[Funland] Tất tần tật về Đồng hồ đeo tay

wanderersg

Xe tăng
Các cụ cho hỏi khu nào bán thay linh kiện đồng hồ với.

E dang o HN ctac, mà đồng hồ bị mất cái núm vặn giờ dang dùng núm ko đúng nhìn khó chịu quá.
Đồng hồ của e là tissot leloc

MiaSanMia

Xe đạp
Hi các cụ,

em có 2 cái đồng hồ bị vỡ mặt kính và hỏng dây, lâu ngày không đeo giờ công việc cần formal nên mang ra đeo lại :D Đồng hồ Fossil và DW bình thường thôi ạ, các cụ cho em hỏi chỗ nào thay mặt kính và thay dây giá phải chăng với ạ. Em cảm ơn cả nhà ạ.

toechuoi

Xe tăng
Cụ thử chỗ cụ Đồng hồ Ngọc Bảo - anh Toàn: số 4d ngách 2 ngõ 594 đường Láng. Em hay sửa ở đấy

Được gửi từ iPhone 16 Pro Max - Otofun

Xe nội lước

Xe container
Các cụ, mợ cao nhân về đồng hồ cho em hỏi với. Em muốn mua 1 cái đh đeo tay nam. Người nhà em hỏi là thích loại nào thì sẽ mua hộ ( từ Nhật và trong mức giá 10 đến 20 triệu ). Em xem thì thây có lăm loại quá như : Saiko, bulova, citizen vv. Thấy cái ảnh trên mạng có chiếc Bulova cũng đẹp nhưng không rõ nước nào ( đề là máy Nhật). Saiko thì thấy bảo tốt...tóm lại em không biết đường nào mà lần . Cc và cm thông cảm là từ bé em chưa đeo đh nên rất gà . . Các cụ tư vấn giúp em với ạ. Em rót sẵn rượu hầu cc đây ạ .
Ps/ em ăn mặc không cầu kỳ, công việc nhiều giao thiệp và tuổi em đã trung liên ( còn xa đại liên ) cccm ạ.

Hàng nhật em có con orien mặt hề mua 17 củ mấy năm nay mà chưa xước 1 vết, hàng rất ổn.
Con thể thao garmin 6x pro solar mua 24 củ thì vừa hết bảo thì nó chết( 1 năm 15 ngày) nghĩ mà cay
Cũng may ae hãng nó hỗ trợ đổi thân máy mới với phí 6 củ.
Kinh nghiệm là ko nên chơi đồng hồ thông minh.( dành cho giới trẻ thôi)

Xe nội lước

Xe container
Hàng nhật em có con orien mặt hề mua 17 củ mấy năm nay mà chưa xước 1 vết, hàng rất ổn.
Con thể thao garmin 6x pro solar mua 24 củ thì vừa hết bảo thì nó chết( 1 năm 15 ngày) nghĩ mà cay
Cũng may ae hãng nó hỗ trợ đổi thân máy mới với phí 6 củ.
Kinh nghiệm là ko nên chơi đồng hồ thông minh.( dành cho giới trẻ thôi)
Đồng hồ thông minh là dạng Quaz hả cụ ?

Đồng hồ thông minh là dạng Quaz hả cụ ?
À nó là đồng hồ chạy hệ điều hành đó cụ, ví dụ apple Watch, samsung galaxy watch, mấy con vòng đeo tay theo dõi sức khỏe...
Nói chung ngon bổ rẻ thì hàng máy nhật (quaz hay cơ đều đc) sài ok cụ ạ. Còn muốn thế hiện đẳng cấp thì phải thụy sỹ hay các thương hiệu cao cấp hơn.
Nếu phụ nữa dùng thì khuyên cụ mua quaz, còn đàn ông thì theo sở thích mà chọn

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: Kuu

yourdalink

Xe container
Lần đầu mua cụ nên thử, ra đại lý chính hãng mà thử xem con nào ưng, vừa thì mua hoặc lấy mã nhờ ng nhà mua. Mà đh tầm đó thiếu gì mà phải xách Nhật, rẻ chút cũng chả đáng bao.

Lần đầu mua cụ nên thử, ra đại lý chính hãng mà thử xem con nào ưng, vừa thì mua hoặc lấy mã nhờ ng nhà mua. Mà đh tầm đó thiếu gì mà phải xách Nhật, rẻ chút cũng chả đáng bao.
Chuẩn cụ ạ, cứ ra mấy cửa hàng lớn phân phối chính thức mà mua
Còn mua ở nhật xác định mua sale off, chứ mua siêu thị thì tính ra có khi đắt hơn mua ở việt nam.
Còn nếu mua ngoài thì giá bèo vì toàn hàng tàu.
Em gái tôi nó ở bên nhật bao nhiêu năm, nó bảo hàng ở ngoài thì cũng y chang việt nam, toàn đồ tàu khựa

Các cụ, mợ cao nhân về đồng hồ cho em hỏi với. Em muốn mua 1 cái đh đeo tay nam. Người nhà em hỏi là thích loại nào thì sẽ mua hộ ( từ Nhật và trong mức giá 10 đến 20 triệu ). Em xem thì thây có lăm loại quá như : Saiko, bulova, citizen vv. Thấy cái ảnh trên mạng có chiếc Bulova cũng đẹp nhưng không rõ nước nào ( đề là máy Nhật). Saiko thì thấy bảo tốt...tóm lại em không biết đường nào mà lần . Cc và cm thông cảm là từ bé em chưa đeo đh nên rất gà . . Các cụ tư vấn giúp em với ạ. Em rót sẵn rượu hầu cc đây ạ .
Ps/ em ăn mặc không cầu kỳ, công việc nhiều giao thiệp và tuổi em đã trung liên ( còn xa đại liên ) cccm ạ.
Em toàn đeo casio trăm hai nên ko có kinh nghiệm loại cao cấp thế này!

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Đồng hồ đeo tay hiện nay chỉ như là phụ kiện trang sức...thể hiện cá tính, thời trang và đẳng cấp chứ để nhìn giờ, lập lịch, báo thức, nhắc nhở thì điện thoại quá đủ;
Do vậy cụ mua cái mình thích thôi, em không thích đồng hồ nhật tý nào không biết tại sao! Chắc vì không tạo ra cá tính, chủ yếu là ăn chắc mặc bền - vậy nên mua của Thuỵ Sỹ rất nhiều hãng ví dụ như Longines ...

TruonglaCung

[Tịch thu bằng lái]
bác thớt xui thôi. ... Nhân tiện nói về hên xui e kể 1 chuyện , e chả dám kể với ai vì chắc chẳng mấy ai tin:
Mấy năm trước e lang thang trên mạng thấy 1 Bác ở HN bán 1 em rolex đúng dòng e thích( dòng ko lịch) mà rẻ ... hỏi han chán chê sáng hôm sau e phi ra HN. rủ bác ấy ăn sáng caphe xong hốt luôn e đó . đồng hồ noi chung ok hết nhưng chỉ có điều nếu tháo ra vào trước 5g chiều thì 5g sáng... die :(
E mang ra hàm nghi check lé giit ok real... real hết.. nhưng đồng hồ ko giữ cót . mà bác bán hàng ở HN nhiệt tình chu đáo quá nên e ngại chả nhắc.. thời gian sau e qua bangkok nói rõ tình trạng cho thằng đồng nghiệp người Thái rồi bán cho nó . vẫn lời gần 50t :(
giờ nghĩ lại ko biết nó ngu hay e ngu hay nó muốn lấy lòng e.:)

wanderersg

Xe tăng
Đồng hồ thụy sỹ kiểu dáng mới đẹp chứ đồng hồ nhật nhìn xấu ỉn. Ít tiền 15-20tr mua Fred, tissot.halmiton ... máy cơ mat saphire cho đỡ bị xước nhìn lịch lãm sang trọng.nhiều hơn thì len mấy thương hiệu cao hơn. H đồng hồ như đồ trang sức nên mua thì kiém con nào phù hợp bắt mắt mặc casual ( đi chơi) cung dc mà dress( đi làm, tiệc tùng) cung dc. Còn ko sắm mỗi loại 1 -2 con thay đổi

ZARG

Xe container
bác thớt xui thôi. ... Nhân tiện nói về hên xui e kể 1 chuyện , e chả dám kể với ai vì chắc chẳng mấy ai tin:
Mấy năm trước e lang thang trên mạng thấy 1 Bác ở HN bán 1 em rolex đúng dòng e thích( dòng ko lịch) mà rẻ ... hỏi han chán chê sáng hôm sau e phi ra HN. rủ bác ấy ăn sáng caphe xong hốt luôn e đó . đồng hồ noi chung ok hết nhưng chỉ có điều nếu tháo ra vào trước 5g chiều thì 5g sáng... die :(
E mang ra hàm nghi check lé giit ok real... real hết.. nhưng đồng hồ ko giữ cót . mà bác bán hàng ở HN nhiệt tình chu đáo quá nên e ngại chả nhắc.. thời gian sau e qua bangkok nói rõ tình trạng cho thằng đồng nghiệp người Thái rồi bán cho nó . vẫn lời gần 50t :(
Rolex lên gấp rưỡi gấp đôi rồi cụ ơi.

Chưa biết ai khôn...

Bệnh không giữ cót đơn giản mà.

hm.tuan

Xe điện
Đồng hồ thụy sỹ kiểu dáng mới đẹp chứ đồng hồ nhật nhìn xấu ỉn. Ít tiền 15-20tr mua Fred, tissot.halmiton ... máy cơ mat saphire cho đỡ bị xước nhìn lịch lãm sang trọng.nhiều hơn thì len mấy thương hiệu cao hơn. H đồng hồ như đồ trang sức nên mua thì kiém con nào phù hợp bắt mắt mặc casual ( đi chơi) cung dc mà dress( đi làm, tiệc tùng) cung dc. Còn ko sắm mỗi loại 1 -2 con thay đổi
Em thấy đồng hồ Nhật ko xấu, thậm chí còn đẹp ạ.
Nhưng cảm thấy thiếu tinh tế và ghét nhất là tiếng gõ cứ kêu xạch xạch chứ ko gõ bong bong đc như Thụy sỹ. Vì thế em toàn đeo tissot, còn seiko để làm kỷ niệm.

yourdalink

Xe container
Dòng màu bạc có khi gấp đôi giá ấy :)) . Tầm mua mà biết tình trạng thế là nó k gà rồi cụ.