[Camera] Họ thấy gì khi ăn cướp?

chinhatm

Xe container
Có lẽ khi cướp được đường của người khác, trong cơ thể của họ sản sinh ra một loại enzym gây khoái cảm, cho nên hành vi ăn cướp trở thành quen, rồi nghiện chăng?

30E - 048.92

30F - 432.45

chinhatm

Xe container
Em thấy cụ đi rón rén lắm, phố đông người cụ đi vậy cũng góp 1 phần nhỏ cho việc tắc đường đấy. :D
Đi theo dòng không thể gây tắc đường, trừ khi đi chậm hơn tốc độ chung của dòng chẩy, còn tôi thì không. Tôi luôn giữ khoảng cách vừa đủ với xe trước, không đi chậm hơn, không đi nhanh hơn, chỉ vượt nếu họ đi quá chậm (chừa lại khoảng cách quá lớn với xe trước).
Hành vi cướp đường mới là hành vi gây tắc đường bác ạ.

redTop

Xe điện
Em thấy tình huống của cụ nếu dùng từ ăn cướp thì hơi quá, vì cụ để khoảng trống ở trước xe mình thoải mái để xe khác đi vào (vì ở đây là phố đông, tốc độ chậm). Em chỉ nghĩ hành vi đó là cướp đường khi họ cố tình ghé đầu xe vào đè đầu xe cụ thôi, còn cụ đi ngập ngừng và để trống đầu nhiều thì họ đi vào em thấy là bình thường.
Không có xin (xin nhan) thì gọi là gì?

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Có lẽ khi cướp được đường của người khác, trong cơ thể của họ sản sinh ra một loại enzym gây khoái cảm, cho nên hành vi ăn cướp trở thành quen, rồi nghiện chăng?

30E - 048.92

30F - 432.45
Đất chật, đường đông, em bị suốt :D

sunvoi

[Tịch thu bằng lái]
khoái cảm lắm ý, họ thấy mình thông minh hơn người, anh dũng hơn người, mỉa mai người khác lái là tài non. Tất cả để khỏa lấp sự hèn mọn và ngu muội thâm căn cố đế.

Người văn minh họ dùng cách xếp hàng để mọi việc được trôi chảy, thuận lợi, ai cũng được bình đẳng tham gia giao thông.

Những thằng ngu thì chỉ được việc trước mắt của mình, không nghĩ cho cái chung, lúc tai nạn thì đổ cho đen, khi ai cũng đi như thế dẫn đến tắc đường thì đổ cho nhà nước, cho thiên hạ chứ mình thì vô tôi. Luật thì không học chỉ lo điền chỗ trống

Tuannguyen2684

Xe hơi
thật ra mình đi như vậy là cẩn thận trong tham gia giao thông thôi, nhưng ở đây mọi người nói cụ chủ là non tay với non kinh nghiệm đúng là chả hiểu nổi, hay cứ phải cướp đường mới là cứng tay và lái giỏi :(

chinhatm

Xe container
Em thấy tình huống của cụ nếu dùng từ ăn cướp thì hơi quá, vì cụ để khoảng trống ở trước xe mình thoải mái để xe khác đi vào (vì ở đây là phố đông, tốc độ chậm). Em chỉ nghĩ hành vi đó là cướp đường khi họ cố tình ghé đầu xe vào đè đầu xe cụ thôi, còn cụ đi ngập ngừng và để trống đầu nhiều thì họ đi vào em thấy là bình thường.
Không hề thoải mái bác nhé. Nếu tôi không phanh lại thì sẽ phi vào sườn họ.
Tôi đi luôn để khoảng trống phía trước, ít nhất là nửa thân xe khi tắc đường, còn lại thì tùy vận tốc. Trường hợp cụ thể ở trên, tốc độ di chuyển lúc đó khoảng 30km/h, tôi để chừa lại khoảng 1,5 thân xe vẫn là ít, thế mà họ vẫn chen ngang vào được, đó là hành vi ăn cướp.
Nói về lái xe thông suốt, xe cộ nên đi ổn định trong 1 làn, đi theo vận tốc chung, không nên đi sát vào nhau quá, không nên chuyển làn liên tục, vừa nguy hiểm, vừa dễ gây ách tắc

chinhatm

Xe container
thật ra mình đi như vậy là cẩn thận trong tham gia giao thông thôi, nhưng ở đây mọi người nói cụ chủ là non tay với non kinh nghiệm đúng là chả hiểu nổi, hay cứ phải cướp đường mới là cứng tay và lái giỏi :(
Thực ra tôi thừa sức đè không cho cái xe ấy cướp đường, nhưng tôi không làm thế, một phần cũng không nghĩ là họ có thể cướp đường trắng trợn như thế

hailuatn

Xe container
Em nói thật đi trong phố nhiều ông cứ phi hùng hục, tạt đầu rồi cướp đường các kiểu nhưng đi mấy trăm mét lại phải dừng đèn đỏ, cùng lắm hơn nhau được một vài thân xe, nếu nhanh hơn nữa thì cũng được một nhịp đèn khoảng 2 phút là cùng, chẳng hiểu làm thế để thể hiện cái gì.

Cận Thị

Xe buýt
tình trạng chung của VHGT ( văn hóa giao thông) ở VN mình, vì nhiều lái xe chỉ biết cách làm sao có bằng mà ko được học VHGT.

h_mdc

Xe điện
Bác chủ rón rén thế này lại để khoảng trống trước mặt khá dài không bị xe khác lèn vào mới lạ!

hgjp

Xe tăng
sáng nay lúc chờ đèn đỏ, em mới bị con civic đè mặt luôn, nó muốn nhanh chui vào làn xe máy chờ
đến lúc xe máy ùn thì nó lại bò sang cắt mặt ko thèm xi nhan xin xỏ, đi bố láo quen rồi

Thông cảm đi cụ chủ ơi, đôi khi mình cũng phải AQ cho nó nhẹ cái đầu để còn làm việc khác cụ ah. Cuộc sống, Xh bon chen nó quen mất rồi nên con người ra đường cũng phải chen lấn lấy mấy md đường để đi.
Khi tham gia gt mà bị chen lấn... như thế, em toàn tự nhủ chắc nhà Cụ/Mợ này có việc khẩn cấp nên họ vội... nhường nhịn được là tốt cụ nhỉ.?

chinhatm

Xe container
Bác chủ rón rén thế này lại để khoảng trống trước mặt khá dài không bị xe khác lèn vào mới lạ!
Nếu cho rằng hành vi ăn cướp là bình thường thì đúng là để hở ra sẽ bị ăn cướp thôi. Nhưng nếu cho rằng hành vi ăn cướp là đáng lên án thì dù cửa không khóa, kẻ cướp vào nhà ăn cướp vẫn cần phải bị trừng trị.

chinhatm

Xe container
Thông cảm đi cụ chủ ơi, đôi khi mình cũng phải AQ cho nó nhẹ cái đầu để còn làm việc khác cụ ah. Cuộc sống, Xh bon chen nó quen mất rồi nên con người ra đường cũng phải chen lấn lấy mấy md đường để đi.
Khi tham gia gt mà bị chen lấn... như thế, em toàn tự nhủ chắc nhà Cụ/Mợ này có việc khẩn cấp nên họ vội... nhường nhịn được là tốt cụ nhỉ.?
Đối với riêng mình thì không có vấn đề gì, cùng lắm là mất mấy giây và vài nghìn tiền xăng xe, nhưng với toàn xã hội thì khác. Hành vi ăn cướp ngày càng phổ biến, ngày càng được nhiều người cho là hành vi bình thường thì sẽ cực kỳ nguy hại.

Lão Long

Xe tăng
Văn hóa ở cái xứ này nó vậy đó cụ, xuất phát từ văn hóa đi 2b mới lên 4b, mà 2b đi kiểu gì thì k phải kể nữa.

cuongscb

Xe tăng
À, cái bọn này ý, khi cướp được nó sẽ thấy nó khôn hơn người, tài giỏi hơn người. Nhưng nó không biết rằng cứ khôn vặt kiểu đấy sẽ có ngày nó mất cái lớn.

Cuongnmx

Xe đạp
Em phải đăng nhập để có lời phản đối với các cụ nói rằng đây là bình thường. Có thể các cụ ấy hiểu từ "bình thường" hơi khác, theo nghĩa là "nhiều thằng làm thế". Em cũng lái vừa vừa như cụ chủ, kiểu an toàn, sẵn sàng nhường nếu cần; như thế cho nó nhẹ đầu. Nhưng kiểu chuyển làn trong phạm vi hẹp và không có xin nhan như trên thì em chúa ghét. Đó là kiểu mất dạy, không bình thường.

taoquandecor

Xe tải
Sao phải lăn tăn suy nghĩ cái chuyện này nhỉ, rất bình thường, đi đường thì không cần là ông tướng làm gì, thằng nào thích vượt cho nó vượt, miễn sao nó đừng gây ảnh hưởng đến mình là được và người tham gia giao thông xung quanh. Mình cứ an toàn cho bản thân mình, cho người tham gia giao thông là được, không việc gì phải xoắn

xedaphn19

Xe đạp
Không muốn bị cướp đường thì cụ đừng để khoảng trống như vậy!