[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lên trang tiêm chủng kiểm tra thử xem, sếp em trên app không check thấy nhưng lên đó thì được. Hoặc cụ kiểm tra trên zalo cũng link đến trang tiêm chủng rồi lưu lại kết quả.

Em làm hộ bạn em cả phản hồi, đính kèm ảnh chụp phiếu tiêm chủng 3 tuần rồi chưa có kết quả.
Bản thân em chờ cả tháng, report 1 tuần thì ok.

datto70

Xe điện
Chết nhanh do covidtàn phá phổi là hệ hô hấp. Con người nhịn ăn 3 tháng còn sống chứ ngộp thở 3 phút là chết rồi.
Chết nhiều do nó virus lây nhanh như cháy rừng. Bác sĩ kiệt quệ sức lực, thân thể họ rả rời , thiết bị điều trị duy trì mạng sống thì khan hiếm so với số lượng người bệnh, người bệnh nặng thì số phận phải chết. Người mạnh hơn thì chết vì rủi ro tai nạn khi thở oxy như rớt mặt nạ khi ngủ . Đôi khi cúp điện, chập điện thì hệ thống oxy âm tường ko hoạt động vài phút thì bệnh nhân chết đồng loạt.
Chiến lược bốc f0 nặng mà ko bốc theo người nhà khiến ko có ai theo dỏi chăm bón dinh dưởng cho họ. Họ cạn kiệt sức nên ko kêu cứu dc ai .ra đi trong thoi thóp lặng lẽ.
Năm 2020, bóng đá VN khán giả đầy sân, thì ca ngợi VN hạnh phúc nhất TG, châu Âu, Mỹ ngụp lặn; giữa cuối 2021, VN cấm tụ tập đông người, Âu, Mỹ sân bóng đá ngập tràn khán giả, kg thấy VN nói gì, im lặng. Hiện tỷ lệ người VN chết do covid cao hơn ngưỡng TB của thế giới, nhưng cũng kg ai nói gì. Để làm tốt định hướng dư luận, cấp cao điều hẳn 1 Phó ban TG TƯ biệt phái hẳn trong TP HCM.

lowcost

Xe hơi
Cụ test nhanh thì ra medlatec, nó có 179k/ mẫu, em vừa test hôm 23, còn pcr thì hình như hn nó ko cho gộp mẫu như các tỉnh khác hay sao ấy.

Alongcamepolly06

Xe container
Em tiêm mũi 2 cách đây cả tháng rồi mà app vẫn ko hiện, thủ tướng vừa yêu cầu app hiển thị xanh mà em bọn nó ko cho cập nhật :)
cụ kiểm tra lại thông tin đăng ký tiêm và thông tin app; phải match sđt, cccd/cmt, ngày tháng năm sinh và tên thì mới lên được; đợt cháu làm có vài trường hợp ko lên vì bị sai 1 trong các thông số trên ạ

The Silent

[Tịch thu bằng lái]
trên này có cụ và cụ The Silent thật sự là anh hùng ạ, em khâm phục thật sự vì nghĩa cử của 2 cụ cho cộng đồng. vì em cũng có thằng đệ coi như em ruột ở ngay vùng đen đậm đặc là chợ BĐ giữa lúc nguy khốn nhất ko bv nào nhận mà y tế phường cũng quá tải mới biết bất lực thế nào. có lúc nghĩ đã đầu hàng chấp nhận rồi.
kính cụ, trân trọng
Ôi em không dám nhận lời này của cụ đâu. Bọn em cũng như bao anh chị em khác thôi cụ ơi. Chẳng nghĩ gì to tát đâu ạ. Anh em gọi nhau đi là đi, gọi nhau làm được cái gì là làm thôi. Đi rồi mới chứng kiến nhiều cảnh đời xót lắm. Cầu mong Sài Gòn sớm khỏe lại, em cũng sẽ sớm được về thăm nhà. Em đi lâu quá rồi, lo Gấu quên mặt em quá 😊

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
em tiêm đc 16 ngày rồi, mấy ngày đầu chỉ đau bắp tay, tự dưng 2 hôm nay ngực đập trống liên hồi ko biết bị sao, cảm giác như bị thót tim liên tục ấy các cụ ạ! ngày không biết bao nhiêu lần

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ test nhanh thì ra medlatec, nó có 179k/ mẫu, em vừa test hôm 23, còn pcr thì hình như hn nó ko cho gộp mẫu như các tỉnh khác hay sao ấy.
Giờ còn 150k thôi cụ, Hà Nội vẫn cho XN mẫu gộp nhưng đắt gấp đôi test nhanh nhé

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước em vừa test trong bệnh viện xong, test nhanh 100k, vắng hoe, chứng tỏ test giá 238k lãi phết

Longpd90

Xe hơi
Hiện nay một số UBND phường ở Hà Nội trong hồ sơ phương án phòng chống covid yêu cầu test covid cho công nhân xây dựng để triển khai lại công trình, các bác biết chỗ nào test rẻ không ạ, hoặc test mẫu gộp rẻ ???
Xin cảm ơn
Mấy ông cán bộ yêu cầu cái giấy này thì tư duy ấu trĩ thật. Tốn bao tgian vs tiền bạc mà chỉ có giá trị mấy chục giờ

volvo.XC90

Xe tăng

greenbanana

Xe buýt
Test nhưnh sai số lớn nên ko gq đc j chỉ gây tốn kém tiền bạc và tg. Cố gắng đảm bảo 5K thôi, nếu có phát sinh thì xử lý thôi ah. Tiêm đc vx rồi nên cũng yên tâm hơn.

bluemoon1974

Xe buýt
Mấy hôm nay em có việc nhà trên Vĩnh Phúc, đi về HN liên tục, test covid to cả mũi. Medlactec Vĩnh phúc có dịch vụ test covid mẫu gộp 10 người giá 163k/người. Hà Nội ko biết làm ở đâu, hôm rồi qua bệnh viện Đức Giang thì nó nói giờ ko làm dịch vụ nữa.

conversehn

Xe tăng
Người OF
Em vào Việt Đức khám cái lưng
Test nhanh ngay cổng Phũ Doãn 130k, khá rẻ

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Ko điên đâu cụ, có 1 bộ phận ăn đủ những thứ liên quan đến test. Cứ tưởng tượng cả nước lao đầu đi làm chỉ để trả tiền test thì thấy nó khủng mức độ nào.

Đúng là bọn đốn mạt, lợi dụng đục nước thả câu

stone_lamp

Xe điện
cụ kiểm tra lại thông tin đăng ký tiêm và thông tin app; phải match sđt, cccd/cmt, ngày tháng năm sinh và tên thì mới lên được; đợt cháu làm có vài trường hợp ko lên vì bị sai 1 trong các thông số trên ạ
Đời em khai từ cái dễ nhất đến cái khó nhất là LL đảng, 2c, visa đi Mỹ đều đc, riêng cu em sổ sk điện tử bó tay, :), hiện mỗi cái