[Funland] Hỏi các cụ sành uống rượu.

Em lập thớt này hỏi nghiêm túc cc việc uống rượu.
Ông đc mờ ( tạm gọi là B)i, đại loại : ...sợ quá. Mấy hôm rươu suốt , ươn cả người ...mai lại phải đi ur mấy ae nó mời . Chả nhẽ lại chốn.
Ông mời ( tạm gọi là A) ,đại loại : mệt vì ur. Đm tuần 3,4 bữa rượu. Anh phải vừa ur về lại uống thuốc ... mà mai sang quán C nhá .11 h . Thằng B nó lên họp cq nó..lâu rồi chưa mời nó ur.
Té ra cả ông mời và ông đc mời đều " phải uống " ...
Vào mâm : 123 d..ô. 23 u..ố ng.. sau đó là dốc tất chén r vào bụng..
Tiếp : 1 ông , rồi lúc lại 1 ông từ đâu thò sang..: em chào các ae ..em là xyz em sang chào mâm 1 chén . Cứ thấy có cụ sang chào là muốn chốn mà éo chốn đc..xong lại sang chào lại.
Em từng tham gia mà chẳng kịp nhận ra r có ngon hay không. . Nào có nhấm nháp gì, mà chỉ ngửa cổ dốc ực là xong..lượng r vào người nhiều mà vị ngon của r không cảm nhận thấy..đồ ăn cũng ngon mà nhiều ae không kịp chén..uống xong cái màn đó thì tàn cuộc. Thống kê cũng bình quân toàn chai 3 đến nửa lít..
Nhìn quanh nhà hàng cũng toàn các bàn uống kiểu mấy bàn mình. Ae bên đó uống còn kinh hơn.
Hỏi thật cc . Ai đã tham gia uống r như vậy có thấy cách uống này cảm nhận đc r ngon không , hay vẫn phải là nhấm nháp truyền thống . Cá nhân em thì thực sự k cảm thấy ngon , hay em bị lạc hậu với thời đại.
Ngon gì đâu cụ, rượu thì cay, bia thì ngái, có gì mà ngon đâu :))

nvht

Xe điện
em nghĩ mỗi bữa làm 1-2 chén nhỏ rượu ngâm để hỗ trợ tiêu hóa, lưu thông khí huyết là phù hợp. Uống nhiều thì sớm muộn cũng sẽ chịu hậu quả xấu.

vkthang

Xe container
Tây họ uống rượu vang trong bữa ăn để kích thích tiêu hóa thì ở Ta lại thích chơi rượu mạnh thậm chí mấy bố mõm nhôm còn thích bú Whisky, Cognac cho nó sang mồm nhưng chỉ tổ phá đường ruột chứ ngon cái moẹ gì.
Cụ thần thánh tây lông nhỉ? Uống whisky, cognac mõm nhôm thế mấy cụ uống rượu truyền thống của ta thì mõm inox à cụ? :))
Cụ không thấy ngon chứ em thấy whisky & cognac ngon lắm, chỉ không có tiền mua nhiều thôi. :P

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Đề tài hay, em hóng .
Có thằng cu em hôm nọ cho e chai Ngô Men Lá 22 độ ở Tuyên Quang, về cho tủ lạnh. ,hôm sau thấy đóng đá ,sợ rượu đểu ko dám uống .Các cụ cho e hỏi sao rượu để tủ lạnh lại đóng đá được nhỉ
Toàn nước lã nên mới đóng đá :D . E có chai Maotai để ngăn đá, lâu lâu mới làm 1-2 ly.

kienvinh

Tháo bánh
22 độ cồn thì âm 11 độ C là đóng băng. Tủ lạnh dân dụng có thể đạt được nhiệt độ này, cho nên không có gì là ngạc nhiên cả. (bác nào tò mò gúc ra mấy cái biểu đồ mà xem). Rượu 45 độ thì âm gần 40 độ C mới đóng băng, ngoài khả năng của tủ lạnh gia đình, để thoải mái.

sskkb

Xe tăng
Cháu uống bia rượu chả thấy ngon nên ít khi uống, chỉ anh em bạn bè thân thì nguồi uống vài chén xong rồi thôi.
Ơ em giống cụ. Chưa bao giờ em thấy uống rượu bia ngon cả, cơ mà em uống cũng đc nên chả ngại uống. Em chỉ ngại nhất là khi ae khen rượu này ngon rượu kia ngon mà em thì toàn phải gật gù nói dối theo 😂😂😂 vì thực sự là em dek thấy ngon lành gì.

lo1vtn

Xe buýt
Một cuộc rượu nó hấp dẫn đâu phải mỗi rượu đổ vào mồm đâu.:D. Để uống đến say thì nó rất nhiều yếu tố kkk. Và chắc chắn nó hấp dẫn lên đa phần các cuộc vui thì đều phải có. Và bạn té sớm nhiều lần thì lần sau AE sẽ tự động ko gọi bạn nữa.:)):))

Xe nội lước

Xe container
Các cụ tham gia kiểu uống như trên là có máu tụ tập và thích uống, còn nếu muốn né và không thích văn hóa uống kiểu đó thì thiếu gì cách. Tự trách bản thân mình trước đã. Bất đắc dĩ quá thì vào nhà vệ sinh luyện bài song chỉ gọi Huệ ơi cho đỡ hại người.
Không hẳn thích uống cả đâu cụ. Có lẽ toàn vì xã giao.
Kinh nghiệm của em là sau shoot thứ 5 thì rượu nào cũng chán như nhau hết, còn trong 3 shoot đầu tiên uống từ từ thưởng thức thì cơ bản là có thể cảm nhận rượu ngon. Uống để cho thằng khác say hoặc uống để sau đó khoe hôm trước mình với ai ai đó làm mấy chai, vân vân mây mây đều là uống ngu hết.
Những mối quan hệ đặc biệt hoặc những dịp đặc biệt thì rượu thường là ngon và xịn, em trân trọng và tham gia những dịp đó, nhưng uống cũng như trên thôi vì rượu tuy xin tuy ngon nhưng ngồi nói chuyện với những người có quan hệ đặc biệt nó còn quan trọng hơn, mà lúc đó cũng không ai ép ai uống cả, rượu ngon đơn giản để làm cái lý do ngồi với nhau.
Những mối quan hệ bình thường, uống đa phần là đánh gục đối phương, rượu cũng không ngon, không xịn, lý do uống thì đủ thể loại trên trời dưới biển, những bữa đó đa phần là say và mệt. Em né dần những dịp kiểu này, em tự tính cả đời bỏ được bao nhiêu tiền thì em lấy luôn ra quất mấy chai ngon, đắt và có tiếng, em để nhà tự uống hoặc đãi những mối quan hệ đặc biệt,
Vì thế, ví dụ các cụ ước tính một năm mất mấy chai rượu, giả sử 6 chai chẳng hạn, tổng chi phí có thể khoảng 15 triệu, vậy thì cụ bớt bớt đi uống ngoài, 15 triệu đó lấy luôn ra mua 2 chai khá, tự uống tự thưởng thức, những vụ ở ngoài né được bao nhiêu né tích cực, sức khoẻ tốt uống rượu ngon đắt tiền lại điều độ chả phải sướng hơn à.
Em cũng nghĩ như vậy nếu em biết thưởng rượu...he . Em chỉ chứa đc r thôi cụ a.
Trước đây em cũng hay uống, vì công việc, vì quan hệ hoặc vì...uống cho vui. Nhưng khoảng 2 năm trở lại đây, em cố gắng tránh những trận không quan trọng với mình, bằng cách từ chối, hoặc điều anh em đi uống thay nếu là uống vì công việc.
Nhiều anh em bạn nhậu từ trước bảo: cứ đến tham gia cho vui, nhưng uống hạn chế. :D
Em khảng định luôn, trốn là trốn hẳn, không nửa chừng thế được, đã tham gia là phải tẹt bô, tính em đã thế từ xưa rồi.:))
Thi thoảng em cũng trốn. Nhưng k thể trốn mãi nên cũng lắm phát tóe khói cụ a.🤣.
Ơ em giống cụ. Chưa bao giờ em thấy uống rượu bia ngon cả, cơ mà em uống cũng đc nên chả ngại uống. Em chỉ ngại nhất là khi ae khen rượu này ngon rượu kia ngon mà em thì toàn phải gật gù nói dối theo 😂😂😂 vì thực sự là em dek thấy ngon lành gì.
Năng lực r của em hao hao năng lực r của cụ..he
Mồm của cụ, có ai rót vào mồm cụ đâu, toàn tự đổ. Uống ntn là việc của cá nhân.
Lúc đi nằm viện thì thằng bạn nhậu may ra nó đến cho cái phong bì, bao nhiêu vất vả vợ con & bản thân gánh. :P
Cụ nói chuẩn đấy. Em sẽ hạn chế tham gia ( em toàn đc mời nên dễ né hơn chút )
Hành văn lủng củng quá cụ chủ ơi. Thêm nữa giờ ít ai ép rượu cụ ạ. trừ những ông bẩn tính hoặc vì lý do nào đó mượn rượu để dễ tiếp cận này nọ thì không chấp.
Cũng không phải đâu cũng đc văn minh như vậy đâu cụ.
Văn em nó không nhuận từ xưa cụ ạ. 🤣

cuongkilo

Xe tăng
22 độ cồn thì âm 11 độ C là đóng băng. Tủ lạnh dân dụng có thể đạt được nhiệt độ này, cho nên không có gì là ngạc nhiên cả. (bác nào tò mò gúc ra mấy cái biểu đồ mà xem). Rượu 45 độ thì âm gần 40 độ C mới đóng băng, ngoài khả năng của tủ lạnh gia đình, để thoải mái.
Bác cho em xin cái biểu đồ đó đc ko ạ

haivina

Xe điện
Em hôm nào khoẻ thì uống, thích thì uống, không thích thì cạch nhấp môi xong sorry đặt chén xuống, bắt tay thanhkiu rồi cầm gắp chén tiếp. Kệ mệ thèng mời nghĩ gì.

xitruman

Xe buýt
Em vừa làm chầu hôm qua đây ak. Say quắc cần câu mà vẫn phải rửa xong bát đũa, lau dọn nhà cửa mới được lên giường. Haizz

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Uống kiểu cụ chủ giống như đội kinh doanh của Europlas vậy. Ngày nhậu 3 bữa liên tục cả tuần được, rượu Tây rượu ta uống hết miễn là khách chưa về. Bù lại thì anh em thu nhập toàn 40-50 củ/ th chưa kể chia cổ tức cuối năm cho cấp TP, PP cũng đáng.

huydx1990

Xe hơi
e thấy bia rượu thì chả có loại nào ngon cả cho đến lúc say :))

Dream 100

Xe ngựa
Ăn uống phải thấy ngon thấy khoái👍
Còn khi trở thành cực hình thì nên stop!

ductru_auto

Xe tải
Ây da đi uống diệu mà cứ liên hoàn cước như vậy thì hại sk lắm, nhất lại diệu ngâm tự nấu nữa thì độc thôi rồi, hội nhậu năm off 1 lần nhìn thì hốt mà chả ông nào say vì toàn ngồi chém gió:)))
Đội này là đội nát rượu phải ko cụ)). Nhất là ông áo xanh đen đầu bàn.

kienvinh

Tháo bánh
Bác cho em xin cái biểu đồ đó đc ko ạ
Đây bác:

Xưa bên Thể thao Văn hóa có một vị có nick là "Hoài Hương" bảo là rượu JW Gold Label Centenary Blend phải bỏ vào ngăn đá tủ lạnh uống mới ngon. Có nhiều người cũng thắc mắc thế thì nó đông đá à. Nhưng thực ra rượu này không thể đông đá trong tủ lạnh gia đình được.

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Em hôm nào khoẻ thì uống, thích thì uống, không thích thì cạch nhấp môi xong sorry đặt chén xuống, bắt tay thanhkiu rồi cầm gắp chén tiếp. Kệ mệ thèng mời nghĩ gì.
Haha e giống cụ, hôm rồi họp lớp có thằng cầm chén ra mời e không uống rồi nó bắt tay mọi người trừ e :)) nhưng mà e cũng kệ cmn

Tainang

Xe đạp
Rượu thì nên biết uống mà uống được thì càng tốt. Nhưng nhìn thấy cuộc rượu nào cũng không từ chối mà tham gia thì... nát