Hỏi gấp tình trạng AH1 đoạn Hà Nam - Thanh Hóa.

bes

Xe lăn
Là hỏi gấp vì 5h sáng mai em khởi hành rồi. Dự định vẫn như mọi khi chạy AH1, tuy nhiên thấy có 1 số cụ mới đi về kêu ca đường xấu lắm vì đoạn đó đang làm dở dang.
Các cụ cho em hỏi : đoạn đường xấu đó dài khoảng bao nhiêu km? Mức độ xấu ntn, Mondeo có đi được không? Nếu đi 1 mình 1 đường thì hết bao nhiêu lâu cho đoạn đó?
Ban căng quá thì em bẻ lái sang đường HCM vậy, chỉ có đi đường này đến Quảng Bình xa thêm cả trăm km. Nếu rẽ quốc lộ 48 thì cũng hơn 60km :((
Cảm ơn các cụ nhiều, giúp em thông tin chính xác với ạ.

hung.ussh

Xe tải
Em trả lời chắc muộn, nhưng đường này em vừa đi tháng trước, một mình bằng forte, mất 225 phút từ Hà Nội đến Thanh Hóa. Đường đang làm nên nhiều đoạn cụ không đi nhanh được như đoạn trước khi vào TP. Ninh Bình; đoạn Hà Trung của Thanh Hóa... Tóm lại là nhiều đoạn đường đang thi công dở dang nên xấu, nhưng không phải là không đi được ạ.
Em cũng đã đi Quảng Bình từ Hà Nội, đường HCM (nhưng không phải lái) thì xa thêm so với AH1 khoảng 150km, nhưng đường thoáng, chạy thoải mái lắm ạ.
Chúc kụ thượng lộ bình an.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Vừa đi Thanh Hóa về, chả cảm nhận gì là xấu đến mứng Mondeo không đi được

bes

Xe lăn
Okie, cảm ơn các cụ. Mai em vẫn chiến AH1, đường tuy xấu nhưng chạy 1 mình thoải mái lượn em nghĩ không đến nỗi.
Sợ mỗi đường đông tắc tịt thôi.
Em sẽ hầu ảnh nóng để các cụ khác đi mùng 2, mùng 3 rút kinh nghiệm.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Đường thì không xóc lắm, sedan chạy tốt, nhưng bé, bụi, kẹt xe. Cụ nghe em đi, rẽ ra chợ bến chạy đường HCM cho nhàn.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Anh đi Đường HCM đến Nghệ An ra cho lành. AH1 đoạn Phủ Lý Tam Điệp quá xấu, đi xóc lộn mề. Thanh Hóa thì tàm tạm.

muadem

Xe cút kít
Okie, cảm ơn các cụ. Mai em vẫn chiến AH1, đường tuy xấu nhưng chạy 1 mình thoải mái lượn em nghĩ không đến nỗi.
Sợ mỗi đường đông tắc tịt thôi.
Em sẽ hầu ảnh nóng để các cụ khác đi mùng 2, mùng 3 rút kinh nghiệm.
Cụ chuột bạch xong phọt lên đặng mồng 2 em và rất nhiều cụ mợ OF sẽ theo vết xe cụ :-B

bes

Xe lăn
Đường thì không xóc lắm, sedan chạy tốt, nhưng bé, bụi, kẹt xe. Cụ nghe em đi, rẽ ra chợ bến chạy đường HCM cho nhàn.
Em chạy sớm mùng 1 Tết, 1 mình 1 đường nên không lo lắm chuyện bé bụi kẹt xe.

Anh đi Đường HCM đến Nghệ An ra cho lành. AH1 đoạn Phủ Lý Tam Điệp quá xấu, đi xóc lộn mề. Thanh Hóa thì tàm tạm.
Thôi kệ, em cứ đi AH1 cho nó auto massage. Mấy hôm trồng quất, quét sân đau lưng quá :))

bes

Xe lăn
Cụ chuột bạch xong phọt lên đặng mồng 2 em và rất nhiều cụ mợ OF sẽ theo vết xe cụ :-B
Cụ theo dõi nhé, trưa mai có report. Em hứa sẽ đầy đủ về quãng đường, thời gian chinh phục.
Em đo rồi, chạy HCM rẽ QL48 thì mất thêm hơn 60km, cơ bản là QL48 em sợ cũng không được tốt lắm.

Goal

Xe tăng
Em cũng vừa trải nghiệm hôm thứ 3 vừa rồi. Đi bằng xe Yaris của con em gái. :)

Nói chung là Mondeo cũng đi được, chẳng sao cả đâu cụ bes ạ! Giờ còn đỡ hơn năm trước, đường nó cũng cải tạo được nhiều rồi. Mà em nhớ là đợt năm ngoái em cũng chạy bằng Mondeo đấy chứ!

gl1600

Xe điện
Đường không xấu lắm đâu cụ BES, Hà Nam từ Phủ Lý đến Thanh Liêm đường chỉ nghiêng thôi , hơi xóc chút, ngày thường chỉ sợ tắc xe chứ giờ này vắng chạy tốt. Đoạn Ninh Bình vào thanh Hóa chỉ còn xấu 1 ít đoạn Hà Trung.. Đến Đoạn này cụ để ý tay trái nhé, có 1 cái ngách rẽ vào đường kiểu nội thị sẽ tránh được đoạn xấu nhất. Có biển ngược chiều nhưng kệ nó cụ ạ:P cứ phi vào thôi. Nói chung sedan đi tốt, ko có gì đáng sợ, đi đường 1 cho nó nhanh cụ ạ. Đi ngày thường tầm đông thì chặng Hà Nam - Ninh Bình mất 55 phút, Ninh Bình - Thanh Hóa mất 1h40'. Tầm đường vắng thì Hà Nam - Ninh Bình mất 43 phút, Ninh Bình - Thanh Hóa mất 1h20'. Ngày 1 Tết chạy thả ga thì Ninh Bình - Thanh Hóa khéo chỉ hơn 1h một chút ( kể cả đoạn xấu đấy)

Chúc cụ lên đường an toàn, mồng 1 Tết đóng thì sướng phải biết. mà năm ngoái cụ đóng 6 tiếng vào đến Đồng Hới nhỉ ... He he

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Đường không xấu lắm đâu cụ BES, Hà Nam từ Phủ Lý đến Thanh Liêm đường chỉ nghiêng thôi , hơi xóc chút, ngày thường chỉ sợ tắc xe chứ giờ này vắng chạy tốt. Đoạn Ninh Bình vào thanh Hóa chỉ còn xấu 1 ít đoạn Hà Trung.. Đến Đoạn này cụ để ý tay trái nhé, có 1 cái ngách rẽ vào đường kiểu nội thị sẽ tránh được đoạn xấu nhất. Có biển ngược chiều nhưng kệ nó cụ ạ:P cứ phi vào thôi. Nói chung sedan đi tốt, ko có gì đáng sợ, đi đường 1 cho nó nhanh cụ ạ. Đi ngày thường tầm đông thì chặng Hà Nam - Ninh Bình mất 55 phút, Ninh Bình - Thanh Hóa mất 1h40'. Tầm đường vắng thì Hà Nam - Ninh Bình mất 43 phút, Ninh Bình - Thanh Hóa mất 1h20'. Ngày 1 Tết chạy thả ga thì Ninh Bình - Thanh Hóa khéo chỉ hơn 1h một chút ( kể cả đoạn xấu đấy)

Chúc cụ lên đường an toàn, mồng 1 Tết đóng thì sướng phải biết. mà năm ngoái cụ đóng 6 tiếng vào đến Đồng Hới nhỉ ... He he
Thế ạ, cụ dùng vietbando hay googlemap chỉ dùm em cái chỗ rẽ đó được không ạ?
Năm nay em tính trừ hao tuổi già và đường xấu nên sẽ xuất phát sớm hơn 1 tiếng để đến Quảng Bình vẫn kịp giờ ăn trưa.

Anna96

Xe hơi
nói chung là đường xấu cụ ah.trung bình chạy 50km/h đựoc thôi.
chúc cụ có chuyến đi vui vẻ-vừa đi vừa ngắm cảnh cho nó nhàn

gl1600

Xe điện
Thế ạ, cụ dùng vietbando hay googlemap chỉ dùm em cái chỗ rẽ đó được không ạ?
Năm nay em tính trừ hao tuổi già và đường xấu nên sẽ xuất phát sớm hơn 1 tiếng để đến Quảng Bình vẫn kịp giờ ăn trưa.
Cụ cứ để ý tay trái nhé, ngay đầu đoạn đường xấu, có cái biển cấm đi ngược chiều và cái Barie hạn chế chiều cao của xe, đoạn đó là rẽ vào các cơ quan của thị trấn Hà Trung thì phải ợ, có tầm 700-800m thôi cụ ạ nhưng tránh được đoạn xóc ngoài đường 1

Chúc mừng năm mới tất cả các cụ

bes

Xe lăn
Report tại biển Quảng Bình đây, các cụ cứ dọa em về vụ đường xấu làm em hốt hoảng tí phi vào đường HCM để bị xa thêm 60km.

Thống kê :
Từ Ninh Bình đến Thanh Hóa em chạy hết 42 phút, min 50km/h, max 120km/h.