Hội Fiesta xin gửi lời chúc Tết và cám ơn đến mọi thành viên OF

digger

Xe tăng
Em xin phép Mod cho em để bài này ở đây mấy ngày, vì để ở thớt chi hội những ngày này không khí đìu hiu quá.
----------------------------------------
Kính thưa các cụ, các mợ thành viên OF.

Thay mặt Hội Fiesta, em xin gửi lời chúc năm mới đến toàn thể các thành viên OF xa gần.

Kính thưa các cụ, các mợ, vậy là năm cũ Tân Mão đã sắp qua, năm mới Nhâm Thìn đang đến gần.

Trong năm vừa qua, hội Fiesta nhà mình đã có rất nhiều các hoạt động đáng nhớ và mang đầy ý nghĩa.

Việc làm có ý nghĩa đầu tiên, đó làviệc thăm và tặng quà Viện Dưỡng lão và Cô nhi tại Phật Tích, Bắc Ninh. Trong chuyến viếng thăm này, món quà tặng mỗi cụ là một chiếc khăn lụa mà đến hôm vừa rồi quay lại, em vẫn được các cụ nhắc (mặc dù không biết em có mặt trong đoàn viếng thăm đó), món quà tặng mỗi cháu mồ côi là 10 quyển vở. Những món quà nói trên tuy không lớn, nhưng đầy ý nghĩa và thắm đượm nghĩa tình.

Việc làm có ý nghĩa thứ hai, đó là 10 thành viên của hội được FVL và HNF được lựa chọn tham dự cuộc thi: Tiết kiệm nhiên liệu với Ford Fiesta. Kết quả cuộc thi đã mang lại những bất ngờ mà chính những người tham dự cũng không tưởng tượng được: Mức tiêu thụ trung bình cho đường trường cho cả 10 xe là 5,08 lít/100km, kết quả này mang lại sự bán tín bán nghi của rất nhiều OFer không tham dự chương trình. Về vấn đề này mỗi người một cách nghĩ, em xin không giải thích nữa mà chỉ muốn cám ơn FVL, HNF đã tổ chức cho anh em trong hội một chuyến đi thú vị, ấn tượng và đầy ý nghĩa.

Việc làm có ý nghĩa thứ ba, đó là hội ta đã duy trì được các buổi sinh hoạt tập thể định kỳ, tuy không thường xuyên nhưng những buổi sinh hoạt mang lại rất nhiều ý nghĩa. Bên cạnh việc chém gió, thì những kiến thức về xe cộ, kinh nghiệm tham gia giao thông, và những kinh nghiệm trên trời dưới biển... được anh em chia sẻ nhiệt tình, không phân biệt tuổi tác, nghề nghiệp, địa vị xã hội. Trong hội ta có những cụ cao tuổi đồng thời cũng là chuyên gia về ô tô rất sâu sắc như cụ HNmember, những cụ ít tuổi nhưng ham tí toáy, chọc ngoáy như Văn Phiết, những cụ rất nhiệt tình và có trách nhiệm như Hàm Long, Citycar, Lavoiture...

Và đặc biệt, để chung sức gánh vác trách nhiệm với đồng bào, với xã hội theo chương trình do OF phát động, anh em nhà Fiesta đã có những nghĩa cử hết sức cao đẹp: Chỉ với 18 thành viên, lại đúng vào dịp cận Tết Nguyên đán, mặc dù thời gian không lâu và không công bố được rộng rãi, anh em chúng ta đã góp sức đóng góp vào Quỹ từ thiện OF, chung tay xây dựng điểm trường Dìn Phàn Sáng cho các em nhỏ với tổng số tiền lên đến 10.000.000 đồng.
Có thể có người sẽ nói rằng số tiền này không lớn, nhưng đối với các anh em chúng ta, đây quả là một nỗ lực và cố gắng, và quan trọng nhất, là tâm nguyện của anh em nhà Fiesta: Vì một xã hội tốt đẹp hơn.

Bước sang năm mới, em xin chúc toàn thể anh em nhà Fiesta cũng như toàn bộ OFer viếng thăm thớt này một năm mới mạnh khỏe, làm ăn bằng năm mươi, bằng một trăm so với năm Tân Mão, sở cầu như ý, sở nguyện tòng tâm.

Và đây là một số hình ảnh để anh em ta ôn lại chút

Thăm và tặng qua Viện Dưỡng lão và Cô nhi tại Phật Tích
Chú ý: Cụ bà thứ 2 từ bên phải sang (mặc áo hoa), là tác giả phần thơ bài hát: Người con gái sông La với câu bất hủ: "...Bom thù rơi nát đất này từng ngày, mà em đứng đó tóc xanh tung bay..."

Đây là phiên gặp mặt toàn thể lần thứ nhất

Đây là phiên gặp mặt toàn thể lần thứ hai

Đây là phiên gặp mặt nữa

Đây là vạch xuất phát của cuộc thi: Tiết kiệm nhiên liệu tối đa với Fiesta

Đây là hình ảnh Citycar và Lavoiture thay mặt anh em Fiesta trao 10.000.000 đồng ủng hộ quỹ từ thiện cho 2 MOD của OTOFUN

Đây là danh sách ủng hộ

Đây là kết quả cuộc thi Tiết kiệm nhiên liệu với Fiesta

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Chúc mừng năm mới!

Mr.Ryu

Xe buýt
Chúc mừng 1 năm thành công của các cụ hội Fi , chúc các cụ năm mới mạnh khỏe , vui vẻ , và xèng đầy thẻ nhé :">

Piesta

Xe tải
Chúc hội Fi nhà mình năm mới vui vẻ ạ !

crazycoder

Xe tải
Chúc các cụ Chi hội FFi một Tết an lành, hạnh phúc.

Tết nhất đến nơi, các cụ ko gặp mặt cafe tất niên nhỉ?
Nhân tiện, các cụ vào đây tư vấn em phát về thay lốp sớm đi Tết ạ. 195/50R16 Michelin ko có nhỉ?
http://www.otofun.net/threads/319294-xe-may-va-quyet-nhe-ma-lam-no-lop-xe-hoi-la-khong-a
Mua lốp chính hãng thì giá cả thế nào nhỉ? Bảo hiểm có trả cho ko biết được???

HNmember

Xe tăng
Chúc mừng năm mới đến tất cả các Kụ trong 4r.
Chúc các Kụ năm mới chạy xe nhanh- khỏe - không bị va chạm và cũng không bị thổi còi!

Chỉnh sửa cuối:

Nhuan tho

Xe hơi
Chúc các cụ một năm mới an khang thịnh vượng, lái xe an toàn và tiết kiệm!!!

lavoiture

Xe tải

CHÚC HỘI FFi NGÀY CÀNG VỮNG MẠNH ĐOÀN KẾT

CÁC THÀNH VIÊN PHÁT TÀI PHÁT LỘC VẠN SỰ NHƯ Ý

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container

TheQueen

Xe điện
Tết đến xuân về người người thay áo mới,nhà nhà đón xuân sang
E xin chúc các cụ nhà FFI năm mới sắp đến sức khỏe dồi dào,lái xe tỉnh táo,vui vẻ và hạnh phúc dạt dào

FiestaS

Xe tải
Tân Mão sắp qua, Nhâm Thìn sắp tới, nhân dịp năm hết tết đến chúc các cụ trong hội Fo' nhà ta tràn trề sức khỏe, cụ nào chưa lấy vợ thì góp gạo cưới vợ 2, cụ nào có rồi thì cưới tiếp để gia nhập hội nhá nhá.

digger

Xe tăng
Tết đến xuân về người người thay áo mới,nhà nhà đón xuân sang
E xin chúc các cụ nhà FFI năm mới sắp đến sức khỏe dồi dào,lái xe tỉnh táo,vui vẻ và hạnh phúc dạt dào
Anh nhìn thấy ảnh của em trên Dìn Phàn Sáng
Khâm phục em quá, anh không đủ can đảm để đi

crazycoder

Xe tải
Chúc các cụ FFi vui Tết xuân sang, tài lộc về nhà.

thanhmori

Xe đạp
Bai phuc mo that, cu chu tich con chua dam, chuc rieng mo nam moi ....lam vai chuyen len nhung noi giong Din Phan Sang nua nhe,

Anh nhìn thấy ảnh của em trên Dìn Phàn Sáng
Khâm phục em quá, anh không đủ can đảm để đi

kia30z

Xe buýt
Em thích em này lắm, không có đủ xèng mua xe mới, cụ nào biết ai bán xe cũ giới thiệu em nhé. Hợp nhất màu cam, đỏ mận, trắng. Chúc các cụ năm mới khỏe mạnh - anh khang , thịnh vượng!!!!