[Thảo luận] hjx ... xe biển đẹp cũng tử ...

ferrari 599 GTB

Xe tăng
e thấy bài này ghi là đăng từ hồi tháng 2 cơ, nhưng mà bây h e mới đọc được ... hjx hjx lộc phát cũng tử nạn hết ... khổ thân ...

Một lái xe ôtô đã bị tử vong tại chỗ trong vụ tai nạn tàu hỏa đâm ôtô tại điểm giao cắt giữa đường bộ và đường sắt không có rào chắn tại Hải Phòng vào chiều 8/2.
Vào hồi 15 giờ 30 phút, ngày 8/2, tại đoạn đường sắt đi qua địa phận thôn Do Nha, xã Tân Tiến, huyện An Dương, tàu hỏa LP8 đang chạy theo hướng từ Hải Phòng về Hà Nội đã đâm vào một chiếc ôtô Daewoo Magnus Classic, biển kiểm soát 16L – 6688.
Chiếc xe do Lê Văn Sơn, 52 tuổi, trú tại thôn Đông, xã Tân Tiến, huyện An Dương, điều khiển. Xe đang chạy theo hướng từ quốc lộ 5 rẽ vào đường về thôn Do Nha.
Hậu quả, xe ôtô bị văng xa hơn chục mét và hư hỏng hoàn toàn, lái xe tử vong tại chỗ.
Nguyên nhân của vụ tai nạn ban đầu được xác định là do lái xe ôtô phóng nhanh, không quan sát khi đi qua khu vực giao với đường sắt.
Hiện, các cơ quan chức năng đang tiến hành điều tra, làm rõ vụ việc.

nguồn đây ạ: http://www.thegioioto.com.vn/Autos/Article.aspx?ID=14907&Ver=1&Domain=33&Zone=74

benq

Xe điện
Biển nào đi ẩu cũng teo cụ a, như nhau cả thôi, chẳng qua là để nhìn cho sướng mắt và...abc thôi, cụ này cả tuỏi "âm" là 53 rồi,..không qua đc kiếp nạn X_X

supra

Xe container
thế ai bảo cụ xe biển đẹp thì ko gây tai nạn chết người???
chia buồn vì sự bất cẩn của bác lxe

xe muon

Xe tăng
biển thì đẹp nhưng xe k đẹp...

Ngao5

Vũ Trụ
Một lái xe ôtô đã bị tử vong tại chỗ trong vụ tai nạn tàu hỏa đâm ôtô tại điểm giao cắt giữa đường bộ và đường sắt không có rào chắn tại Hải Phòng vào chiều 8/2.
Vào hồi 15 giờ 30 phút, ngày 8/2, tại đoạn đường sắt đi qua địa phận thôn Do Nha, xã Tân Tiến, huyện An Dương, tàu hỏa LP8 đang chạy theo hướng từ Hải Phòng về Hà Nội đã đâm vào một chiếc ôtô Daewoo Magnus Classic, biển kiểm soát 16L – 6688.
Chiếc xe do Lê Văn Sơn, 52 tuổi, trú tại thôn Đông, xã Tân Tiến, huyện An Dương, điều khiển. Xe đang chạy theo hướng từ quốc lộ 5 rẽ vào đường về thôn Do Nha.
Hậu quả, xe ôtô bị văng xa hơn chục mét và hư hỏng hoàn toàn, lái xe tử vong tại chỗ.
Nguyên nhân của vụ tai nạn ban đầu được xác định là do lái xe ôtô phóng nhanh, không quan sát khi đi qua khu vực giao với đường sắt.

không đúng như bạn (hoặc báo) nói đâu
đường vào thôn Do Nha được ngăn lại để đào mương, thả cống bê tông thoát nước. Các xe 4b đi lối khác vào làng. Hôm 8-2, gần Tết, nên việc hạ cống đã xong, máy xúc đất đang lấp đất chỗ đào, thì bác Sơn tới, xe bác ghếch lên đường tàu như hình vẽ. Bác Sơn mở cửa xe, xuống nói chuyện với tài xế máy xúc, ý là lùi một tý cho tôi đi. Tài xế máy xúc đang làm việc không thể lùi ra theo ý bác. Bác rút điện thoại di động ra nói chuyện với ai đó, thì nghe thấy tiếng ù ù từ xa. Đoàn tàu khách Hải Phòng-Hà Nội lao tới. Bác cuống cuồng chạy vào xe để lùi ra.
không rõ có phải luống cuống không mà xe cũng chẳng xê dịch và thế là... bùm
Bác Sơn kiếm được nhiều tiền, sao lại đỗ xe kiểu lạ như thế này, bác từng cưỡi trâu ở cánh đồng làng, nhìn thấy tầu hỏa từ nhỏ mà mắc lỗi sơ đẳng. Âu cũng là cái số!
Ghi chú:bác Sơn (50 tuổi thôi), thôn Nông Xá (chứ không phải thôn Đông), em hơn bác Sơn chừng 1 giáp, và họ nhà em gần chục đời ở cái làng này nên em biết chi tiết.

Chỉnh sửa cuối:

waterman

Xe đạp
Em ngưỡng mộ bác Ngao5 quá. Bác hơn các Sơn 1 giáp mã vẫn vẽ lại sơ đồ cho chúng em xem. Vodka bác

blue esc

Xe tải
Hôm trước em nghe bẩu có cái xe nào của CA, biển xanh cũng 6868 gì đó mà còn bị tai nạn cơ mà, bác này 6688 nhưng vẫn là biển trắng, chưa phải xanh. Em còn nhớ con biển đẹp nhất Hà Nội là 31C - 6868 đấy, cụ nào nhớ không, xe của Dũng Tổng PMU14, giờ chả biết phiêu dạt nơi đâu. Không phải tai nạn mà còn nặng hơn cả tai nạn nữa.

Hepac

Xe tải
Hôm trước em nghe bẩu có cái xe nào của CA, biển xanh cũng 6868 gì đó mà còn bị tai nạn cơ mà, bác này 6688 nhưng vẫn là biển trắng, chưa phải xanh. Em còn nhớ con biển đẹp nhất Hà Nội là 31C - 6868 đấy, cụ nào nhớ không, xe của Dũng Tổng PMU14, giờ chả biết phiêu dạt nơi đâu. Không phải tai nạn mà còn nặng hơn cả tai nạn nữa.
Cụ xem lại cho em cái chữ màu đỏ nhé!!!

anhviet88

Xe tăng
tội nghiệp bác Sơn thật , đỗ ở đâu không đỗ lại đi đỗ trên đường tầu, xin chia buồn với gia đình

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em nói thật 1 câu, dù sao lỗi cũng ở bác tài. Ai đời đỗ xe thế ??? ng mất thì bảo tại số nhưng hãy xem lại ý thức của chính mình. 1 cái lỗi sơ đẳng nhất của tài xế.
Xin chia buồn!

dat_asroma

Xe tải
nói chung biển đẹp chỉ để nhìn cho sướng mắt thôi, chứ đâu phải là may mắn gì. Lái xe không cẩn thận thì vẫn toi hết.

blackkafei

Xe máy
chia buồn với bác tài.

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Trước em gặp vụ tai nạn giữa 2B và 18B,xe 2B kẹp 3 đi vẫy đuôi cá ngoài đường.:-ssThấy bạn 18B đi ngược chiều,liền vỗ vào mặt rồi tạt ra nhưng ko hiểu sao mãi ko thấy tạt (có khi do quên chẳng hạn) :| Thế là rầm 1 tiếng + tiếng xe máy cày và mài xuống đường X_X.Bạn ngồi sau cùng số đổ bắn ra ngoài nên nhà ko phải mua xi măng.:)>-Còn 2 bạn kia thì....híc híc em ko dám kể có khi các bác cũng biết @-)
Điều em khó hiểu là tại sao 2 bạn kia lại chết khi xe có biển số là : xx N1 2204 (theo ngu ý của em là :mãi mãi không chết đấy ạ):-w

Vuvit

Xe tăng
Thôi thì cái âu cũng chỉ là cái liễn thôi các bác nhẩy??? Số đã vậy thì thôi li biệt từ đâyX_X

LeTai1979

Racing Boy
49 chưa qua 53 đã tới, nhưng bác Lx cũng ẩu cơ, cái anh Tàu hỏa là anh ấy có nhường ai bao giờ đâu?

ferrari 599 GTB

Xe tăng

không đúng như bạn (hoặc báo) nói đâu
đường vào thôn Do Nha được ngăn lại để đào mương, thả cống bê tông thoát nước. Các xe 4b đi lối khác vào làng. Hôm 8-2, gần Tết, nên việc hạ cống đã xong, máy xúc đất đang lấp đất chỗ đào, thì bác Sơn tới, xe bác ghếch lên đường tàu như hình vẽ. Bác Sơn mở cửa xe, xuống nói chuyện với tài xế máy xúc, ý là lùi một tý cho tôi đi. Tài xế máy xúc đang làm việc không thể lùi ra theo ý bác. Bác rút điện thoại di động ra nói chuyện với ai đó, thì nghe thấy tiếng ù ù từ xa. Đoàn tàu khách Hải Phòng-Hà Nội lao tới. Bác cuống cuồng chạy vào xe để lùi ra.
không rõ có phải luống cuống không mà xe cũng chẳng xê dịch và thế là... bùm
Bác Sơn kiếm được nhiều tiền, sao lại đỗ xe kiểu lạ như thế này, bác từng cưỡi trâu ở cánh đồng làng, nhìn thấy tầu hỏa từ nhỏ mà mắc lỗi sơ đẳng. Âu cũng là cái số!
Ghi chú:bác Sơn (50 tuổi thôi), thôn Nông Xá (chứ không phải thôn Đông), em hơn bác Sơn chừng 1 giáp, và họ nhà em gần chục đời ở cái làng này nên em biết chi tiết.

kính bác 1 ly ạ :) cảm ơn bác vì bài phân tích và cả hình vẽ :) nguyên văn cái trên là béo đấy ạ, e chỉ mạn phép copy vì cái xe biển cũng đẹp mà ... dù sa0 cũng xin chia buồn ạ ...
Vụ này lâu rồi mà3:-O
vâng thì e nói là tự nhiên đọc đọc e thấy mà, chủ yếu là nói cái biển đẹp thôi ạ ...