Hỏi đường đi một vòng Yên Bái-Lào Cai-Lai Châu-Điện Biên-Sơn La-Hoà Bình-Hà Nội

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Sắp tới e chạy một vòng Tây Bắc,xuất phát từ HN..đường lên Yên Bái,Lào Cai thì quá quen thuộc với e rồi nên ko cần hỏi :D chỉ muốn hỏi các cụ từ Lào Cai sang Lai Châu đường xá đợt này thế nào,rồi từ Lai Châu sang ĐB,Điện Biên sang Sơn La,SL về Hoà Bình..e đi trong vòng 1 tuần,sedan có chạy đc ko

gl1600

Xe điện
Cung trên của cụ đẹp hết rồi - em chỉ thiếu thông tin đoạn từ Lai Châu sang Mường Lay thôi. Cách đây 2 năm thì đoạn đó là xấu nhất là từ Phong Thổ về tới Mường Lay còn cấm đường nữa. Cụ hỏi thêm các cụ hay đi nhé.

Beu 4x4

Xe điện
Sedan cụ đi được ạ nhất là mùa này không mưa, nhưng lên Tây bắc thì tất nhiên SUV hoặc 7 chỗ gầm cao là chắc chắn nhất. Nhỡ có trăm mét sạt chẳng ai biết trước.
Lào cai - Lai châu đường cũ nhưng đi bình thường. Lai Châu - Mường lay đoạn làm đoạn không cũng đã gần xong, xấu nhất đoạn Ba tần cũng đã ok. Mường Lay - Điện biên thì đường mới hoàn toàn 2 năm nay đi rất thích. Tiếc cụ ko còn được đi cầu Hang tôm cũ phong cảnh liêu trai hơn. Đbien Hà nội ổn hoàn toàn. Đèo Pha đin đã làm lại đc vài năm.
Tuyến này 1 năm em đi 2, 3 lần khách hàng.

Nếu cụ thạo HN Lcai rồi em khuyên cụ đi chiều ngược lại HN Đbien Lcai HN. Cảm giác về quen đường sẽ nhàn hơn. Mà kịp qua Mộc châu ngắm hoa xuân ko mấy hôm nữa nó hết.

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Sedan cụ đi được ạ nhất là mùa này không mưa, nhưng lên Tây bắc thì tất nhiên SUV hoặc 7 chỗ gầm cao là chắc chắn nhất. Nhỡ có trăm mét sạt chẳng ai biết trước.
Lào cai - Lai châu đường cũ nhưng đi bình thường. Lai Châu - Mường lay đoạn làm đoạn không cũng đã gần xong, xấu nhất đoạn Ba tần cũng đã ok. Mường Lay - Điện biên thì đường mới hoàn toàn 2 năm nay đi rất thích. Tiếc cụ ko còn được đi cầu Hang tôm cũ phong cảnh liêu trai hơn. Đbien Hà nội ổn hoàn toàn. Đèo Pha đin đã làm lại đc vài năm.
Tuyến này 1 năm em đi 2, 3 lần khách hàng.

Nếu cụ thạo HN Lcai rồi em khuyên cụ đi chiều ngược lại HN Đbien Lcai HN. Cảm giác về quen đường sẽ nhàn hơn. Mà kịp qua Mộc châu ngắm hoa xuân ko mấy hôm nữa nó hết.
thanks cụ,e mời cụ ly vodka..e thấy mấy a e trên đó bảo từ Lai Châu sang Điện Biên mất 60km đường xấu..ko biết đoạn nào
với lại e có việc cần làm trước ở Yên Bái nên bắt buộc phải qua lối Lào Cai ạ

WHITE TIGER

Xe container
Đoạn xấu chờ làm đường là từ Mường Lay đi lên 20km qua lối rẽ phải đi Sìn Hồ đến tận Tam Đường.Đoạn này hay sạt lở khi có mưa.Còn đường khác từ Điện Biên là cụ quay lại Tuần Giáo rồi rẽ ql 6 ra đường 279 đi đường 32 lên sapa và lào cai hoặc ngược lại.Chứ đi đường kia cuối năm mẹ em đi Tam đường để từ thiện còn phải quay về mà xe 16 gầm cao