[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

Dở người

Xe điện
Em nhóm Á, đi hiến máu rất hay bị y tá, nhân viên bảo về vì ngân hàng không thiếu.
Nghe thông tin đợt này nhóm máu O và B thiếu nhiều, gần cạn rồi. Cụ mợ nào thuộc 2 nhóm ấy vượt khó đi hiến giúp người bệnh ạ. Em cũng tranh thủ chạy lên hỏi có cần nhóm A không hiến luôn. Trước năm nào cũng chọc 1 phát, con covid này nó làm em không hiến được cả gần 2 năm.

de79

Xe hơi
Em nhóm Á, đi hiến máu rất hay bị y tá, nhân viên bảo về vì ngân hàng không thiếu.
Nghe thông tin đợt này nhóm máu O và B thiếu nhiều, gần cạn rồi. Cụ mợ nào thuộc 2 nhóm ấy vượt khó đi hiến giúp người bệnh ạ. Em cũng tranh thủ chạy lên hỏi có cần nhóm A không hiến luôn. Trước năm nào cũng chọc 1 phát, con covid này nó làm em không hiến được cả gần 2 năm.
Cảm ơn cụ @};-

de79

Xe hơi
Cccm tại Tp Hồ Chí Minh tham gia hiến máu tại các địa chỉ dưới ạ . Cccm gọi điện đăng kí trước để có tin nhắn xác nhận : 0919660010 hoặc 028 395578 58

Chỉnh sửa cuối:

de79

Xe hơi
Nhưng mà đang thiếu quá thì phải tìm cách huy động thôi cụ ạ. Đằng nào cũng còn tận mấy triệu liều chưa tiêm, trích 1 ít cho những người hiến máu cũng là nên ạ.
Tinh thần Hiến máu là TỰ NGUYỆN :D nên sẽ không vi phạm tinh thần đó ạ. Hơn nữa, có rất nhiều người sẽ Tự nguyện tham gia nếu họ biết việc hiến máu mang đến sự sống cho nhiều người bệnh đang mong chờ. Chính vì vậy, mong mọi người cùng chung tay đưa thông điệp đến với nhiều người chưa biết ạ.%%- Để cùng nhau đi qua dịch covi%%-

Chỉnh sửa cuối:

formen

Xe lăn
Tinh thần Hiến máu là TỰ NGUYỆN :D nên sẽ không vi phạm tinh thần đó ạ. Hơn nữa, có rất nhiều người sẽ Tự nguyện tham gia nếu họ biết việc hiến máu mang đến sự sống cho nhiều người bệnh đang mong chờ. Chính vì vậy, mong mọi người cùng chung tay đưa thông điệp đến với nhiều người chưa biết ạ.%%- Để cùng nhau đi qua dịch covi%%-
tự nguyện chứ cụ. hiến máu là cứu người ok. được đền đáp lại 1 liều vac để cứu chính người tự nguyện đó hoàn toàn ổn mà cụ.
em vẫn đi hiến từ trước đến giờ, không phiền. giờ đc tiêm vac em càng thấy máu mình bỏ ra được trân trọng hơn mà thôi.

de79

Xe hơi
tự nguyện chứ cụ. hiến máu là cứu người ok. được đền đáp lại 1 liều vac để cứu chính người tự nguyện đó hoàn toàn ổn mà cụ.
em vẫn đi hiến từ trước đến giờ, không phiền. giờ đc tiêm vac em càng thấy máu mình bỏ ra được trân trọng hơn mà thôi.
Cảm ơn cụ. Trong dịch covi, tất cả đều khó khăn hơn bình thường ạ. Cccm phải vượt qua sự e ngại của covi khi tham gia hiến máu nên càng đáng quý hơn. %%-

ngu ngơ

Xe điện
Rồi ai cũng được tiêm vaccine cả thôi, người cần tiêm trước là những người có nguy cơ cao hơn. Đặt vấn đề hiến máu để đổi vaccine sẽ là không hợp lý theo tinh thần hiến máu cứu người.

hph0909

Xe tải
Rồi ai cũng được tiêm vaccine cả thôi, người cần tiêm trước là những người có nguy cơ cao hơn. Đặt vấn đề hiến máu để đổi vaccine sẽ là không hợp lý theo tinh thần hiến máu cứu người.
Máy không cho em mời cụ rượu nữa. Nhưng em cũng tôn trọng ý kiến của cụ kia, đó là sự trân trọng việc cụ ấy đã hiến máu. Nhưng vấn đề là khi hiến máu chúng ta là người dân giúp đỡ nhau. Còn mong muốn được tặng vaccine khi hiến máu là câu chuyện của chúng ta với chính quyền.

kienvinh

Tháo bánh
Trong Nam gần 90k nhiễm, đi theo đó là cơ số F1, F2, lực lượng bỏ về các Tỉnh, ngoài mình mới hơn 1k nhiễm nên số người có thể hiến nhiều hơn, ai có điều kiện đi được thì đi hiến thôi cụ. Chứ bình thường chưa dịch dã cũng đã có lúc thiếu mà.
Nói đi nói lại thì vẫn không phủ lý. 100k dương tính thì 10 triệu dân còn 9 triệu 9. 2 triệu dân nhập cư về quê (nói đại thế) thì còn 7 triệu 9. Những người đấy đi mà hiến máu đi chứ kêu gọi gì tận ngoài này.

Yeuaibaygio

Xe container
Nói đi nói lại thì vẫn không phủ lý. 100k dương tính thì 10 triệu dân còn 9 triệu 9. 2 triệu dân nhập cư về quê (nói đại thế) thì còn 7 triệu 9. Những người đấy đi mà hiến máu đi chứ kêu gọi gì tận ngoài này.
Cụ nói đúng đấy ạ.
Đang tình hình dịch căng thẳng, nhiều địa phương hạn chế việc đi lại với tỉnh ngoài thì tất cả nên thực hiện tại chỗ càng nhiều càng tốt.
Tỉnh em mọi khi đều huy động được lượng máu rất lớn để Viện HH điều phối đi (luôn đứng top trong Chương trình Hành trình đỏ). Nhưng hôm 27/7 em vừa đi hiến máu thì nghe nói để phục vụ nhu cầu của các bệnh viện trong tỉnh (Vẫn là Viện HH về thực hiện ạ).