Chi hội Học lái xe

dinhthong

Xe đạp
Bẩm các Cụ ạ. Em là lính mới của diễn đàn, có việc này nhờ các Cụ tư vấn cho em với ạ.
Chả là tháng 6 này em tính cưới "vợ 2" là Honda City AT. Em cũng chưa có bằng lái xe gì cả, đang chuẩn bị đi đăng ký học bằng B2 ở PCCC ạ. Xin các cụ tư vấn cho em là 2 Vợ Chồng em cùng đi học luôn 1 lúc hay là em sẽ đi học trước rồi sau đó sẽ dạy cho bà xã sau????. Bà xã lúc đó chỉ việc đi thi sát hạch lấy bằng mà ko cần qua Trung Tâm nữa ạ. Có 1 điều em băn khoăn là bà xã sẽ bỡ ngỡ không khi được chồng đào tạo bằng xe AT, nhưng ở Trung tâm sát hạch sẽ chạy xe MT phải không ạ?

nhumanh0212

Xe hơi
E thấy cụ nên tính học b2 trc khi lấy xe lâu lâu nữa hãng lấy xe.
Chứ chưa có bằng đã tính mua xe hơi khó nhằn.
Nguy hiểm cả cho mình và người tham gia giao thông ạ

truonglq

Xe tải
Bẩm các Cụ ạ. Em là lính mới của diễn đàn, có việc này nhờ các Cụ tư vấn cho em với ạ.
Chả là tháng 6 này em tính cưới "vợ 2" là Honda City AT. Em cũng chưa có bằng lái xe gì cả, đang chuẩn bị đi đăng ký học bằng B2 ở PCCC ạ. Xin các cụ tư vấn cho em là 2 Vợ Chồng em cùng đi học luôn 1 lúc hay là em sẽ đi học trước rồi sau đó sẽ dạy cho bà xã sau????. Bà xã lúc đó chỉ việc đi thi sát hạch lấy bằng mà ko cần qua Trung Tâm nữa ạ. Có 1 điều em băn khoăn là bà xã sẽ bỡ ngỡ không khi được chồng đào tạo bằng xe AT, nhưng ở Trung tâm sát hạch sẽ chạy xe MT phải không ạ?
Tháng 6 lấy xe mà bh tháng 4 rồi :) thấy bảo bh phải đăng ký học 3 tháng mới có bằng thì phải

Alice Mango

Xe hơi
Chưa có bằng mà mua xe về để anh hàng xóm lái hả bác

dinhthong

Xe đạp
Ấy, tháng 4 này là e đi học B2 rồi. Có người quen dạy nên tháng 6 là có Bằng rồi mà các Cụ.

maung

Xe hơi
3 tháng mà cụ học 2 tháng nhanh quá ạ.

Vũ Hằng1

Xe hơi
Chưa có bằng mà mua xe đi không bị sao thì thấy cụ này cũng tài ghê

dinhthong

Xe đạp
Chưa có bằng mà mua xe đi không bị sao thì thấy cụ này cũng tài ghê
Hôm nay em bắt đầu đi học rồi đây cụ ạ. Cuối tháng 6 là có bằng và có xe luôn rồi, có xe rồi nhờ ae họ hàng nó bổ túc tay lái cho thôi mà

Alice Mango

Xe hơi
Hôm nay em bắt đầu đi học rồi đây cụ ạ. Cuối tháng 6 là có bằng và có xe luôn rồi, có xe rồi nhờ ae họ hàng nó bổ túc tay lái cho thôi mà
Mình cũng chuẩn bị đi học. Run quá. Mà run nhất là không biết khi mô mới có xe

cugiadien

Xe máy
Suy nghĩ như bác thì có ngày vợ cả bác dắt vợ 2 đi lu đường ngay.
Xe học lái họ thiết kế có phanh phụ để thầy dậy phanh xe giúp người học. Người học lái rất hay cuống và ko biết xử lý ra sao khi có tình huống (phụ nữ thì nhiều hơn).
Cụ tiết kiệm tiền học cho vợ nhưng vợ cụ đạp nhầm chân ga phát thì cụ đi cả mấy con xe đấy !!!!
Tốt nhất cả 2 vợ chồng cụ cứ đi học hành cho đàng hoàng rồi hãy ra đường ...
Học B1 hay B2 đều được, B2 thì cụ được lái thêm xe tải khi cần.
A di đà phật

Haiphongcand

Xe đạp
hoc lai xe o dau gia tot thay giao nhiet tinh ha cac cu

0914014354

Xe điện
E ạ cụ, th6 lấy xe , giờ cụ nộp hs th7 mới thi, chạy bét 1th mới quen, thế cụ để th9 lấy xe xong quất chuyến +-300km đi nghỉ lễ cho đẹp .
Nếu cần e gt cho ông anh dạy lái , lão này khó tính phải nói là đi học rất căng , nhưng ra học viên khá cứng, chủ yếu học ngoài đường, hkia e ngồi với lão mà lứa học vỉên học đc 1th rồi hqua mới vào sa hình lần đầu, có tí bỡ ngỡ, nhưng ngoài đường quen rồi thì vào sa hình ngon thôi. Lãonnày ko khuyến khích hv chạy chip nhiều, vèa tốn xèng vừa chả bổ ích gì, trước thi cho chạy chíp 2-3 buổi thôi, mỗi hv đc tầm 2-3 h chip, thế thôi, là thi .
Cụ đi học cả 2vc càng tiện, tiện đường có khi thày đón luôn. Cụ đừng tính đi học xong dạy gấu, ko ổn tí nào, dạy lái ko hẳn trình độ lái, mà là pp sư phạm cho hv dẽ hiểu nắm bắt nhanh, đi cả 2vc mới là chuẩn, cụ mợ bận thì học tối ok, thích xếp lịch ntn cứ call thầy xếp lịch, mà ông này chỉ muốn hv tự học luật thôi, hv nào đặt vđ mua luật là lão khó chịu lắm ...cần a nhô e số nick họăc sms e nhắn cho số lão, dưng mà e nói luôn khó tính lắm, ko bất ls, nhưng nếu ko chịu đc áp lực khi đi học...thì thôi, vì vào giờ học e thấy lão thành ng khác hòan toàn rất chi khó tính và đòi hỏi tập trung cao độ của hv ...dù sau giờ học ngồi chém gió bia bọt cafe với hv bét nhè ko sao...

Mandb

Xe hơi
Em có lời khuyên là đừng bao giờ dạy lái cho vợ

0914014354

Xe điện
Suy nghĩ như bác thì có ngày vợ cả bác dắt vợ 2 đi lu đường ngay.
Xe học lái họ thiết kế có phanh phụ để thầy dậy phanh xe giúp người học. Người học lái rất hay cuống và ko biết xử lý ra sao khi có tình huống (phụ nữ thì nhiều hơn).
Cụ tiết kiệm tiền học cho vợ nhưng vợ cụ đạp nhầm chân ga phát thì cụ đi cả mấy con xe đấy !!!!
Tốt nhất cả 2 vợ chồng cụ cứ đi học hành cho đàng hoàng rồi hãy ra đường ...
Học B1 hay B2 đều được, B2 thì cụ được lái thêm xe tải khi cần.
A di đà phật
Cụ này chia sẻ đúng đấy ạ, tk tiền học xong lại mất oan đủ thứ .
Xe học lái có phanh phụ an tòan + thầy có kn ngồi kèm và đã ra đường là thầy chịu trách nhiệm hết, chứ ng nhsf kèm nhau là p-a rất ttối, chỉ khi đã lái đươc tương đối thì mới kiểu kèm nhau thế thôi ...can cụ mợ chủ !!!

dinhthong

Xe đạp
Dạ. Cảm ơn các Cụ ạ. Xin kính các cụ mỗi người 1 ly.

nhxmai

Xe hơi
Giờ có thi mỗi bằng lái AT không mà cụ, có sao đâu.