Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Khi thớt F5 đã quá dày sau một thời gian dài "ế khách", nhà cháu đã phân vân khi quyết định mở thớt mới nhưng bây giờ thì nhà cháu thấy các cụ vẫn tiếp tục ủng hộ nhà cháu rất nhiệt tình.
Nay, để tiếp tục "làm ăn" trên OF, đồng thời đánh dấu một bước ngoặt trong sự nghiệp của nhà cháu, nhà cháu tiếp tục mở thớt mới và mong sẽ tiếp tục nhận được sự ủng hộ của các cụ!

xedieu

Xe cút kít
Chúc mừng cụ xây nhà mới, lấy chỗ cho anh em cậy nhờ. Nếu mà cụ có ga-ra mới em vác rượu thật đến chứ không mừng suông thế này đâu! (b)

Audioto

Xe tăng
Khi thớt F5 đã quá dày sau một thời gian dài "ế khách", nhà cháu đã phân vân khi quyết định mở thớt mới nhưng bây giờ thì nhà cháu thấy các cụ vẫn tiếp tục ủng hộ nhà cháu rất nhiệt tình.
Nay, để tiếp tục "làm ăn" trên OF, đồng thời đánh dấu một bước ngoặt trong sự nghiệp của nhà cháu, nhà cháu tiếp tục mở thớt mới và mong sẽ tiếp tục nhận được sự ủng hộ của các cụ!
Chúc mừng thớt mới và bước ngoặt của cụ !
Mờ cái dự án ga ra của cụ chuyển nhượng cho đối tác rùi, chắc là có cái gì mới hơn, cụ khoe đi để ae mừng với chứ :)

o0atulao0

Xe tăng
E cũng mừng có nhà mới ạ. cụ Top tiện cho e hỏi sau cái vụ mở bệnh viện của cụ liệu có bị delay lâu nữa k ạ. A e đều đang rất mong bệnh viện của cụ khai trương sớm cho a e có chỗ tin cậy mà trao tay gửi vợ 2 ạ :))

nolforever2003

Xe tăng
đầu thớt cứ vào mở hàng cho cụ đã. em nghe phong thanh lâu lâu rồi là cụ chuẩn bị mở xửong cơ mà. khi nào cụ thực hiện để ae of qua cụ nhể

RKM

Xe máy
Cụ mở cửa nhà mới rồi chạy đâu thế...
Nhà chật khách, nhắc cụ nhiều mà không biết cụ có hắt hơi mà về nhà giả nhời không nhể%-(

dai_duong_xanh

Xe hơi
Nhà cụ cao quá, leo mỏi cả chân. Chúc mừng cụ.
Cụ Top cho em hỏi phát: I 20 nhà em mới đi được 6000 km thì bị báo lỗi ABS~X(. Huyndai Ninh Bình cắm scan vào thì bào là 1 cảm biến ABS bi hỏng, phải thay cảm biến khác.
Theo cụ thay ở đâu thì OK (vì Huyndai Ninh Bình chưa được ủy quyền), giá cả thế nào?
Mong cụ chỉ giáo....[-O<

Cụ mở cửa nhà mới rồi chạy đâu thế...
Nhà chật khách, nhắc cụ nhiều mà không biết cụ có hắt hơi mà về nhà giả nhời không nhể%-(
Dại ! Nhà cháu có mẹt ạ!!!! Cảm ơn các cụ vào chơi và động viên. Mà mợ lấy Pho cút rồi nên lâu nay chả thấy đến chơi cháu!

Nhà cụ cao quá, leo mỏi cả chân. Chúc mừng cụ.
Cụ Top cho em hỏi phát: I 20 nhà em mới đi được 6000 km thì bị báo lỗi ABS~X(. Huyndai Ninh Bình cắm scan vào thì bào là 1 cảm biến ABS bi hỏng, phải thay cảm biến khác.
Theo cụ thay ở đâu thì OK (vì Huyndai Ninh Bình chưa được ủy quyền), giá cả thế nào?
Mong cụ chỉ giáo....[-O<
Theo nhà cháu được biết thì HD Ninh Bình vừa được ủy quyền rồi, thay cái món đó đơn giản thôi, gần như ai biết vặn ốc là cũng thay được, cái khó là tìm xem cái nào hỏng thì đã làm được rồi. Với I20 bây giờ thì một việc khó hơn là phụ tùng có sẵn hay không cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Boing767

Xe điện
Cụ top cứ ở trên này nguyên ngày là hay nhất ạ !!!
Thanks cụ Top vụ cứu e nhầm mua Beer thành rượu ...sợ quá cụ ạ !

Korea parts

Xe buýt
Cảm ơn cụ Top lại khai trương nhà mới để anh em Hyundai-Kia được nhờ cậy ạ ! Còn vụ bệnh viện riêng sắp đi vào hoạt động chính thức chưa cụ Top ơi !

RAVA

Xe ba gác
-Cụ Top cho em hỏi cái:
+ Xe bà cả nhà em Kia Mn 2012 khi lùi cái cảm biến nó cứ kêu tít dài,em dự là nó toi 1 trong số vài cái phía sau,vậy em nên sửa ở đâu hay thay mới.Em hỏi ở Toàn Cầu thấy họ chỉ bán cả bộ những 2,1 tr mà em nghĩ nó chỉ hỏng 1 hoặc 2 cái cảm biến chứ thay mới cả bộ thì phí quá ?
+ Lần trước e có hỏi cụ vụ cái điều hòa nó ko mát,phải bổ sung thêm gaz,hôm rồi em ra Gara Toàn Cầu thấy họ nói có đợt xe mới về cũng có vài chiếc bị như vậy do hỏng cái cảm biến ĐH gì đó,1 số xe khách chạy điều hòa cũng bị như vậy và thêm vụ hỏng cảm biến lùi,vậy đây là lỗi của dòng này à ? Vì em thấy bảo đời trước ko bị ?

Cụ Top ơi cụ nói với Ofer tình hình công việc của cụ luôn đi ạ,cháu thấy Oferhoir cụ về bệnh viện vợ 2 nhiều quá ạ.=D>
Em đổi chữ ký ngay đây ạ!

-Cụ Top cho em hỏi cái:
+ Xe bà cả nhà em Kia Mn 2012 khi lùi cái cảm biến nó cứ kêu tít dài,em dự là nó toi 1 trong số vài cái phía sau,vậy em nên sửa ở đâu hay thay mới.Em hỏi ở Toàn Cầu thấy họ chỉ bán cả bộ những 2,1 tr mà em nghĩ nó chỉ hỏng 1 hoặc 2 cái cảm biến chứ thay mới cả bộ thì phí quá ?
+ Lần trước e có hỏi cụ vụ cái điều hòa nó ko mát,phải bổ sung thêm gaz,hôm rồi em ra Gara Toàn Cầu thấy họ nói có đợt xe mới về cũng có vài chiếc bị như vậy do hỏng cái cảm biến ĐH gì đó,1 số xe khách chạy điều hòa cũng bị như vậy và thêm vụ hỏng cảm biến lùi,vậy đây là lỗi của dòng này à ? Vì em thấy bảo đời trước ko bị ?
HT cảnh báo lùi mà nó cứ tút dài thì có 2 nguyên nhân: 1 cảm biến hỏng, 2 lắp cản sai vị trí nếu xe cụ có lắp cản. Việc giá cả và cách bán hàng thì em không biết nhưng thường thì hỏng cái gì thay cái nấy, không nhất thiết phải thay cả bộ. Cái cảm biến này cũng thuộc dạng hightech lại dầm mưa dãi nắng nên nước vào là chết, em chưa nghe thấy ai nói là cảm biến và điều hòa KM 2012 bị lỗi hàng loạt, có thể cụ hơi bị đen thôi.