[Funland] Tất tần tật về hộ chiếu gắn chip

ar3a

Xe container
Họ chỉ nói trong độ tuổi 15-60 nộp online còn ngoài ra em ko hỏi thêm do nhà em trong độ tuổi này.
Con gái em 19 tuổi. Vừa xin cấp lại. Cháu tự làm online 100% không vướng mắc gì. Mợ cứ từ từ theo hướng dẫn ở đó là làm được hết.

New car 2023

Xe điện
Em vừa vào đăng ký tài khoản như cụ SIGNUT hướng dẫn thì không được dp thông tin tại nhà mạng vẫn là số CMT 9 số. Lát phải chạy ra cửa hàng Mobifone để họ cập nhật lại theo số căn cước thì mới lập Tk được.
Em làm mắc đâu sẽ lại phiền các cụ chỉ dẫn tiếp😉
Con gái em 19 tuổi. Vừa xin cấp lại. Cháu tự làm online 100% không vướng mắc gì. Mợ cứ từ từ theo hướng dẫn ở đó là làm được hết.
Tôi vừa vào check lại: Số Vinaphone trả sau của tôi từ 1999.
Mỗi cái tên là đúng.
Còn Ngày sinh sai.
CMT thì không có. Nguyên quán không có. Tên bố mẹ không có.
Ngày kích hoạt lại là 2000.

Chắc tôi phải làm lại các thông tin trên, mới làm được Passport online, phải không bác ar3a ???

dalink

Xe điện
Bố mẹ em 6x thì có xin cấp online đc không ah? Hộ chiếu còn 5 tháng nữa thì hết hạn. Hộ chiếu trước cấp ở tỉnh thì giờ xin cấp TƯ hay ở tỉnh a?
Hộ chiếu của em hết hạn từ tháng 9/2022. Giờ có đề nghị cấp online đc k nhỉ?

ar3a

Xe container
Tôi vừa vào check lại: Số Vinaphone trả sau của tôi từ 1999.
Mỗi cái tên là đúng.
Còn Ngày sinh sai.
CMT thì không có. Nguyên quán không có. Tên bố mẹ không có.
Ngày kích hoạt lại là 2000.

Chắc tôi phải làm lại các thông tin trên, mới làm được Passport online, phải không bác ar3a ???
Bác ra đại lý của vinaphone cập nhật lại các thông tin cá nhân. Hoặc có 1 cách khác là dùng số BHXH để mở tài khoản dịch vụ công-bác thử xem sao.

nadushop

Xe điện
Cũng không khó đâu cụ ạ. Các bước:
Cụ lên trang dịch vụ công
Đăng nhập tài khoản
Nhập vào ô tìm kiếm: hộ chiếu
Cụ chọn mục hộ chiếu cấp tw -> nộp trực tuyến
Sau đó, up ảnh chân dung 4x6 nền trắng. Tuy nhiên, cụ căn ảnh chân dung làm sao trong khung lưới 3x3, phần mặt cụ nằm giữa, chiếm 2/3 khung lưới trên. Riêng khoản này e mất 1 tuần mới rút ra được kinh nghiệm, vì up ảnh chân dung ngoài hàng chụp n mãi k xét duyệt.:((
Cuối cùng điền thông tin là xong
Kinh nghiệm quý quá

SIGNUS

Xe container
Người OF
Bố mẹ em 6x thì có xin cấp online đc không ah? Hộ chiếu còn 5 tháng nữa thì hết hạn. Hộ chiếu trước cấp ở tỉnh thì giờ xin cấp TƯ hay ở tỉnh a?
Hộ chiếu của em hết hạn từ tháng 9/2022. Giờ có đề nghị cấp online đc k nhỉ?
Có một số phương thức đăng ký tài khoản dịch vụ công cụ ah! Cơ bản là cần có số CCCD gắn với số đt di động hoặc số BHXH...là được.

Hộ chiếu không gắn chip xin gia hạn thì xin ở cấp tỉnh bình thường. HC của cụ hết hạn xin cấp mới online. Em mới làm hồi cuối năm ngoái, làm thủ tục online nhưng vẫn phải ra lấy tận nơi, khoảng 10 ngày thì xong.

Mr.BaoViet

Xe hơi
Ở HN thì cụ ra thẳng Trần Phú, cố gắng đi sớm tầm 8h có mặt có hàng dãy máy tính ở đó để sẵn cụ vào kê trên đó, không biết hỏi mấy cô CA ngồi đó hướng dẫn cho, xong ngồi chụp ảnh tầm 30p là xong thôi. Không cần khai online đâu cụ, nhà em vừa làm xong tầm trước Tết

niceshot

Xe container
Đầu tiên cụ phải đăng ký tài khoản VNEID, sau khi có xác nhận qua SMS để kích hoạt tài khoản VNEID thì cụ mới kê khai và đăng ký làm HC online được.

Em vừa làm xong trước tết.

dalink

Xe điện
Đầu tiên cụ phải đăng ký tài khoản VNEID, sau khi có xác nhận qua SMS để kích hoạt tài khoản VNEID thì cụ mới kê khai và đăng ký làm HC online được.

Em vừa làm xong trước tết.
cái đó đăng ký thế nào cụ? Vẫn phải qua phường ạ? Trước cái tk trên trang dịch vụ công chỉ cần sđt chính chủ thôi mà nhỉ.

niceshot

Xe container
cái đó đăng ký thế nào cụ? Vẫn phải qua phường ạ? Trước cái tk trên trang dịch vụ công chỉ cần sđt chính chủ thôi mà nhỉ.
Chỉ cần đăng ký online thôi cụ. Đăng ký online gọi là tk cấp 1, mang giấy tờ ra phường làm offline là tk cấp 2, được thêm mấy tính năng khai báo tam trú tạm vắng gì đó.
Cụ tải VNEID trên apple store/CH Play rồi vào họ sẽ hướng dẫn đăng ký online, khá đơn giản. Sau khi hoàn thành đăng ký online, cụ sẽ phải đợi tin nhắn sms gửi OTP đến số đt đăng ký để kích hoạt tk.

Chỉnh sửa cuối:

chickbong2106

Xe tải
Ở HN thì cụ ra thẳng Trần Phú, cố gắng đi sớm tầm 8h có mặt có hàng dãy máy tính ở đó để sẵn cụ vào kê trên đó, không biết hỏi mấy cô CA ngồi đó hướng dẫn cho, xong ngồi chụp ảnh tầm 30p là xong thôi. Không cần khai online đâu cụ, nhà em vừa làm xong tầm trước Tết
Con nhok nhà em hết hạn hộ chiếu, cháu đến Quang Trung Hà Đông được ko cụ?

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl

milevsko

Xe tăng
Cũng không khó đâu cụ ạ. Các bước:
Cụ lên trang dịch vụ công
Đăng nhập tài khoản
Nhập vào ô tìm kiếm: hộ chiếu
Cụ chọn mục hộ chiếu cấp tw -> nộp trực tuyến
Sau đó, up ảnh chân dung 4x6 nền trắng. Tuy nhiên, cụ căn ảnh chân dung làm sao trong khung lưới 3x3, phần mặt cụ nằm giữa, chiếm 2/3 khung lưới trên. Riêng khoản này e mất 1 tuần mới rút ra được kinh nghiệm, vì up ảnh chân dung ngoài hàng chụp n mãi k xét duyệt.:((
Cuối cùng điền thông tin là xong
Cụ cho em hỏi căn ảnh trong khung lưới 3 x 3 tức là ảnh làm trong photoshop lấy kt là 3 x3 và mặt chiếm 2/3 ạ. Em chụp mấy lần cho khách làm HC online, để kích thước 4x6 mà đều bị trả về. Các ảnh đi nhật, mỹ, eu kt 3.5 x 4.5 đều qua mà của VN mình lằng nhằng quá. Em cảm ơn cụ nhiều.

first

Xe tăng
Con nhok nhà em hết hạn hộ chiếu, cháu đến Quang Trung Hà Đông được ko cụ?
Hết hạn là cấp mới chứ có phải gia hạn đâu? Cứ có CCCD và dưới 60 tuổi là phải làm online chứ ra Quang Trung Hà Đông nó không nhận hồ sơ đâu cụ nhé.
Nhà em làm cả nhà online ok. Riêng em thì VNEID bị lỗi số ĐT ko kích hoạt, ko đăng nhập được nên bó tay. Đành khai online thôi rồi ra Quang Trung - nhưng nó cứ đuổi về. Cáu quá bảo tôi đâu thèm đến đây đâu, vì CA làm sai thông tin của tôi nên tôi mới ko đăng nhập được chứ đâu phải lỗi tại tôi. Thế là nó đi hỏi ai đó rồi về nhận hồ sơ và làm cho mình. Tất cả thông tin, cả ảnh, em đều gửi online nên ra đó nó chỉ quét mã của mình và nhận thôi. Mà đúng là ngoài em bị lỗi ra, em thấy tại Quang Trung chỉ nhận làm trực tiếp của người già và trẻ con thôi.
Ngoài cửa thì cò nhận hết.

f1_hn

Xe container
OL dễ làm mà cụ/mợ!

Xe buýt số 11

Xe đạp
Cụ cho em hỏi căn ảnh trong khung lưới 3 x 3 tức là ảnh làm trong photoshop lấy kt là 3 x3 và mặt chiếm 2/3 ạ. Em chụp mấy lần cho khách làm HC online, để kích thước 4x6 mà đều bị trả về. Các ảnh đi nhật, mỹ, eu kt 3.5 x 4.5 đều qua mà của VN mình lằng nhằng quá. Em cảm ơn cụ nhiều.
chính xác cụ ạ. Trước Tết e làm đi làm lại không được, bực mình định không làm. Sau Tết vừa mò lại, căn chỉnh đúng trong pts mặt chiếm 2/3 khung lưới phía trên là ok cụ ạ. Nhẹ cả người.

Cụ chụp nguyên cái ảnh 4x6 mình chụp ngoài hàng vào pts. Có cái công cụ crop, đặt thông số 4x6 để n giữ nguyên tỉ lệ, và crop lại mặt vào đúng 2/3 là ok.

milevsko

Xe tăng
chính xác cụ ạ. Trước Tết e làm đi làm lại không được, bực mình định không làm. Sau Tết vừa mò lại, căn chỉnh đúng trong pts mặt chiếm 2/3 khung lưới phía trên là ok cụ ạ. Nhẹ cả người.

Cụ chụp nguyên cái ảnh 4x6 mình chụp ngoài hàng vào pts. Có cái công cụ crop, đặt thông số 4x6 để n giữ nguyên tỉ lệ, và crop lại mặt vào đúng 2/3 là ok.
Theo ngu ý của em là chụp theo đúng kt 4x6, nhưng mặt phải chiếm 2/3 diện tích ảnh như ảnh vào EU. Khổ cái là nhiều ông bà nhà mình không tự tin lắm về nhan sắc, cứ đòi chụp xa xa, mọi thứ mờ nhân ảnh mới thấy đẹp.

Tình cờ

Xe buýt
Em làm trước tết, đã được ship hộ chiếu tận nhà. Em đki tài khoản trên cổng dvc, rồi vào trang làm hc online của Bộ Công an, cứ theo các hướng dẫn mà up ảnh, cccd 2 mặt. Tài khoản dvc cần số đt đăng kí chính chủ. Em đki tài khoản từ ngày xưa bằng cmt để nộp phạt online, giờ em update lại cccd là xài số mới bình thường. Cái tk dvc này tiết kiệm rất nhiều thời gian. Em đã nộp phạt giao thông 2 lần qua đó vì bị phạt ở tỉnh. Trẻ em chưa có cccd phải đi làm trực tiếp.