[Funland] Học thêm tiếng Anh cho bé lớp 3. Chuyện muôn thuở

datld

Xe tải
Em có bé lớp 3 muốn học tiếng anh một cách bài bản.

Trước cháu có học cô giáo ( có chứng chỉ ngôn ngữ học) theo dạng một lớp 3 - 4 học sinh, nhưng đợt này cô bận nên nghỉ. Lớp học theo dạng làm quen và tạo cảm hứng học cho trẻ. Học lớp này em thấy con có hứng thú học và phát âm được sửa ok.

Em đã cho cháu đi học trung tâm, nhưng thấy không có hiệu quả, một phần vì con em kém hơn các bạn khác, một phần thấy trung tâm ào ào, không ok lắm.

Bây giờ em đang không biết nên làm như nào, các cụ tư vấn giúp em, chỉ giúp em nên cho con đi học ở đâu?. Cá nhân em thì không muốn cho con học kiểu ngữ pháp thuần túy ( kiểu Việt Nam, học rất mệt).

chaytim

Xe điện

Trước cháu có học cô giáo ( có chứng chỉ ngôn ngữ học) theo dạng một lớp 3 - 4 học sinh, nhưng đợt này cô bận nên nghỉ. Lớp học theo dạng làm quen và tạo cảm hứng học cho trẻ. Học lớp này em thấy con có hứng thú học và phát âm được sửa ok.

Em đã cho cháu đi học trung tâm, nhưng thấy không có hiệu quả, một phần vì con em kém hơn các bạn khác, một phần thấy trung tâm ào ào, không ok lắm.

Bây giờ em đang không biết nên làm như nào, các cụ tư vấn giúp em, chỉ giúp em nên cho con đi học ở đâu?. Cá nhân em thì không muốn cho con học kiểu ngữ pháp thuần túy ( kiểu Việt Nam, học rất mệt).
Thế thì cụ muốn thế nào ạ? Học trung tâm cũng ko muốn, học kiểu cô giáo VN cũng ko muốn :D

Em thiết nghĩ đầu tiên mình phải xác định mình muốn gì, thì mới chọn được hướng đi ạ,

thuyphongthanh

Xe lăn
Vẫn nên đến trung tâm có uy tín. Chủ yếu là vui và sống trong môi trường Anh ngữ. Nếu cháu đuối thì phải chon lớp thích hợp với trình độ chứ.

datld

Xe tải
Vẫn nên đến trung tâm có uy tín. Chủ yếu là vui và sống trong môi trường Anh ngữ. Nếu cháu đuối thì phải chon lớp thích hợp với trình độ chứ.
Trung tâm uy tín thì em thấy có apolo và Bristish, em có đứa cháu học Bristish nhưng trước kia rất uy tín, giờ thì xô bồ mà chi phí khá cao, khoảng 700k/ buổi.
Học ngoại ngữ cũng như học tiếng Việt, đúng là vui và sống trong môi trường Anh ngữ, nhưng con em chậm, nên được tận tình chỉ bảo thì mới tốt lên được.

pandahn

Xe điện
Đọc truyện và nghe audio book nhiều thôi cụ. Tự nhiên nó ngấm. Trung tâm chỉ là phụ.
Con bé nhà e chưa học tý ngữ pháp nào nhưng tự viết một đoạn văn theo các bài thi trong chứng chỉ KET thì nó dùng các thì khó như quá khứ, quá khứ hoàn thành chuẩn cmnl. Hỏi nó tại sao viết thế thì nó bảo k biết, vậy là TA ngấm rất native.

datld

Xe tải
Thế thì cụ muốn thế nào ạ? Học trung tâm cũng ko muốn, học kiểu cô giáo VN cũng ko muốn :D

Em thiết nghĩ đầu tiên mình phải xác định mình muốn gì, thì mới chọn được hướng đi ạ,
Em thì muốn học cô giáo ( có chứng chỉ ngôn ngữ học) theo dạng một lớp 3 - 4 học sinh. Lớp học theo dạng làm quen và tạo cảm hứng học cho trẻ, được chỉ bảo tận tình hơn.

datld

Xe tải
Đọc truyện và nghe audio book nhiều thôi cụ. Tự nhiên nó ngấm. Trung tâm chỉ là phụ.
Con bé nhà e chưa học tý ngữ pháp nào nhưng tự viết một đoạn văn theo các bài thi trong chứng chỉ KET thì nó dùng các thì khó như quá khứ, quá khứ hoàn thành chuẩn cmnl. Hỏi nó tại sao viết thế thì nó bảo k biết, vậy là TA ngấm rất native.
Thế là bé nhà cụ có năng khiếu đấy ạ, cụ cho bé phát huy. Chứ con em thì chậm hơn nhiều ạ.

datld

Xe tải
Bé nhà cụ đọc truyện với audio ở trang nào thế ạ, cụ cho em xin link với.

chaytim

Xe điện
Em thì muốn học cô giáo ( có chứng chỉ ngôn ngữ học) theo dạng một lớp 3 - 4 học sinh. Lớp học theo dạng làm quen và tạo cảm hứng học cho trẻ, được chỉ bảo tận tình hơn.
Vâng, thế hơi khó cụ ạ.
Nhưng em vẫn chúc cụ sớm tìm được lớp cho cháu :)

pandahn

Xe điện
Bé nhà cụ đọc truyện với audio ở trang nào thế ạ, cụ cho em xin link với.
Truyện cho lớp 3 thì cụ có thể cho xem Junie B Jones, Diary of Wimpie Kid....Về audio thì cụ tìm trên youtube sẽ có ông bố người Mỹ đẹp trai đọc rất hay đó ạ. Gõ tên truyện là ra thôi cụ.

sinichit52

Xe container
Công nhận các cụ cho F1 học tiếng Anh thời gian dài nhỉ. Học 1 ngoại ngữ tầm 7-8năm liệu có tốn thoi gian và công sức quá không? Mấy lần em định cho F1 đi học TA ở trung tâm mà thấy học phí quá đắt so với các thứ tiếng khác. Liệu có phải do mình quá chú trọng đến TA nên học phí của nó không đúng với giá trị thật không nhỉ?.
Nhà em ít tiền nên em chỉ cho cháu học TA có 1 năm rưỡi rồi sau đó tự tìm cách sống trong môi trường TA ảo chứ em chả có tiền cho nó học lâu như thế.

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Trung tâm uy tín thì em thấy có apolo và Bristish, em có đứa cháu học Bristish nhưng trước kia rất uy tín, giờ thì xô bồ mà chi phí khá cao, khoảng 700k/ buổi.
Học ngoại ngữ cũng như học tiếng Việt, đúng là vui và sống trong môi trường Anh ngữ, nhưng con em chậm, nên được tận tình chỉ bảo thì mới tốt lên được.
Thế thì có lẽ cụ muốn vừa học TT vừa có thêm người kèm riêng?

Mi Mo Sa

Xe tải
Trẻ con toàn học trước quên sau thôi, đi học nhiều thì biết, bỏ 1 thời gian lại toàn hello ngay. Em thấy mấy cụ trên nói đúng đấy, phát âm được rồi thì rèn cho cháu ở nhà còn tốt hơn

Transit2010

Xe buýt
Con em toàn học theo phim hoạt hình trên TV. Giờ lớp 6 rồi nói cũng kha khá. Ngữ pháp thì bt thôi. Được cái phát âm chuẩn.

Tứ Vạn

Xe điện

Học kiểu Vn mình thì chỉ ngon ngữ pháp để thi thố, nhưng kỹ năng nói như ****, còn học TT giá mặn, kéo dài, đổi lại tiếp cận với tây lông cũng khá khẩm hơn. Theo em có điều kiện thì cứ cho Tây Lông nó dạy từ giờ, còn không thì tầm lớp 5-6 trở lên bắt đầu đầu tư TT. ILA, Hội đồng Anh...tùy điều kiện hay chỗ Sác Thủy ... tùy điều kiện và gần chỗ nào, tiện đưa đón

Taihoatu

Xe lăn

Cụ có muốn cháu học online giáo viên nước ngoài một kèm một không, chương trình đa dạng, cụ có thể cho f1 học thử nếu hay thì học ạ, còn không thì thôi thoải mái ạ

funny_men

Xe tải
Các cụ có biết trang web học tiếng anh nào cho trẻ hiệu quả kiểu như mathx bên toán thì tư vấn giúp.
Mấy trang web đóng phí và thầy cô có tâm trẻ tiếp thu rất nhanh. Thanks

thanhphong1998

Xe điện
Học tiếng Anh tùy khả năng của từng bé. Bố mẹ cũng đừng gò ép hay kỳ vọng quá cao . Ngôn ngữ nó tự thấm vào trí não của con trẻ nếu chúng cảm thấy hào hứng thông quá các hoạt động vui chơi,đọc sách,xem phim,đóng kịch....

Argo

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cả cụ mợ nói được thì cứ cả nhà nói chuyện nhau coi như luyện phản ứng, mở rộng từ vựng và trên hết là không ngại và tạo thói quen. Còn phát âm cứ để phim hoạt hình dạy. Ở lớp cô dạy gì thì cứ chăm chỉ tiếp thu. 3 tháng khác ngay. Một khi trẻ đã có thói quen sử dụng ngoại ngữ thì tiếp thu nhanh lắm. 2 đứa nhà em (sinh đôi) 5.5 tuổi. Ở trường dùng tiếng mẹ đẻ còn chỉ chúng nó với nhau thì lại Anh...

thangtd

Xe tải
Cụ có muốn cháu học online giáo viên nước ngoài một kèm một không, chương trình đa dạng, cụ có thể cho f1 học thử nếu hay thì học ạ, còn không thì thôi thoải mái ạ
Nhà E 1 bạn lớp 4 và 1 bạn lớp 1 cũng đang học online một thầy một trò với cô giáo người Philipine, E thấy khá tốt, khả năng phản xạ nói tiến bộ rõ rệt.