Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai.

Trạng thái
Thớt đang đóng
Kính các bác, HMV đã có một thớt giải đáp thắc mắc về xe Hyundai nhưng trong đó em thấy họ toàn nói đến việc "đưa xe đến xưởng bảo hành", trong thớt này, tự nhận là người khá am hiểu về kỹ thuật của dòng xe Hyundai du lịch, em mạo muội nhận giải đáp tất cả các thắc mắc về vấn đề kỹ thuật, tất cả những gì phi kỹ thuật xin mời các bác vô thớt bên kia.
Mong nhận được thật nhiều những thắc mắc của các bác để em tự hoàn thiện kiến thức của mình và giúp các bác yên tâm khi sử dụng, hiểu hơn về vợ II dàn mác HYUNDAI.

myhauvuong

Xe buýt
em chạy getz, xe em bản thân không có khóa điều khiển, em đã lắp thêm cái điều khiển ở ngoài, dùng rất bất tiện vì vừa phải cầm điều khiển vừa phải cầm khóa, pak có cách nào mà biến xe em thành xe có điều khiển trên khóa luôn không pak, nếu được thì em mừng lắm lắm

Hay, bác lập cái thớt này chuẩn không cần chỉnh (b)(b)(b)

em chạy getz, xe em bản thân không có khóa điều khiển, em đã lắp thêm cái điều khiển ở ngoài, dùng rất bất tiện vì vừa phải cầm điều khiển vừa phải cầm khóa, pak có cách nào mà biến xe em thành xe có điều khiển trên khóa luôn không pak, nếu được thì em mừng lắm lắm
Có 2 cách bác ạ, 1 re và 1 đắt: rẻ thì bác mua loại ĐK của Tàu loại có tay điều khiển giống như cái tay ĐK zin, sau đó cắt răng chìa khóa lắp vào đó, đắt thì thay bộ zin theo xe nhưng cái này thì đắt lém và không phải gara nào cũng làm được (he he he em thì chắc chắn làm được, bác làm chuột bạch nhé).

pene

Xe hơi
options theo xe gét 1.4 at nhà e không có chức năng ABS và ESP thì liệu mình có chế thêm vào được không bác.

Challenger77

Xe tăng
options theo xe gét 1.4 at nhà e không có chức năng ABS và ESP thì liệu mình có chế thêm vào được không bác.
Tiện cho em hỏi với theo cái. Nếu lắp thì chi phí mỗi cái là bi nhiêu?

caisua

Xe lăn
SF HMV của em muốn có cửa gió cho hàng ghế 3, hỏi cái bác HMV-giải đáp cũng được trả lời là "đưa đến trạm bảo hành" (ức chế). Nhóc nhà em chân ngắn nhất xe nên hay phải xuống hàng 3 ngồi mà nó chẳng chịu vì thấy kêu nóng. Bác tư vấn giúp em vụ này nhé, cả giá và nơi xử lý thì tốt quá. Hình như đường dẫn gió của SF HMV khác với SF MLX thì phải.
Ngoài ra em còn cần mua cái gương treo sau xe vì em phải lùi vào chỗ quá hẹp. Bác biết thì chỉ chỗ lắp gương soi mông cho em luôn nhá.
Thanks Bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hoàn toàn có thể về mặt kỹ thuật nhưng về chí phí thì có lẽ là sẽ cao hơn nhiều so với việc bác đổi xe khác có cấu hình như ý, cái này phi kỹ thuật nên em chỉ đoán thôi nhé, giá khoảng 4K.
SF HMV của em muốn có cửa gió cho hàng ghế 3, hỏi cái bác HMV-giải đáp cũng được trả lời là "đưa đến trạm bảo hành" (ức chế). Nhóc nhà em chân ngắn nhất xe nên hay phải xuống hàng 3 ngồi mà nó chẳng chịu vì thấy kêu nóng. Bác tư vấn giúp em vụ này nhé, cả giá và nơi xử lý thì tốt quá. Hình như đường dẫn gió của SF HMV khác với SF MLX thì phải.
Ngoài ra em còn cần mua cái gương treo sau xe vì em phải lùi vào chỗ quá hẹp. Bác biết thì chỉ chỗ lắp gương soi mông cho em luôn nhá.
Hoàn toàn có thể lắp được, đã có vài người lắp rồi, vấn đề là không phải chỉ có đường dẫn gió mà nó là cả 1 giàn lạnh thứ 2, lắp thì không phải đục khoét gì nhưng phải vứt bỏ nhiều thứ cũ trên xe nên giá thành cao lắm. Em lại ước chừng thôi nhé: 1,2~1,4K.
Cái gương soi mông thì em nhìn thấy ở 199 Minh Khai có nhưng giá thì em chịu.

Nội dung topic hay phết, giá mà mỗi loại xe có 1 bác thổ địa đứng ra nhận việc thì hay cho OF biết mấy . Riêng em sẽ nhận tư vấn xe cứu hộ .
Cảm ơn sự ủng hộ của bác!
Còn bác nữa đấy, em thấy mấy lần các bác 116 kéo xe Hyundai Santafee 4WD, Ford Ét-cếp bằng cách nhấc đầu lên rồi kéo, sao cũng có ngày các bác đền oan cái cầu sau (không biết có phải là bác không).

tungbeo79

Xe hơi
khóa liền điều khiển mời bác ra 86c võ thị sáu gặp bác trung già là ok(c)

Em chạy SF 2005, khi mua chả biết nó có ESP hay không. Bác có cách nào biết được không ạ?
Cái này có hai cách để kiểm tra, 1 là bác xem trên táp lô có công tắc ESP off (VDC off) và đèn tương ứng trên đồng hồ khi bật chìa ON hay không, 2 là bác gửi cho em số VIN, em tra hộ cho bác.

pene

Xe hơi
Hoàn toàn có thể về mặt kỹ thuật nhưng về chí phí thì có lẽ là sẽ cao hơn nhiều so với việc bác đổi xe khác có cấu hình như ý, cái này phi kỹ thuật nên em chỉ đoán thôi nhé, giá khoảng 4K.

Hoàn toàn có thể lắp được, đã có vài người lắp rồi, vấn đề là không phải chỉ có đường dẫn gió mà nó là cả 1 giàn lạnh thứ 2, lắp thì không phải đục khoét gì nhưng phải vứt bỏ nhiều thứ cũ trên xe nên giá thành cao lắm. Em lại ước chừng thôi nhé: 1,2~1,4K.
Cái gương soi mông thì em nhìn thấy ở 199 Minh Khai có nhưng giá thì em chịu.
Thankss bác nhiều. nếu chỉ thêm mấy cái ABS và ESP kia mà nghèo đi 4k thì có lẽ e se làm như bác nói bán xe này đi và thêm 4k thì sẽ có được một e hoàn hảo hơn :21::21::21:

myhauvuong

Xe buýt
khóa liền điều khiển mời bác ra 86c võ thị sáu gặp bác trung già là ok(c)
võ thị sáu là phố chỗ vườn hoa tuổi trẻ à pak, thế để chiều em lượn qua xem thế nào, thank pak, nếu ko ổn thì pak hardco ơi, em đồng ý làm chuột bạch nhé

sunnyhanoi

Xe điện
Bác Hardtop ơi, em chạy I30 được 1000Km rồi thì ngoài thay dầu còn phải làm thêm những gì nữa ạ? Cám ơn bác trước nhé.

Bác Hardtop ơi, em chạy I30 được 1000Km rồi thì ngoài thay dầu còn phải làm thêm những gì nữa ạ? Cám ơn bác trước nhé.
Bác xài sang quá đấy, trong vòng 6000 km đầu tiên, bác không phải làm bất cứ cái gì trừ khi bác phát hiện xe mình có cái gì đó bất thường. Tại thời điểm 6000 bác cũng chỉ phải thay nhớt máy và kiểm tra các hệ thống khác mà thôi.

Mazspeed

Xe container
Bác Hardtop ơi cái này phi kỹ thuật nhưng em vẫn mong bác trả lời vì bên kia bác HMV không nói: Gara tin cậy cho Huyndai và Kia ở HN là những gara nào?

Bác Hardtop ơi cái này phi kỹ thuật nhưng em vẫn mong bác trả lời vì bên kia bác HMV không nói: Gara tin cậy cho Huyndai và Kia ở HN là những gara nào?
Cái này nhạy cảm quá bác ơi!!!!!! Em thấy Hà Nội Santafe club chọn 199 Minh Khai làm điểm đến đó bác ạ, ngoài ra em thấy Hyundai có các Gara ở Phạm Văn Đồng, Sài Đồng nữa, nghe nói Hyundai chỉ có 3 Gara chính thức đó thôi. Xe đời mới bây giờ, nhất là xe xài máy CRDI, không hiểu biết sâu, không có thiết bị chuyên dùng của hãng thì rất dễ lợn què chữa thành lợn liệt, em đã từng phải giải quyết nhiều con lợn liệt lắm rồi .

sunnyhanoi

Xe điện
Cám ơn bác Hardtop đã sớm trả lời thắc mắc của em. Em tưởng đi 1000KM đầu tiên là phải thay dầu rồi ạ? Rồi làm sạch lọc gió... Bác xác nhận lại giúp em cái. Em mời bác 1 ly nhé (b)

Trạng thái
Thớt đang đóng