Hỏi đường đi Đền Mẫu - Hưng Yên

Tom80

Xe buýt
Gấu nhà em biểu đi Đền Mẫu thờ bà Dương Quý Phi ở Hưng Yên.
Em không biết đường nên lên đây xin info các cụ:
- Đường đi Đền Mẫu - Hưng Yên thì đi đường nào ạ (em đi từ Chùa Bộc - Đống Đa - Hà Lội),
- Các điểm thăm quan khác ở gần Đền Mẫu,
- Kinh nghiệm ăn ngủ nghỉ trên đường đi.
Tks các cụ nhiều.

anhtho

Xe ngựa
- Đường đi Đền Mẫu - Hưng Yên thì đi đường nào ạ (em đi từ Chùa Bộc - Đống Đa - Hà Lội),
Tks các cụ nhiều.
Đền mẫu Hưng Yên ở ngay thành phố Hưng Yên. cụ đi theo đường cầu Thanh trì, vừa qua cầu là rẽ phải luôn để đi vào khu EcoPark. tới Eco Park thì đi thẳng tiếp (rẽ phải là vào khu Eco) , qua Văn Lâm, là tới Khoái châu. Đi tiếp là tới Hưng Yên. Tới nơi thì cụ hỏi chùa Chuông (trên đường Chùa Chuông luôn). Qua chùa Chuông đi tiếp là có đền Mẫu, có đền Trần, có cả chùa Hưng yên trong có cây nhãn tổ. Ngoài ra ở đó còn có Văn Miếu Hưng Yên, mấy điểm đó chỉ cách nhau vài ba km nên rất tiện.
Nói vậy nghe đơn giản, nhưng đôi khi ko biết rẽ đường nào thì cụ nên dừng lại hỏi. Đường đi ở miệng (và ở Google nữa).
Chú ý, xxx hay bắn tốc độ ở gần tp Hưng Yên.

Chỉnh sửa cuối:

Tom80

Xe buýt
Đền mẫu Hưng Yên ở ngay thành phố Hưng Yên. cụ đi theo đường cầu Thanh trì, vừa qua cầu là rẽ phải luôn để đi vào khu EcoPark. tới Eco Park thì đi thẳng tiếp (rẽ phải là vào khu Eco) , qua Văn Lâm, là tới Khoái châu. Đi tiếp là tới Hưng Yên. Tới nơi thì cụ hỏi chùa Chuông (trên đường Chùa Chuông luôn). Qua chùa Chuông đi tiếp là có đền Mẫu, có đền Trần, có cả chùa Hưng yên trong có cây nhãn tổ. Ngoài ra ở đó còn có Văn Miếu Hưng Yên, mấy điểm đó chỉ cách nhau vài ba km nên rất tiện.
Nói vậy nghe đơn giản, nhưng đôi khi ko biết rẽ đường nào thì cụ nên dừng lại hỏi. Đường đi ở miệng (và ở Google nữa).
Thanks cụ, em đã hoàn thành nhiệm vụ gấu giao.

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Đi dễ mà cụ. Quê cháu năm nào cũng 2 lần phải về.
Cháu hay đi pháp vân - cầu dẽ-ninh bình. ( chưa đến Ninh bình đoạn VỰC VÒNG THÌ RẼ TRÁI THOÁT KHỎI CAO TỐC )
Qua trạm thu phí cầu dẽ cũ. ( Bây h đi luôn không thu tiền--- nhưng vẫn còn biển hạn chế tốc độ. cẩn thận xxx làm ẩu !)chay qua trạm Cầu dẽ đi đến trạm vực vòng thì ra trả phí đường tại trạm này. chú ý tốc độ khi đến trạm này!
Ra khỏi trạm thu phí rẽ trái theo gầm đường cao tốc. đi khoảng 1km bên trái là đường mới mở có biển hướng dẫn đi cầu Yên lệnh theo đường này mà chạy ( Đừng đi đường cũ ) chạy một mạch là đến cầu yên lênh đâu 30 hay 40 km ji đó. Qua cầu yên lệnh trả phí tại đây trước 15k nay tăng roài. Qua cầu yên lệnh rẽ phải đi theo lối có chủa Chuông cứ bám đường này mà đi là đến mẫu, Tại đây cón có cả đền trần, cũng nên vào lễ thánh , Đã đến hưng yên nên xuống phố hiến có ngôi đền Thiên hâu cổ .
Đi trong ngày ngủ ở đó làm ji buồn lắm, ăn thì có mỗi Bún thàng, nói cung đi lễ thì đc ăn nghủ hay chơ cháu không thấy có ji hay. Cháu cả đi về 1/2 ngày thôi.
lái xe nhàn tênh. chỉ chú ý mấy đoạn soát vè tốc độ là chính.
Hao xu hơn đi đoạn ecopark .Nhưng đi đường ecopark thì chú ý làntốc độ khi vào Tp Hưng yên,

HAILINHDUY

Xe tăng
Tks các cụ nhiều.
Cụ có thể theo chỉ dẫn của cụ dưới hoặc chạy qua cầu Thanh Trì, lên đường cao tốc HN - HP, đến địa phận xã Minh Châu (Yên Mỹ) rẽ xuống đường 39A, đi thẳng xuống TP Hưng Yên.
Các điểm tham qua thì như cụ ở dưới nói, chủ yếu trong khu vực thành phố. Ở đó có cụ ofer kfcminh đấy! :D

hoanganh999388

[Tịch thu bằng lái]
Cho em hỏi ké chút ạ. Đi đến phố nối - hưng yên thì đi đường nào nhanh nhất ạ

Tom80

Xe buýt
Cho em hỏi ké chút ạ. Đi đến phố nối - hưng yên thì đi đường nào nhanh nhất ạ
Gần nhất thì em không rõ, chứ nhanh nhất và ko bị "công" tạt đầu thì chạy cao tốc Hà Lội - HP, hết 40k vé đường.
Còn vừa đi, vừa hóng thì đi theo đường qua ecopark :D

_lái_lụa_

[Tịch thu bằng lái]
Bài này em thấy nói khá rõ:
http://tuphuthanhmau.blogspot.com/2016/05/en-mau-hung-yen.html

Có kiêng là lành, quang trọng là gấu vui. Tks cụ. :D
Vâng cơ bản là tâm mình, e chỉ muốn nhắc khéo thôi vì có khá nhiều người nhầm lẫn là Mẫu Việt, thực ra Đạo Mẫu chính thống ở Việt Nam chỉ có Mẫu Đệ Nhất thờ ở Phủ Dày, thờ vọng ở Phủ Tây hồ, Mẫu Đệ Nhị thờ ở Đền Đông Cuông Yên Bái, thờ vọng ở Đền Tuần Quán ;))

kfcminh

Xe tăng
Về đền Mẫu Hưng Yên lễ, cụ nào khó khăn gì ở e. E công tác ngày cạch đền Mẫu, số máy 0906077838.

anhtho

Xe ngựa
có thờ có thiêng có kiêng có lành, cụ lưu ý gấu Đền Mẫu TP Hưng Yên là thờ Mẫu người Trung Quốc nhé ;))
Trung Quốc mà sang Việt Nam cách đây gần nghìn năm thì cũng thành Việt rồi, các cụ đừng nghĩ làm gì nhiều. Ngay cái chữ tượng hình trên các đền chùa cũng gốc từ TQ, mà sang VN thì thành chữ Nôm đó thôi.
Nếu mà nghĩ như vậy thì đạo Phật cũng từ Ấn độ và TQ truyền bá sang ta.

anhtho

Xe ngựa
Đền Mẫu năm nay họ bắt gửi xe bên hồ, lại cho xe ôm đưa đón lái xe, hơi nhiêu khê. Nhưng được cái phong quang.

Louis Le

Xe tăng
Cụ đi Pháp Vân Cầu Giẽ qua Cầu Yên Lệnh hỏi đường bãi Sậy là tới dễ đi mà ! E vừa về mất 40 phút