[Funland] Học thêm tiếng Anh cho bé lớp 3. Chuyện muôn thuở

Taihoatu

Xe lăn
Nhà E 1 bạn lớp 4 và 1 bạn lớp 1 cũng đang học online một thầy một trò với cô giáo người Philipine, E thấy khá tốt, khả năng phản xạ nói tiến bộ rõ rệt.
Vâng, trung tâm bên em cũng đang triển khai trên mô hình này cụ ạ, nhưng để các cháu tiến bộ thì ngoài việc luyện của thầy cô thì cũng cần phải có sự nỗ lực của các cháu nữa.

VCHDHN

Xe container
Chủ thớt k nói nhà mạn nào, sẽ tiện hơn khi tư véo. Trẻ con có đứa chậm có đứa nhanh. Bé nhà cụ cứ xác định học mà chơi chơi mà học, sẽ ngấm dần. Tìm trung tâm mà học, có tương tác với các bạn ok hơn.

toyennha

Xe lăn
Em có bé lớp 3 muốn học tiếng anh một cách bài bản.

Trước cháu có học cô giáo ( có chứng chỉ ngôn ngữ học) theo dạng một lớp 3 - 4 học sinh, nhưng đợt này cô bận nên nghỉ. Lớp học theo dạng làm quen và tạo cảm hứng học cho trẻ. Học lớp này em thấy con có hứng thú học và phát âm được sửa ok.

Em đã cho cháu đi học trung tâm, nhưng thấy không có hiệu quả, một phần vì con em kém hơn các bạn khác, một phần thấy trung tâm ào ào, không ok lắm.

Bây giờ em đang không biết nên làm như nào, các cụ tư vấn giúp em, chỉ giúp em nên cho con đi học ở đâu?. Cá nhân em thì không muốn cho con học kiểu ngữ pháp thuần túy ( kiểu Việt Nam, học rất mệt).
Con em cũng lớp 3 nhâm thìn tiếng anh cải nhau với ba ầm ầm còn chê ba nói tiếng anh khó nghe em phải nói ba nói chuyện với ấn độ nhiều nên tiếng ba khó nghe giống họ thôi em đánh võng đủ rồi giờ sút vào khung thành đây
1) cụ cho cháu học ở Dương Minh( Sg) giá ổn cũng tốt.
2) lúc nói chuyện lâu lâu chêm vài câu tiếng anh vào rồi bảo dịch cho mình nghe mình biết nói mà ko hiểu mình nói giề :D em nghĩ ở HN chắc cũng sẽ có nơi ổn như Dương minh ở SG ko thì cụ cho học hẳn apax leaders học ILA cũng ổn . Em chạy xe ôn truyền thống nên ko có tiền vào chỗ cao sang đó học mặc dùng con em học thử rất thích

vinhkhang-arc

Xe buýt
Ku nhà em 7 tuổi, học 1 năm ở APAX và 1 năm ở I CAN READ nhưng e thấy học trung tâm ào ào lắm, lúc đầu đi học lấy thói quen và ngữ âm ban đầu, e đang định chuyển hướng cho cháu mà chưa rõ nên học theo hình thức nào ?

datld

Xe tải
Chủ thớt k nói nhà mạn nào, sẽ tiện hơn khi tư véo. Trẻ con có đứa chậm có đứa nhanh. Bé nhà cụ cứ xác định học mà chơi chơi mà học, sẽ ngấm dần. Tìm trung tâm mà học, có tương tác với các bạn ok hơn.

Em ở Đống Đa, Hà Nội ạ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cụ cứ ném con vào môi trường nhiều tiếng Anh là tự thấm, đừng xem hoạt hình Việt mà xem tiếng Anh, tối nghe truyện đọc tiếng Anh, hát bài tiếng Anh. Bạn nhà e lớp 1 trộm vía e chả cho đi Trung tâm nào nhưng bắn tiếng Anh khá ổn, viết hơi kém do e cũng chưa cho luyện nhiều còn nghe nói thì khá ok

các cụ mợ cho học đâu cho em xin link để tham vấn với

Arabia

Xe tăng
Cụ cứ ném con vào môi trường nhiều tiếng Anh là tự thấm, đừng xem hoạt hình Việt mà xem tiếng Anh, tối nghe truyện đọc tiếng Anh, hát bài tiếng Anh. Bạn nhà e lớp 1 trộm vía e chả cho đi Trung tâm nào nhưng bắn tiếng Anh khá ổn, viết hơi kém do e cũng chưa cho luyện nhiều còn nghe nói thì khá ok
Chuẩn rồi, cái quan trọng nhất là tạo môi trường cho con và khuyến khích bé giao tiếp bằng tiếng Anh. Bé 4t nhà em nói giỏi hơn bố xét trên khía cạnh ngữ điệu, bố nó nói tiếng Anh nghe là biết việt nam mít rồi, chứ như nó nói với cái tai của em thì ko biết đấy là Tây hay ta.

Viết chẳng quan trọng lắm đâu, lớn rồi nó sẽ học được hết, viết chẳng khác gì Tây. Trong 4 kỹ năng nghe nói đọc viết chỉ nói là khó sửa nhất, cố gắng cho chuẩn từ bé, mấy cái còn lại ko cần vội. Hic nghĩ mà ghen với von, ngày xưa mình học hành vất vả mà vẫn kém trong khi như nó bây giờ ko cần học vẫn giỏi. Bé 4t nhà em cũng xem hoạt hình Tây, nhìn thấy toàn tiếng Anh, học thầy Tây và bắn cũng rất kinh.

huyhung123

Xe điện
Em có bé lớp 3 muốn học tiếng anh một cách bài bản.

Trước cháu có học cô giáo ( có chứng chỉ ngôn ngữ học) theo dạng một lớp 3 - 4 học sinh, nhưng đợt này cô bận nên nghỉ. Lớp học theo dạng làm quen và tạo cảm hứng học cho trẻ. Học lớp này em thấy con có hứng thú học và phát âm được sửa ok.

Em đã cho cháu đi học trung tâm, nhưng thấy không có hiệu quả, một phần vì con em kém hơn các bạn khác, một phần thấy trung tâm ào ào, không ok lắm.

Bây giờ em đang không biết nên làm như nào, các cụ tư vấn giúp em, chỉ giúp em nên cho con đi học ở đâu?. Cá nhân em thì không muốn cho con học kiểu ngữ pháp thuần túy ( kiểu Việt Nam, học rất mệt).
Tải app, mua bản quyền và học thôi cụ.

wildcat74

Xe điện
Tiếng Anh thì nghe, nói và phản xạ là quan trọng. Mấy cái này tốt tự ngữ pháp và viết lách sẽ tốt, hoặc nếu chưa tốt thì còn ối thời gian để luyện.

Doublegreen

Xe tải
F1 nhà em cũng nghe bài hát TA xem truyện TA, hoạt hình TA từ bé rồi nó ngấm, giờ nói vanh vách. Học trung tâm để bổ trợ thêm thôi, cơ bản là nó phải ngâm từ giai đoạn cửa sổ là 0-5 tuổi. F1 nhà cụ bỏ qua giai đoạn này nên sẽ khó hơn.

luongngoccong

Xe hơi
học TA khá nan giải với từng gia đình, chủ yếu cho cháu "tắm" trong ngôn ngữ thôi ah