng thợ bảo không vừa nên không lấy, nó chài em mua đầu phò của nó đọc cả DVD tầm <2tr. Em không mua, vì cái đầu đó nghe tiếng chua loét, gọi cái đầu cũ của em bằng tổ sư cụ. Túm lại là các bác cho em hỏi:

1. Cái đầu đĩa em mua thì loại nào dùng ổn, giá bao nhiêu? (em không cần hình, chỉ cần tiếng tốt là ok, chỉ nghe radio và Cd cũng được)

2. Em định đặt 1 cái ở bển, nhưng băn khoăn không biết đầu đĩa cho xe em phải theo chuẩn nào, chứ nhỡ vác 1 cái về nó lại không vừa thì bốc sít.

Cám ơn các bác.

PS. Nếu có hỏi ngu các bác đừng chửi, để lần sau em còn dám vào mà hỏi ngu tiếp :D
Bác hỏi các cửa hàng bán đầu/hoặc cửa hàng ở bển loại standard (mặt trước hình chữ nhật ngay ngắn, vuông thành sắc cạnh chứ không phải loại uốn éo chéo theo mặt dưỡng của xe). Có 2 kích thước: 1-din là loại dẹt một chút (dễ tưởng tượng nhất là nó tương đương 1 cái màn hình nuốt đã gập lại), còn 2 din là loại dày hơn gấp đôi, thường là các loại đầu có cảm ứng sẽ có kích thước này.

Hốc của Terios nhập cũng như Terios liên doanh đều có thể lắp được: 1 đầu 2 din, hoặc 1 đầu 1 din + 1 hốc để không, hoặc 1 đầu 1 din + 1 màn hình nuốt (màn hình thò thụt).

Đầu 1 din rẻ thì bác tìm vài trăm cũng có, nhưng theo em nếu chỉ chơi sơ sơ bác kiếm cái tầm 1 củ là ổn rồi.

Hy vọng bác sơm tìm được đầu ưng ý.

Chỉnh sửa cuối:

h_mdc

Xe điện
Bác làm 01 cái tẩu phát FM ở chợ Giời 80k (loại có điều khiển từ xa), nhớ ra điều kiện với người bán nghe ù thì đến đổi lại. Sau đó làm cái USB 4G cũng khoảng 80k, nạp 1.000 bài hát vào đó có mà nghe cả ngày chả hết. Em mua cách đây 3 năm, giờ vẫn dùng tốt. Của đáng tội nghe cũng kém hơn đĩa gin một chút nhưng chỉ phát hiện ra khi bác ngồi trong xe không nổ máy, còn khi xe nổ máy và chạy thì hoà cả làng.

TuaBin

Xe tăng
em cũng chạy Ter lần đầu em chơi em CD Blaupunk nghe cũng thấy ổn bác thử tìm hiểu em này xem sao

jimmyphuong

Xe tải
Bẩm cụ chủ thớt. Em cũng đang có ý định như cụ nhưng bận quá chưa làm đc :(

Em có tẹo ngu kiến thế này, cụ ngó qua xem thế nào nhé ;) nếu ưng thì cụ vote e phát:

Alpine: CDE 121
Pioneer: DEH 4450BT

2 nhóc này ở VN không có. em đọc review rồi thấy cũng ok. hợp lý giá rổ.

terio_s.hue

Xe máy
Chia sẽ cùng bác: Ter của em giờ đang lắp phía trên là radio cassette theo xe còn phía dưới là Pioneer thì vừa khít rất đẹp. Âm thanh thì cực hay (bass chắc và ấm + treble rất nét), có thể nói hơn một số xe đời mới sau này nhiều, không biết chủ cũ có độ lại gì không nữa

jimmyphuong

Xe tải
Chia sẽ cùng bác: Ter của em giờ đang lắp phía trên là radio cassette theo xe còn phía dưới là Pioneer thì vừa khít rất đẹp. Âm thanh thì cực hay (bass chắc và ấm + treble rất nét), có thể nói hơn một số xe đời mới sau này nhiều, không biết chủ cũ có độ lại gì không nữa
Bác đang dùng Pioneer model nào thế ợ. cho em xin tư vấn phát

Oldfashioned

Xe đạp
Chào các bác
Em sau 1 hồi hì hục xem reviews, em định làm con CDA 117, cơ mà xe mình chơi mỗi cái đầu thì có vẻ hơi đần. Chốt lại quyết em CDE 121 rồi, em nhờ mua ở bển, đang chờ người bê về hn. Mà dek hiểu em có tự huyễn hoặc quá không chứ loa đài xe nhà em nghe hay hơn khối xe khác em từng ngồi :D

Heosua_HN

Xe điện
Chào các bác
Em sau 1 hồi hì hục xem reviews, em định làm con CDA 117, cơ mà xe mình chơi mỗi cái đầu thì có vẻ hơi đần. Chốt lại quyết em CDE 121 rồi, em nhờ mua ở bển, đang chờ người bê về hn. Mà dek hiểu em có tự huyễn hoặc quá không chứ loa đài xe nhà em nghe hay hơn khối xe khác em từng ngồi :D
Em hóng vụ này, chừng nào hàng về bác nhớ làm mấy pô nhé. Riêng cái vụ loa đài ra ngon hay không em nghiệm rằng cái đầu player chắc phải đóng vai trò >80% ợ :D

Oldfashioned

Xe đạp
>80% cơ à, bác nói thế em lại lung lạc vụ CDA 117 :D

Heosua_HN

Xe điện
>80% cơ à, bác nói thế em lại lung lạc vụ CDA 117 :D
Úi trời, bác làm em tò mò quá. Dưng mà 80% là đối với cái tai voi của em thôi bác ợ, em test đầu Sony, rồi Pioneer trên em Terios LD lẫn Terios nhập đều thấy đánh Bass lẫn Treble như dở hơi, dưng dùng cái đầu Khựa hiệu ForYou thì choáng thôi rồi, cái này nhiều bác bên hội Ter làm chứng ạ :D

Oldfashioned

Xe đạp
Bác cho hỏi loa theo xe Terios LD là của hãng nào nhỉ?

terio_s.hue

Xe máy
Úi trời, bác làm em tò mò quá. Dưng mà 80% là đối với cái tai voi của em thôi bác ợ, em test đầu Sony, rồi Pioneer trên em Terios LD lẫn Terios nhập đều thấy đánh Bass lẫn Treble như dở hơi, dưng dùng cái đầu Khựa hiệu ForYou thì choáng thôi rồi, cái này nhiều bác bên hội Ter làm chứng ạ :D
Hehe bác đụng chạm em rùi, lúc nào có dịp mời bác nghe cái Pioneer của em phát. Hay tại loa xe em hay hic :D

Heosua_HN

Xe điện
Hehe bác đụng chạm em rùi, lúc nào có dịp mời bác nghe cái Pioneer của em phát. Hay tại loa xe em hay hic :D
Chít, em nhầm, em thay chữ Pioneer trên kia bằng JVC ạ, Pioneer quả thật em chưa tét bao giờ :(

Mà cái vụ Ter LD lắp loa nào thì nhà ta phải nhờ bác daihatsuvn giúp cái nhẩy :P

Oldfashioned

Xe đạp
Sau thời gian quá bận, hôm nay em mới có thời giờ lắp em CDE-121J (của em là J chứ không phải C như của bác ecstasy, hình như J = japan, c = china?). Cảm nhận về:
1. sound thì ok, tầm tiền thế thì chẳng mong gì hơn.
2. kết nối đầu cuối ok, có cổng AUX và USB, đại tiện.
3. radio nét, nhưng chỉ bắt được đến 90Mhz, tức là không bắt được VOV giao thông :(( que sera sera?

jimmyphuong

Xe tải
Sau thời gian quá bận, hôm nay em mới có thời giờ lắp em CDE-121J (của em là J chứ không phải C như của bác ecstasy, hình như J = japan, c = china?). Cảm nhận về:
1. sound thì ok, tầm tiền thế thì chẳng mong gì hơn.
2. kết nối đầu cuối ok, có cổng AUX và USB, đại tiện.
3. radio nét, nhưng chỉ bắt được đến 90Mhz, tức là không bắt được VOV giao thông :(( que sera sera?
Cụ cho em nghe thử với ạ, em cũng kết em này và đọc review khá nhiều, đợt rồi em có recommend cụ giữa 2 cái CDE 121 và Pioneer DEH4450 BT. Em múc em DEH 4450BT rồi, hôm nào cụ rảnh em mời cụ qua thẩm định phát.

Còn về J hay C thì do nhà sx đánh dấu theo thị trường thôi cụ ạ.

kể ra nếu cụ có dư dư thì nên múc CDA 117 ;)

Trạng thái
Thớt đang đóng