[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Crawler

Xe tăng
Bộ này tổng chi phí hết bao nhiêu cụ? Lắp vào bồn rửa hiện tại có phải đập hết đi ko cụ?
Cụ lắp vào vị trí chậu rửa cũ nếu sửa chữa, vì có chậu đôi ( có cả mã chậu đơn) kèm vòi, khay dao thớt- sẵn luôn một cái thớt gỗ đẹp , một bên có xục siêu âm, dưới là MRB, máy lọc nước Ro ( sẵn vòi) , thu rác, xay xả,... khoang lắp đặt 60-82-90 ( sâu -cao- rộng)
Em thấy có từ 33-48tr, em mua mã cao nhất 48tr

vihali

Xe container
Dạ em thử rồi, bật lên thì thấy máy kêu è è, không biết có phải tắc bơm không ạ?
Bác sĩ có nói cả dấu hiêụ nhận biết là có hết nước ko đó cụ, chứ cụ nói triệu chứng thì ai biết hết nc hay ko mà chẩn bệnh.

Poirot

Xe buýt
Bác sĩ có nói cả dấu hiêụ nhận biết là có hết nước ko đó cụ, chứ cụ nói triệu chứng thì ai biết hết nc hay ko mà chẩn bệnh.
Vâng, em sơ ý quên không nói rõ ạ. Sau khi đổ nước vào trong rồi bật máy, bật xong thì em thấy kêu è è chán chê không thấy thoát được nước.

Poirot

Xe buýt
Thế là bị kẹt bơm hoặc tắc rác trong ống thôi cụ.
Cảm ơn cụ nhiều ạ, sáng nay em nghiến răng mở con MRB ra kiểm tra bơm xả, đúng như cụ nói, cánh quạt bị kẹt. Em vệ sinh xong là chạy ro ro rồi ạ

Vanh234

Xe buýt
Em đang tính lôi nó ra tháo xem sao, mà còn đang lần lữa.
Cụ nào có cái bản vẽ, sơ đồ của cái máy này không nhỉ?
Cụ tháo đi, sắm cái chậu to to để cả vào đấy đỡ lo thất lạc :)):)):))
Bí quá em thỉnh lão lắc sang giúp cụ - mỗi tội lão này hơi tốn bia 🤭

hairyscary

Xe điện
Cụ tháo đi, sắm cái chậu to to để cả vào đấy đỡ lo thất lạc :)):)):))
Bí quá em thỉnh lão lắc sang giúp cụ - mỗi tội lão này hơi tốn bia 🤭
Em thật em tháo lắp đồ sửa chưa bao giờ thất lạc cái gì, chỉ có thừa ra thôi. Bởi vậy mới lo :D

C180K

Xe buýt
Thay linh kiện của máy cụ ạ. Máy của cụ nó không có phao nước đâu ạ.
Em chào cụ, cụ có thể cho em biết nên mua mrb bosch bán âm ở shop nào ko ạ. Trước em cũng mua cho mình và bố mẹ cái máy độc lập của cụ Hoa garmuda gì đó trên này. Em đã ib cụ nhimsoc và mp3 để xin giá nhưng nói thật là em muốn cụ cho em địa chỉ sắm đồ vì em rất tin tưởng cụ. Vuốt cụ, Em cám ơn cụ

thinhtd

Xe container
Em chào cụ, cụ có thể cho em biết nên mua mrb bosch bán âm ở shop nào ko ạ. Trước em cũng mua cho mình và bố mẹ cái máy độc lập của cụ Hoa garmuda gì đó trên này. Em đã ib cụ nhimsoc và mp3 để xin giá nhưng nói thật là em muốn cụ cho em địa chỉ sắm đồ vì em rất tin tưởng cụ. Vuốt cụ, Em cám ơn cụ
Cụ nhờ cụ ấy luôn. Em thấy cụ ấy lắp cho nhiều cụ mợ khác đấy ạ.

lucky.win

Xe điện
Em chưa rõ là cụ muốn máy bán âm serie 4 hay 6 nữa. Ví dụ như máy serie 6 mà loại có Zeolith thì giá nó không hề rẻ đâu ạ, trung bình tầm 37tr, còn máy serie 4 giá 25-26tr.

Lưu ý là những máy này đều là bảo hành 2 năm, và tuỳ thuộc vào từng model máy cụ thể sẽ là bảo hành của ai, dĩ nhiên liên quan đến mức độ uy tín cũng như trình độ thợ của các đơn vị nhỏ này, cũng như hỗ trợ của đơn vị bán hàng.

C180K

Xe buýt
Em chưa rõ là cụ muốn máy bán âm serie 4 hay 6 nữa. Ví dụ như máy serie 6 mà loại có Zeolith thì giá nó không hề rẻ đâu ạ, trung bình tầm 37tr, còn máy serie 4 giá 25-26tr.

Lưu ý là những máy này đều là bảo hành 2 năm, và tuỳ thuộc vào từng model máy cụ thể sẽ là bảo hành của ai, dĩ nhiên liên quan đến mức độ uy tín cũng như trình độ thợ của các đơn vị nhỏ này, cũng như hỗ trợ của đơn vị bán hàng.
Thế có lẽ là cái sr4 phù hợp với chi tiêu của anh bạn em. Cụ có biết địa chỉ nào thì pm giúp em với. Em cám ơn

Kyson1

Xe điện
Nhà em đang dùng máy rửa bát Bosch Serie8.

Cụ mợ nào thạo chỉ em cách vệ sinh nó với.

Em cảm ơn cccm

khanhtb

Xe điện
chế độ machine care kèm 1 lọ và 1 hộp vs chuyên dung cụ nhé

SaoPhaiVoi

Xe buýt
Shopee cụ nhé - cụ search vệ sinh máy rửa bát, về đặt dốc ngược xuống, không chọc lớp sáp bịt miệng lọ rồi chọn chế độ rửa có nước nóng nhất là ok