[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

de79

Xe hơi
Cụ cho e hỏi em đã đăng ký hiến máu ở LNQ ngày 5/8 này, giờ muốn đổi qua chỗ Quán sứ thì làm thế nào? Cảm ơn cụ.
Như em biết chỗ chùa Quán Sứ là được nương nhờ ngắn hạn nên sẽ không có trên app, cụ cứ đến thẳng chùa Quán Sứ là được thôi ạ, không thành vấn đề đâu cụ.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
E cũng muốn hiến, cơ mà chưa dám ra đường ah!

ar3a

Xe điện
Như em biết chỗ chùa Quán Sứ là được nương nhờ ngắn hạn nên sẽ không có trên app, cụ cứ đến thẳng chùa Quán Sứ là được thôi ạ, không thành vấn đề đâu cụ.
Vâng cảm ơn cụ. Vậy thứ 5 này em cứ đi thẳng qua Quán sứ. Em hình dung chỗ Quán sứ chắc tổ chức lấy máu ngoài trời nên thấy yên tâm hơn sơ với LNQ không gian hơi hẹp. Chắc chỗ QS cũng bắt đầu từ 8h phải không cụ?

de79

Xe hơi
Trước ở đó có cái hòm từ thiện. Năm trước bị lấy mất. Hiến máu xong cầm tiền về mà cảm thấy buồn cụ ạ.
:D Ý là cụ không muốn cầm tờ tiền phải không ạ? Cụ cứ gửi từ thiện chỗ nào cũng được ạ, không lúc này thì lúc khác. Không thì có vị trí tiếp đón công tác xã hội, cụ gửi cho các bạn í nói ủng hộ quỹ bn … em nghĩ là không thành vấn đề cụ ạ.

de79

Xe hơi
Vâng cảm ơn cụ. Vậy thứ 5 này em cứ đi thẳng qua Quán sứ. Em hình dung chỗ Quán sứ chắc tổ chức lấy máu ngoài trời nên thấy yên tâm hơn sơ với LNQ không gian hơi hẹp. Chắc chỗ QS cũng bắt đầu từ 8h phải không cụ?
Trong hội trường rộng bên trong cụ ạ, gọi là phòng gì đó theo nhà Phật mà em không nhớ :D nhưng khá rộng rãi. Giờ giấc vẫn chung thế ah.

Chỉnh sửa cuối:

ar3a

Xe điện
:D Ý là cụ không muốn cầm tờ tiền phải không ạ? Cụ cứ gửi từ thiện chỗ nào cũng được ạ, không lúc này thì lúc khác. Không thì có vị trí tiếp đón công tác xã hội, cụ gửi cho các bạn í nói ủng hộ quỹ bn … em nghĩ là không thành vấn đề cụ ạ.
Như em đọc dưới đây thì cụ ý buồn chuyện lớn hơn, tức là có gia đình bệnh nhân khó khăn đến mức phải lâys trộm tiền từ thiện.

Em buồn vì nhiều hoàn cảnh khó khăn. Chứ làm từ thiện cứ vào mục nhân ái trên Dân trí thì chỉ sợ mình không có tiền thôi.

hph0909

Xe tải
Em có nói trên kia rồi. Buồn vì người gặp khó khăn nhiều quá. Từ lúc em nhớ là có 25k, tới sau này em thường nhét hòm đó. Có ảnh cụ trên kia xúc cảm chút thôi cụ. Còn chút bồi dưỡng đấy thì nhằm nhò gì đâu.

Linh_Ngọc

Xe hơi
Cc cho em hỏi,nếu cuối tuần này em có lịch tiêm vaccine thì tầm thứ 5 em hiến máu có được ko?như vậy có ảnh hưởng gì ko?
Và nếu ko đc thì sau tiêm bao lâu thì hiến đc?
Thank !

Yeuaibaygio

Xe container
Cc cho em hỏi,nếu cuối tuần này em có lịch tiêm vaccine thì tầm thứ 5 em hiến máu có được ko?như vậy có ảnh hưởng gì ko?
Thank !
Sợ mệt quá thôi cụ. Em sau hiến máu thấy người hơi mệt tí (kiểu lử lử) và buồn ngủ tầm chục ngày, chắc huyết áp hơi hạ. Nếu thêm phản ứng của vắc xin thì càng mệt hơn.
Theo em cụ để tiêm xong, khỏe hẳn rồi đi cũng không muộn.
Chắc trừ mấy ngày Lễ Tết còn quanh năm ngày nào cũng hiến máu được.

Poison

Xe tải
E cũng muốn hiến, cơ mà chưa dám ra đường ah!
E đk qua app mà k đc, may quá sáng nay có e TNV gọi điện hỏi đi đc k nên e nhờ luôn. E TNV có gửi cho e link đk tg và địa điểm, cụ có cần thì e gửi cho cụ, bên viện Huyết học sau khi có thông tin đk sẽ gửi tin nhân vào đt, đi đường có gì giơ ra là đc ah

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ de cho em hỏi chút, hoá ra giờ mỗi viện mạnh ai nhận máu hiến hả cụ. Hic cái phần mềm củ viện huyết học nó chỉ có giá trị trong viện. Hôm qua lúc ngồi bóp tán gẫu với cô y tá mới rõ. Em lại cứ tưởng cái app đấy là dữ liệu chung quốc gia

de79

Xe hơi
Cụ de cho em hỏi chút, hoá ra giờ mỗi viện mạnh ai nhận máu hiến hả cụ. Hic cái phần mềm củ viện huyết học nó chỉ có giá trị trong viện. Hôm qua lúc ngồi bóp tán gẫu với cô y tá mới rõ. Em lại cứ tưởng cái app đấy là dữ liệu chung quốc gia
App là của viện cụ ợ, đó là dữ liệu mà viện kiểm soát , theo dõi và lưu trữ được.

ar3a

Xe điện
Thank !
Nếu cụ định tiên vaccin xong mới hiến máu thì phải cách tầm 1 tuần. Còn nếu cụ định hiến trước khi tiêm thì cách 2 ngày là ổn. Em hiến máu ngày 12/5 vừa rồi; hai ngày sau em tiêm mũi 1.