[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

Hai Toan

Xe container

isak

Xe tăng
Mấy báo đưa tin HN sáng nay 19 ca, ông VN tàu nhanh cứ phải chèn thêm từ NGHI vào cho nó chắc ăn,
HN công bố dựa trên xét nghiệm của HN, sau đó HN báo lên BYT, BYT công bố thì mới là chính thức, trước khi BYT công bố thì gọi là nghi cụ ạ, khi nào BYT công bố chính thức có mã số bệnh nhân thì mới hết "nghi", quy trình từ trước vẫn thế. Nhiều trường hợp khi báo lên BYT Bộ kiểm tra lại thì lại âm tính.

oishivn

Xe điện
Các Cụ đến Viện Huyết Học thì đừng gửi xe ngoài vĩa hè, đi qua cổng có biển chỉ dẫn để xe cho người hiến máu
Đúng rồi, em toàn phi thẳng vào trong xuống hầm để gửi, có biển chỉ dẫn ngay phòng bảo vệ mà

hoanglong_hn

Xe tải
Cụ làm một hơi như bài tế mất gà thế này tụi nó không nghe được đâu.
Phần lớn người lđ có thu nhập trung bình trở xuống, phần lớn người chủ nhỏ có sx (trừ làng nghề hoặc kiểu kế thừa có tích lũy lâu đời) méo mặt cả đó, cụ nào vay vốn thì còn mệt nữa...
Mấy cụ nói ko quan tâm số liệu công bố tình hình dịch bệnh thử có doanh nghiệp bé tý như e cỡ đôi chục nhân viên,lương cơ bản và chi phí thuê mặt bằng ngót trăm củ/tháng mà việc thì dẫm chân tại chỗ sẽ biết có cần quan tâm thông tin hay ko cụ ạ.Doanh nghiệp lớn ko nói làm gì,còn nho nhỏ như e thì méo mặt thật.

oishivn

Xe điện
Cụ cho em hỏi sao mỗi lần hiến máu lại khác nhau về lượng máu ạ?
Theo em được biết thì theo sức khỏe và nhu cầu của người hiến. Hiến tiểu cầu như em thì max là 250ml còn hiến máu toàn phần thì max là 350ml ạ :D

Toi yeu Vietnam

Xe hơi
Các mợ trên cao cũng khôn dần rồi. Ban đầu thì truyền thông tung tóe để dân sợ. Giờ biết mình là ai dòi.
Lộ trình sẽ là rút dần thông tin nhiễm. Đầu tiên công bố 3 lần 1 ngày. Sau đó 2 lần. Giờ 1 lần. Rút dần sự chú ý, định hướng dân chấp nhận sự tồn tại tất yếu của covid. Đội AK đã nhổ sẽ dần liếm lại những chỗ đã từng.
Sau khi tiêm SG xong, chấp nhận khóa SG từ ngoài vào, trong sẽ tự do sinh hoạt, lưu thông. Chuyển dần sang HN cùng bài. Loang dần ra các tỉnh quan trọng.
Thế thì Bình Dương, Đồng Nai tính sao cụ ơi??

Hieumos

Xe container
công bố để làm gì ạ.
Không công bố thì có làm sao không nhỉ!
Em đồng quan điểm với cụ ấy, mình tuân thủ 5K và tuân thủ quy định, giữ mình an toàn là giúp một phần chống dịch rồi.
Còn cụ sẽ làm gì?
Công bố số ca thì mới biết để mà:

1. Số liệu ca mắc giảm dần. ----> doanh nghiệp thì chuẩn bị phương án kinh doanh trở lại, người thất nghiệp thì chuẩn bị hồ sơ xin việc làm, hàng quán kinh doanh thì chuẩn bị tuyển nhân viên mới.....

2. Số liệu ca mắc ngày càng tăng ------> doanh nghiệp chuẩn bị nộp đơn xin phá sản, người thất nghiệp chuẩn bị đơn xin trợ cấp cứu đói, hàng quán kinh doanh thì gọi cho chủ nhà xin hủy hợp đồng thuê nhà.....

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Trước công bố 1 lần vào cuối ngày. Xong thấy nhiều quá thì tách ra 3 lần: sáng - trưa - tối. Sau thấy đông quá thì lại tách ra Sáng - Tối. Giờ lại về 1 lần Tối cho đỡ hóng ;))
Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt :))
Lại về máng lợn à cụ :))

đường về xứ việt

[Tịch thu bằng lái]
Này các cụ .. Liệu số liệu người die ( theo thông báo chính thức ) và cộng thêm số kg chính thức nữa . liệu xứ ta tính theo tỷ lệ % ca nhiễm bệnh và bị die đã đứng đầu đông nam á chưa ? Hay ngang tầm thế giới nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

tung.npvh

Xe tăng
Theo em được biết thì theo sức khỏe và nhu cầu của người hiến. Hiến tiểu cầu như em thì max là 250ml còn hiến máu toàn phần thì max là 350ml ạ :D
Hiến tại Viện huyết học (Phạm Văn Bạch) cụ có thể hiến tối đa 450ml. Tuy nhiên lượng này lớn, chỉ áp dụng trong tình huống khẩn cấp gì đó (bất thường) nên bình thường họ chỉ lấy max 350ml thôi.

ubisapro

Xe trâu
Máu giờ đang hiếm lắm, lên cả thời sự rồi. Đợt rồi chỗ e đã đi hiến 1 lần (e trong số đó), mà lại thấy kêu gọi những người chưa hiến lần 1 thì đi hiến nếu có điều kiện. Chưa năm nào e thấy như vậy :(