[Hỏi] C200 đời 2003 thường hay bị hư cái gì nhất ?

suzuki_130

Xe máy
Do tính chất công việc mà tài chính còn hạn chế quá , mong mấy anh em trên đây tư vấn giúp em .

Con C200 đời 2003 thì nó hay bị hư cai gì nhất , mà chi phí sữa chữa có cao không , tầm bao nhiêu vậy , và giá mua hợp lí cho đến thời điểm này là baonhieu thì chấp nhận được vậy các anh .

Em xin cám on

hoangtuanlong

Xe tải
Balat nếu xe cụ đèn bi , hệ thống diều hòa sẽ ổn định nếu chăm sóc kỹ và đúng cách, khí hậu VN dễ làm cho các phần keo dán trong xe xuống cấp , đồ nhựa rất hợp keo 502 ,bác chú ý thêm phần điện nữa...... C200 - W203 ngon e bán cách đây 3 tháng 380t

suzuki_130

Xe máy
Merc đời này hay hỏng nhất là hệ thống cao su trong xe (giảm sóc, rung máy..) và điều hòa.
Giá như cụ bán merc bên box mua bán là hợp lý, cụ bảo chủ thớt giảm 10tr gia lộc là ok
Balat nếu xe cụ đèn bi , hệ thống diều hòa sẽ ổn định nếu chăm sóc kỹ và đúng cách, khí hậu VN dễ làm cho các phần keo dán trong xe xuống cấp , đồ nhựa rất hợp keo 502 ,bác chú ý thêm phần điện nữa...... C200 - W203 ngon e bán cách đây 3 tháng 380t
CÁm ơn 2 bác , e đã mời bác 2 chén " vodka" rồi đó ạ :) .

e mới đi xem xe về , nói chung thì cũng dc . đi 88k rồi . mà sao máy nó kêu như bạc đạn zên quá ta , e đã từng đi xem 2 mer cùng model cùng đời rôi. 2 chiêc đều kêu như bạc đạn zên đấy các bác , ko bít có nguy hiểm gì ko ?

Đời 2002 2003 là nhập nguyên con hả mấy bác ?
Thông thường nó ún xăng dữ ko ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

quyhopvn

Xe hơi
Xe Mer hay Bim đều kêu như thế mà cụ. Kể cả xe mới. Có dòng châu Âu nào ko kêu đâu. nhưng ngồi trong xe, cụ có nghe nó kêu ko mới quan trọng.

donfx

Xe buýt
Cụ mà tìm được con mà các bộ phận đều kêu trừ còi là gay đới. Nói chung tiền nào cuả nấy, cụ cứ mua lọa khá tý thì đỡ lo, không thì mua loại rẻ hơn rồi thêm tiền đại tu lại cũng thế thôi.....
CÁm ơn 2 bác , e đã mời bác 2 chén " vodka" rồi đó ạ :) .

e mới đi xem xe về , nói chung thì cũng dc . đi 88k rồi . mà sao máy nó kêu như bạc đạn zên quá ta , e đã từng đi xem 2 mer cùng model cùng đời rôi. 2 chiêc đều kêu như bạc đạn zên đấy các bác , ko bít có nguy hiểm gì ko ?

Đời 2002 2003 là nhập nguyên con hả mấy bác ?
Thông thường nó ún xăng dữ ko ạ ?

Contractors

Xe tải
Website
www.sanvinyl.com
Đời này em thấy nhiều con đi lành và ổn lắm
Tuy nhiên xe tốt còn do chủ xe nữa!
Thường đời thấp dư này thì cụ ko nên chọn vì thương hiệu nữa, tiền đoa đi xe khác cho lành! Có tiền thì Merc đời cao sẽ hạnh phúc hơn là ôm em này mệt và bực mình

seconde epouse

Xe tải
Website
www.vovworld.vn
[e mới đi xem xe về , nói chung thì cũng dc . đi 88k rồi . mà sao máy nó kêu như bạc đạn zên quá ta , e đã từng đi xem 2 mer cùng model cùng đời rôi. 2 chiêc đều kêu như bạc đạn zên đấy các bác , ko bít có nguy hiểm gì ko ?[/QUOTE]
Mercedes Kompressor thì cứ chạy khoảng 10 vạn là bắt đầu kêu rạo rạo. Vấn đề ở đây là do bộ tăng áp Kompressor đã bị mòn coupler, rơ bạc, mòn cánh gió ở trong. Nếu chủ xe biết bảo dưỡng Kompressor thì xe sẽ chạy rất êm. Xe em đã 18v, nhưng nổ máy bên cạnh, nhiều bác vẫn không nghĩ là máy em nó đang nổ. Nếu như bác đã xem xe mà số công tơ mét chỉ có 88k thì đừng mua vì xe đã bị tua công tơ mét rồi. Mà một khi đã tua công tơ mét thì Mẹc sẽ sinh lắm chuyện lắm. Xin đừng ham rẻ mà rước nợ vào người. Cảnh báo cùng các bác!

Chỉnh sửa cuối:

Thích Là Mần

Xe tải
Phức tạp phết nhờ.
Tua hay ko chắc vào gara Mẹc check biết ngay chứ cụ nhỉ ?
Xe e đầu 2008 loanh quanh mà cũng trên 10v rồi.

dung_taybien

Xe tăng
Hay hỏng nhất là cái lốp cụ ạ, cụ cứ mua về chạy đi, chú tung tin kiểu thế này thì còn lâu cụ với mua đc

Xe bez

Đi bộ
[e mới đi xem xe về , nói chung thì cũng dc . đi 88k rồi . mà sao máy nó kêu như bạc đạn zên quá ta , e đã từng đi xem 2 mer cùng model cùng đời rôi. 2 chiêc đều kêu như bạc đạn zên đấy các bác , ko bít có nguy hiểm gì ko ?
Mercedes Kompressor thì cứ chạy khoảng 10 vạn là bắt đầu kêu rạo rạo. Vấn đề ở đây là do bộ tăng áp Kompressor đã bị mòn coupler, rơ bạc, mòn cánh gió ở trong. Nếu chủ xe biết bảo dưỡng Kompressor thì xe sẽ chạy rất êm. Xe em đã 18v, nhưng nổ máy bên cạnh, nhiều bác vẫn không nghĩ là máy em nó đang nổ. Nếu như bác đã xem xe mà số công tơ mét chỉ có 88k thì đừng mua vì xe đã bị tua công tơ mét rồi. Mà một khi đã tua công tơ mét thì Mẹc sẽ sinh lắm chuyện lắm. Xin đừng ham rẻ mà rước nợ vào người. Cảnh báo cùng các bác![/QUOTE]
Xe em buổi sáng nổ máy kêu như cháy đồi nhưng 1 lúc thì em hơn.Bác chỉ cho em nên đưa em nó vào đâu để em nó êm như em nhà bác với.Có gì nhờ bác phone cho em với 0904333073.nêu bác ở HN Em xin mời bác cafe để thỉnh giáo.

Xe bez

Đi bộ
[e mới đi xem xe về , nói chung thì cũng dc . đi 88k rồi . mà sao máy nó kêu như bạc đạn zên quá ta , e đã từng đi xem 2 mer cùng model cùng đời rôi. 2 chiêc đều kêu như bạc đạn zên đấy các bác , ko bít có nguy hiểm gì ko ?
Mercedes Kompressor thì cứ chạy khoảng 10 vạn là bắt đầu kêu rạo rạo. Vấn đề ở đây là do bộ tăng áp Kompressor đã bị mòn coupler, rơ bạc, mòn cánh gió ở trong. Nếu chủ xe biết bảo dưỡng Kompressor thì xe sẽ chạy rất êm. Xe em đã 18v, nhưng nổ máy bên cạnh, nhiều bác vẫn không nghĩ là máy em nó đang nổ. Nếu như bác đã xem xe mà số công tơ mét chỉ có 88k thì đừng mua vì xe đã bị tua công tơ mét rồi. Mà một khi đã tua công tơ mét thì Mẹc sẽ sinh lắm chuyện lắm. Xin đừng ham rẻ mà rước nợ vào người. Cảnh báo cùng các bác![/QUOTE]
Bác chỉ em dc để em kiem tra (Vấn đề ở đây là do bộ tăng áp Kompressor đã bị mòn coupler, rơ bạc, mòn cánh gió ở trong) với

huyak12

Đi bộ
Các cụ tư vấn thêm thì tốt!
Em cũng là newone ở OF thôi. Giờ đang có mơ ước lên đc em 4 bánh nhưng thú thật ngồi mấy em Hàn xẻng thấy nó chòng chành quá các cụ ạ. Nhà em dự trù đc kinh phí tầm 320 củ khoai thôi. Có ông bạn tư vấn chọn cho 1 em C200 biển 29X màu bạc nhìn cũng hay lắm. Số tự động, nội thất nói chung rửa tai nghe các cụ nên em tự khám và cũng thấy hài lòng. Cái khó là em lại ở Thái Nguyên xa tít mù khơi. Trên này các gara chuyên về Mecs thực là chưa có. Em phân vân quá. Với lại nhà nghèo, lỡ ôm phải ông cụ này về thì không lo đủ sâm cho cụ ấy ngậm. Các cụ có cao kiến nhiều thì bày thêm cho các anh em bí quyết xem xe, test xe các kiểu để em chiến vụ này. Cứ đi mua mà ko đc thì cũng phải học đc cái gì bổ ích chứ đúng không các cụ OFer? Voldka các cụ trước 1 ly nhập mâm nhá!

zonet

Xe tăng
Cụ quan tâm phần điều hòa. Nói chung đời này ít nhất phải thay lốc và dàn lạnh 1 lần. Tổng cả 2 cái này cách đây hơn năm em thay bên Văn Tân gần 40 triệu.

trendsetters

[Tịch thu bằng lái]
do doi nay gio co dat kg cac cu, vi em thay gia ban kha hap dan

Merc C

Xe tải
Do tính chất công việc mà tài chính còn hạn chế quá , mong mấy anh em trên đây tư vấn giúp em .

Con C200 đời 2003 thì nó hay bị hư cai gì nhất , mà chi phí sữa chữa có cao không , tầm bao nhiêu vậy , và giá mua hợp lí cho đến thời điểm này là baonhieu thì chấp nhận được vậy các anh .

Em xin cám on
4-5 năm trước khi e bán 1 chiếc 2003 1 cụ trên này hỏi e y như cụ, cụ đấy còn cẩn thận hỏi thêm 1 năm thêm vài chục chi phí nuôi có đủ ko? Theo e ko có cụ nào có thể trả lời đúng những câu hỏi kiểu này. Chỉ tiếc là sau 4 năm cái xe đấy nó đêch' chịu hỏng (mà lúc e dùng thỉnh thoảng nó vẫn hỏng mới đau), cụ kia chỉ phải thay thế bảo dưỡng định kì nên cụ đấy chán quá nên bán. Túm lại là chiếc xe tốt là chiếc xe dùng đúng cách, sửa đúng người thì cứ thế đổ xăng thôi.

trendsetters

[Tịch thu bằng lái]
gia mua bao nhieu la hop ly cac cu nhi, co thread nao bao gia tot phu tung dong nay kg

trendsetters

[Tịch thu bằng lái]
em cung thich dong nay nhung cung hoi ngai vi cu nao cung noi thay the do dac ton kem, kg biet thuc hu the nao

Benzi

Xe hơi
Em cũng quan tâm xe này và tầm tiền cũng đủ cho đời nayf. Tiền ít đòi hít xe thơm nên cũng lăn tăn về chất lượng xe. Cụ nào có kinh nghiệm về xe này xin tư vấn thêm

dungtaplai_1

Đi bộ
một chiếc xe đi sướng hơn cả camry đi là nghiện mà giá nó lại rẻ không bằng một nửa em không hiểu về xe nhưng cũng thấy nó sao sao ý