Hỏi đường Hải Phòng đi Kim Bôi (Hòa Bình)

khuepm

Xe hơi
Kính các cụ, em ở Hải Phòng, số là cuối tuần này em muốn đi Kim Bôi ăn cưới một người bạn mà chưa tự đi bao giờ, đợt này muốn tự lái xe đi. Không biết đường đi từ Hải Phòng đi đường nào thuận tiện nhất và khoảng bao nhiêu Km.
Em mong nhận được chỉ dẫn của các cụ có kinh nghiệm, nhất là những đoạn nào cần chú ý những chi tiết gì. Em xin cảm ơn và hậu tạ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Godfather77

Xe điện
Cụ đi đường 5 lên Hà Nội, qua cầu Thanh Trì rẽ vào Linh đàm, qua Cầu Dậu rẽ trái cứ theo chỉ dẫn là tới Hà Đông, từ đấy cứ thế đi thẳng lên Hòa Bình thôi

khuepm

Xe hơi
Cụ đi đường 5 lên Hà Nội, qua cầu Thanh Trì rẽ vào Linh đàm, qua Cầu Dậu rẽ trái cứ theo chỉ dẫn là tới Hà Đông, từ đấy cứ thế đi thẳng lên Hòa Bình thôi
Em cảm ơn cụ. Các cụ khác cho em xin chỉ dẫn đường nào gần hơn (và cũng dễ đi một chút). Em tra bản đồ thấy từ HP có thể đi đường 10 sang đường 39. đi lối HP đi chùa Hương, Không rõ các cụ nào đi đường này chưa cho em xin tí ý kiến ạ.

Kuang2

Xe buýt
cái đường ở trên là đường dễ đi, còn nếu bác chọn đường khó đi thì bác có thể rẽ ngang Hưng Yên, qua cầu Yên Lệnh, cắt ngang qua đường 1A, đi vào hướng chùa Hương, qua chợ Bến vào đất Hòa Bình, cắt ngang đường HCM và vào Kim Bôi, nhưng em khuyến cáo là đi thế khó hơn nhiều đấy ^^

khuepm

Xe hơi
cái đường ở trên là đường dễ đi, còn nếu bác chọn đường khó đi thì bác có thể rẽ ngang Hưng Yên, qua cầu Yên Lệnh, cắt ngang qua đường 1A, đi vào hướng chùa Hương, qua chợ Bến vào đất Hòa Bình, cắt ngang đường HCM và vào Kim Bôi, nhưng em khuyến cáo là đi thế khó hơn nhiều đấy ^^
Vâng, cảm ơn bác. Nếu như vậy em đi đường 10 sang đường 39 thì sẽ đi đến thẳng Hưng Yên mà không cần phải đi đường 5 vì em nghĩ đi đường 5 xa hơn.
Đường 10 em biết là đẹp và dễ đi, còn đường 39 thì em không biết có dễ đi không. Bác nào biết đường 39 cho em xin ý kiến ạ.
Còn bác nói đi từ Hưng Yên qua Hòa Bình khó đi, liệu có khó lắm không ạ, khó là do đường dễ lạc hay là do đường xấu ạ?

Quái xế

Xe buýt
Chào cụ, như các cụ ở trên đã kê ra 2 lộ trình. Xin đóng góp 1 chút thông tin về lộ trình: HP ~> Hưng Yên ~> Đồng Văn ~> Phù Dê ~> Đại Nghĩa ~> Lò Than ~> tt Bo ~> Kim Bôi thế này ạ.
Đường từ HP qua Hưng Yên tới Đồng Văn thì ko có gì phải bàn rồi. Từ Đồng Văn xuyên qua ql 1 ( ko phải xuyên mà là bay qua luôn! ) tới ngã 3 Phù Dê > rẽ phải tới ngã tiếp theo e quên tên ( có biển đi thẳng là Vân Đình, rẽ trái là Đại Nghĩa ) thì rẽ trái vào đường 424 đi Đại Nghĩa, tiếp 1 tẹo là ra đường mòn HCM. Đến đây thì cụ nên hỏi đường vào thị trấn Bo. Tới thị trấn Bo sẽ có biển chỉ đường đến Kim Bôi. Lưu ý: lộ trình này đường xấu và hẹp, dân đi bộ và công nông nhiều, bà con ở khu vực Phù Dê, Đại Nghĩa có thói quen lấn chiếm lòng đường... cơ bản là chỉ nên đi ở tốc độ 40 ~ 50km/h, xử lý tình huống bình tĩnh, tối kỵ nóng nảy! Khu vực thị trấn Bo đường đang được nâng cấp mở rộng nên có thể sẽ bị tắc đường nhưng ko lâu. Chúc cụ may mắn, lái xe an toàn và thu về nhiều trải nghiệm mới!

khuepm

Xe hơi
Em xin cảm ơn cụ nhiều về các thông tin rất hữu ích.
Cụ cho em biết luôn là tổng chiều dài theo lộ trình này khoảng bao nhiêu KM ạ? cụ có nói đoạn Đồng Văn sang Kim Bôi là khó khăn nhất, đoạn này có khoảng cách là bao nhiêu km ạ. Đi một mình thì em sẽ không hỏi nhiều vậy, tuy nhiên em dự định chở gấu và f1 3 tuổi đi cùng nên cũng phải sắp xếp thời gian cho hợp lý ạ. Nếu có những thông tin này em sẽ sắp xếp tốt hơn.
Chào cụ, như các cụ ở trên đã kê ra 2 lộ trình. Xin đóng góp 1 chút thông tin về lộ trình: HP ~> Hưng Yên ~> Đồng Văn ~> Phù Dê ~> Đại Nghĩa ~> Lò Than ~> tt Bo ~> Kim Bôi thế này ạ.
Đường từ HP qua Hưng Yên tới Đồng Văn thì ko có gì phải bàn rồi. Từ Đồng Văn xuyên qua ql 1 ( ko phải xuyên mà là bay qua luôn! ) tới ngã 3 Phù Dê > rẽ phải tới ngã tiếp theo e quên tên ( có biển đi thẳng là Vân Đình, rẽ trái là Đại Nghĩa ) thì rẽ trái vào đường 424 đi Đại Nghĩa, tiếp 1 tẹo là ra đường mòn HCM. Đến đây thì cụ nên hỏi đường vào thị trấn Bo. Tới thị trấn Bo sẽ có biển chỉ đường đến Kim Bôi. Lưu ý: lộ trình này đường xấu và hẹp, dân đi bộ và công nông nhiều, bà con ở khu vực Phù Dê, Đại Nghĩa có thói quen lấn chiếm lòng đường... cơ bản là chỉ nên đi ở tốc độ 40 ~ 50km/h, xử lý tình huống bình tĩnh, tối kỵ nóng nảy! Khu vực thị trấn Bo đường đang được nâng cấp mở rộng nên có thể sẽ bị tắc đường nhưng ko lâu. Chúc cụ may mắn, lái xe an toàn và thu về nhiều trải nghiệm mới!

Quái xế

Xe buýt
Em xin cảm ơn cụ nhiều về các thông tin rất hữu ích.
Cụ cho em biết luôn là tổng chiều dài theo lộ trình này khoảng bao nhiêu KM ạ? cụ có nói đoạn Đồng Văn sang Kim Bôi là khó khăn nhất, đoạn này có khoảng cách là bao nhiêu km ạ. Đi một mình thì em sẽ không hỏi nhiều vậy, tuy nhiên em dự định chở gấu và f1 3 tuổi đi cùng nên cũng phải sắp xếp thời gian cho hợp lý ạ. Nếu có những thông tin này em sẽ sắp xếp tốt hơn.
Đường từ Đồng Văn đến đúng suối khoáng Kim Bôi là 60km + / - 1 tẹo cụ ợ

khuepm

Xe hơi
Đường từ Đồng Văn đến đúng suối khoáng Kim Bôi là 60km + / - 1 tẹo cụ ợ
Cảm ơn cụ.
Cụ thể là sáng sớm mai em sẽ lên đường đi Hòa Bình, và địa điểm cụ thể em sẽ đến là Chợ Bến. Vậy em mong cụ chỉ dẫn là đi đến Chợ Bến thì đường đi so với đi Suối khoáng Kim Bôi có khác không ạ? Với tốc độ giới hạn không phóng nhanh thì thời gian cần thiết để đến đó khoảng bao lâu ạ?
Em xin cảm ơn ạ.

Kuang2

Xe buýt
em xin gửi bác cái bản đồ : http://img32.imageshack.us/img32/6956/vnroad293031.jpg

Bác nhìn trên bản đồ có thể thấy đường bác đi đều là đường to, nên chả có vấn đề gì lo lắng về món mặt đường.

Tuy nhiên chiều rộng mấy đường này không lớn, người dân đi hơi thiếu ý thức, việc đi hết bao nhiêu thời gian hoàn toàn phụ thuộc vào thời điểm bác đi, tay lái, chất lượng xe .... Em chỉ có 1 lưu ý là nếu đi theo đường này sẽ rất thích vì phong cảnh 2 bên đúng là phong cảnh làng quê VN, không như đi đường 5 toàn xe tài, nhà hàng ^^

khuepm

Xe hơi
em xin gửi bác cái bản đồ : http://img32.imageshack.us/img32/6956/vnroad293031.jpg

Bác nhìn trên bản đồ có thể thấy đường bác đi đều là đường to, nên chả có vấn đề gì lo lắng về món mặt đường.

Tuy nhiên chiều rộng mấy đường này không lớn, người dân đi hơi thiếu ý thức, việc đi hết bao nhiêu thời gian hoàn toàn phụ thuộc vào thời điểm bác đi, tay lái, chất lượng xe .... Em chỉ có 1 lưu ý là nếu đi theo đường này sẽ rất thích vì phong cảnh 2 bên đúng là phong cảnh làng quê VN, không như đi đường 5 toàn xe tài, nhà hàng ^^
Kính các bác,
Em đã đi từ chiều qua và đã về HP, vừa về đến nhà.
Lúc đi em đi lộ trình đường 10 và đến Kim Bôi. Xuất phát từ HP lúc 13h30 đến Kim Bôi là 19h, phải nói là đường cực xấu và khó đi, bắt đầu từ đoạn Thái Bình đi Hưng Yên. Nhất là đoạn đi về Kim Bôi đường cũng xấu mà trời tối nên đi run quá. Nhưng đường này có nhiều đoạn xóc, đường nhỏ, lại có nhiều đoạn đường đang làm, đang cải tạo nữa... đi xong thấy giống như đi off road một lượt vậy, mỏi dừ người. Buổi chiều đi ngắm cảnh khá hay, chả mấy khi được đi như vậy dọc miền Bắc các cụ ạ. Tối đến Kim Bôi tắm nước khoáng (trong bể) cũng khoái. Nhưng đi về em đi đường 5 cho lành, xa hơn tí nhưng chạy bon.
Em xin kính cảm ơn các bác đã cho những lời khuyên bổ ích.

Kuang2

Xe buýt
bác đi đường 10 không hay lắm, em đã khuyên là nên đi đường 5, rồi rẽ Hưng Yên đi cầu Yên Lệnh thôi, đường cầu Yên Lệnh đi ra Chợ Bến em đã đi nhiều, đường cũng đâu đến nỗi xấu lắm đâu ... Chợ Bến đi làng Bo thì chưa đi lần nào, nhưng có đoán là đường xấu thật ^^

quynhdiem

Xe tăng
Em cũng định đi như Cụ chủ thớt, em sẽ đi đường 5 qua Đồng Văn, không biết giờ này đương sá có dễ đi không? Em vẫn chưa rành đường từ Đồng văn đi Kim Bôi, xem trên bản đồ thấy vẫn chưa yên tâm vì chở theo 2 f1 sắp đêm tuổi đi học.

giangcoi79

Xe điện
Các cụ cho em hỏi đi Kim Bôi đoạn từ thị trấn Lương Sơn rẽ trái đi qua V-Resort vào Kim Bôi bao nhiêu km và có dễ đi không ạ. Em cũng vừa đi từ đầu năm nhưng lúc đi thì đi đường Chợ Bến. Lúc về đi nhầm lên tận Dốc Cun hơi xa.

pbvhp

Xe buýt
Em có chương trình đi tuyến này. Các cụ có kinh nghiệm update giúp em xem tình hình đường xá dạo này thế nào.
Đi theo lộ trình nào thì thuận lợi nhất.
Không cần phải cả tuyến, cụ nào có kinh nghiệm đoạn nào thì cứ chia sẻ đoạn đó cũng tốt.
Em cảm ơn các cụ trước ah.

lenamhung83

Xe tăng
Em có chương trình đi tuyến này. Các cụ có kinh nghiệm update giúp em xem tình hình đường xá dạo này thế nào.
Đi theo lộ trình nào thì thuận lợi nhất.
Không cần phải cả tuyến, cụ nào có kinh nghiệm đoạn nào thì cứ chia sẻ đoạn đó cũng tốt.
Em cảm ơn các cụ trước ah.
HP - cầu Rào - QL5B - cầu Thanh Trì - đường trên cao, xuống ở lối BigC - rẽ trái vào Đại lộ Thăng Long - Hòa Lạc -rẽ trái đi Xuân Mai - rẽ phải vào QL6 - Lương Sơn, rẽ trái theo biển chỉ dẫn - Kim Bôi. Đoạn từ Lương Sơn đi Kim Bôi đường đèo dốc đi cũng phê :D

pbvhp

Xe buýt
HP - cầu Rào - QL5B - cầu Thanh Trì - đường trên cao, xuống ở lối BigC - rẽ trái vào Đại lộ Thăng Long - Hòa Lạc -rẽ trái đi Xuân Mai - rẽ phải vào QL6 - Lương Sơn, rẽ trái theo biển chỉ dẫn - Kim Bôi. Đoạn từ Lương Sơn đi Kim Bôi đường đèo dốc đi cũng phê :D
Cảm ơn cụ.

Em đang phân vân thêm 1 phương án nữa gần hơn 35km, tổng thời gian ước tính cũng như nhau.
QL5B - Hải Dương - QL38B - Cầu Yên Lệnh - Chợ Bến - Xóm Sêu - Kim Bôi.

S.P1

Xe máy
Đi nhàn nhã đường đẹp thì em nghĩ PA này chuẩn. Xa hơn tầm hơn 30km nhưng chạy cao tốc nên thời gian tiết kiệm tương đối.