Hỏi đường từ HN đi Hà Tĩnh (BB Thiên cầm) và đi viếng mộ bác Giáp!

trinhtaicb

Xe buýt
E muốn hỏi đường như tiêu đề, e ở Cao Bằng nên nhờ các cụ, mợ giúp e thật chi tiết nhé, từ HN rẽ vào đâu để đến Hà Tĩnh (BB thiên cầm), rói đến mộ bác Giáp, quay về Nghệ An vào quê Bác, rồi chạy về HN ạ. Theo các cụ, mợ Nên đi theo đường nào, phải chú ý ở đâu? Chờ các cụ - mợ giúp e nhé!

Chỉnh sửa cuối:

trinhtaicb

Xe buýt
E tự ủn lên xem có cụ mợ nào qua giúp e một cái, ngáy kia e từ HN xuất phát rùi mà mông lung quá :(

pacuapin

Xe buýt
HCM rồi ra yên lý 1A Cụ ạ đoan Vinh vào HT đường ngon lắm, em chỉ lăn tăn đoàn thiên cầm vào đèo ngang thôi. nếu cụ đi vào thứ sáu tuần sau thì đi cùng nhà em)

Chỉnh sửa cuối:

sparkvan

Xe điện
Thằng ku nhà em ko ốm em đẩy sớm ngày lên cho khớp với lịch cụ thì vui quá nhỉ, e chắc phải cuối tuần mowid đi đj

Nguyendaithang

Xe đạp
Website
daiphugiahotel.com
Muốn đi Thiên Cầm trước, nên đi theo đường HCM đến đường qua Ngã Ba Đồng Lộc thì rẽ xuống rồi ra đường QL1 luôn. Xa hơn 1 chút nhưng dễ đi hơn QL1 nhiều, tiết kiệm được ít nhất 2,5h đi xe, lại có thể thăm thêm 1địa danh nếu muốn. Từ Thiên Cầm , ra QL1 đi vào Quảng Bình đường dễ đi, qua Đèo Ngang đã có hầm, chỉ sợ chạy nhanh quá tốc độ thì lại đóng góp cho NSNN Hà Tĩnh và QB quá nhiều thôi( Hà Tĩnh xxx luôn túc trực đêm ngày, nổi tiếng cả VN đấy). Đoạn Yên Lí- Vinh vẫn vất vả lắm, tô mỗi ngày 1 lần qua nên hiểu rõ mà.
Khi đi ra, nếu không đi Phong Nha thì theo QL1 ngược ra Vinh, thăm quê Bác, theo đường 30 lên cột mốc số 0 Tân kì ( 60km)rồi ra HN là khoẻ nhất, dễ hơn và gần hơn quay lại QL1 ra Yên lí như trên.

thang_capit

Xe buýt
E muốn hỏi đường như tiêu đề, e ở Cao Bằng nên nhờ các cụ, mợ giúp e thật chi tiết nhé, từ HN rẽ vào đâu để đến Hà Tĩnh (BB thiên cầm), rói đến mộ bác Giáp, quay về Nghệ An vào quê Bác, rồi chạy về HN ạ. Theo các cụ, mợ Nên đi theo đường nào, phải chú ý ở đâu? Chờ các cụ - mợ giúp e nhé!
15/8 em cũng có lịch trình như cụ, nhưng lúc ra em chạy thẳng HN luôn, nếu cụ đi vào ngày 15/8 thì đồng hành cùng em

Nguyendaithang

Xe đạp
Website
daiphugiahotel.com
Về: HN-Dong Loc - Thien Cam
Bạn từ Hà Nội lên Hoà Lạc rồi theo đường HCM chạy, ăn trưa ở Nghệ An (280km) nếu đủ sức chạy bq 65km/h.Tiếp theo đi vào đến Phố Châu (80km) rồi rẽ theo đường 8 xuống (khoảng 15km) rồi rẽ theo đường 15 cũ đến Đồng Lộc(10km nữa). Hoặc bỏ rẽ đường 8 mà đi qua Vũ Quang sang đất Hương Khê (20km) theo đường HCM đến biển chỉ đường Khe Giao- Đồng Lộc thì rẽ xuống( 10km) . Cách này có xa hơn ít km nhưng dễ hơn và thoáng hơn.Tổng đường đi trên dưới 400km, trong đó có 10-15km đường tỉnh là hơi xấu (không xấu lắm đâu).
Không nên rẽ lối Thái Hoà - Yên Lí - Vinh- Hà Tĩnh vì Yên Lí-Vinh đường đang làm cực xấu, đầy bụi và hay tắc đường.Còn qua Sông Lam đến Nghèn đường không xấu lắm nhưng ít nhất có 3 đợn dài bị hạn chế tốc độ và 2 điểm xxx bắn, lạ đường dễ làm giàu cho Hà Tĩnh lắm. Đi theo Đường HCM đoạn sau không xa hơn rẽ xuống QL1 nhiều lắm mà thời gian tiết kiệm được 1,5-2,5h là chắc chắn.
Chúc chuyến đi có nhiều bổ ích!​

trinhtaicb

Xe buýt
Muốn đi Thiên Cầm trước, nên đi theo đường HCM đến đường qua Ngã Ba Đồng Lộc thì rẽ xuống rồi ra đường QL1 luôn. Xa hơn 1 chút nhưng dễ đi hơn QL1 nhiều, tiết kiệm được ít nhất 2,5h đi xe, lại có thể thăm thêm 1địa danh nếu muốn. Từ Thiên Cầm , ra QL1 đi vào Quảng Bình đường dễ đi, qua Đèo Ngang đã có hầm, chỉ sợ chạy nhanh quá tốc độ thì lại đóng góp cho NSNN Hà Tĩnh và QB quá nhiều thôi( Hà Tĩnh xxx luôn túc trực đêm ngày, nổi tiếng cả VN đấy). Đoạn Yên Lí- Vinh vẫn vất vả lắm, tô mỗi ngày 1 lần qua nên hiểu rõ mà.
Khi đi ra, nếu không đi Phong Nha thì theo QL1 ngược ra Vinh, thăm quê Bác, theo đường 30 lên cột mốc số 0 Tân kì ( 60km)rồi ra HN là khoẻ nhất, dễ hơn và gần hơn quay lại QL1 ra Yên lí như trên.
Thank cụ, e đã đi theo đúng lịch trình cụ đã đưa ra và đã về đến CB rồi ah. May mắn là nhờ các cụ, mợ giúp đỡ nên e ko bị xxx hỏi thăm lần nào (mặc dù xe e biển CB).
Một lần nữa chân thành cảm ơn các cụ, mợ đã giúp đỡ e có một chuyến đi thật bổ ích và an toàn!

trinhtaicb

Xe buýt
Thằng ku nhà em ko ốm em đẩy sớm ngày lên cho khớp với lịch cụ thì vui quá nhỉ, e chắc phải cuối tuần mowid đi đj
Vâng, tiếc quá cụ ah.
Chúc cháu nhà cụ mau khỏe, chúc cả gia đình cụ có chuyến đi thật bổ ích và an toàn!