[Funland] Hỏi kinh nghiệm cho con đi du học hè Singapore

Romeo_z

Xe hơi
Bé nhà em năm nay học lớp 8, em cũng định hướng cho cháu đi du học Singapore sau khi tốt nghiệp cấp 3 nên muốn cho cháu đi du học hè bên Sing cho quen đi.

Em search qua thì thấy nhiều bên cung cấp quá. Em muốn cho cháu đi 1 tuần thôi, 2 tuần em thấy hơi loãng. Nhiều chỗ thấy tổ chức đi cả hàng trăm cháu không biết quản lý an ninh rồi tổ chức trải nghiệm thế nào.

Cụ nào có kinh nghiệm khoản này tư véo em cái. Bà cả giục suốt mà em chưa chốt xong vụ này.

Cảm ơn các cụ !

Chỉnh sửa cuối:

hai.tranhr

Xe container
Ủn hộ Cụ. Em không có kinh nghiệm vụ này

niceshot

Xe container
Tùy theo uy tín đơn vị tổ chức thôi cụ ạ.

Đi 1 tuần thì chỉ là du lịch thôi, 2 tuần mới có tí gọi là rèn nền nếp, kỷ luật với cả vài buổi dạy về lịch sử, văn hóa, giáo dục ... của Sing.

quasin3000

Xe tăng
Bé nhà em năm nay học lớp 8, em cũng định hướng cho cháu đi du học Singapore sau khi tốt nghiệp cấp 3 nên muốn cho cháu đi du học hè bên Sing cho quen đi.

Em search qua thì thấy nhiều bên cung cấp quá. Em muốn cho cháu đi 1 tuần thôi, 2 tuần em thấy hơi loãng. Nhiều chỗ thấy tổ chức đi cả hàng trăm cháu không biết quản lý an ninh rồi tổ chức trải nghiệm thế nào.

Cụ nào có kinh nghiệm khoản này tư véo em cái. Bà cả giục suốt mà em chưa chốt xong vụ này.

Cảm ơn các cụ !
Đi 2 tuần. Nhưng cũng chẳng thu được kết quả. Ăn chơi, đàn đúm, học hành dăm ba câu tiếng Anh Singapo. Chấm hết.

Kết quả duy nhất là sống tập thể, tự lo cho bản thân khi không có gia đình. Bố mẹ sẽ nhìn nhận lại kết quả nuôi dậy con sau 15 năm đúng hay sai. Bao bọc chúng nhiều hay ít. Con mình đủ khả năng với môi trường sống tự lập hay ko. Và sẽ định hướng sau này du học hay học trong nước.

BadBoy79

Xe lăn
Em vào hóng, đang cùng suy nghĩ với cụ chủ.

jazzzzz

Xe lăn
Nếu định hướng cho con dindu học ở Sing thì cụ nên cho con theo học các trung tâm luyện thi vào công lập ở Sing (AEIS): khoảng 1,5K$ cho thời gian 1 thang chưa tính ăn ở.
Năm ngoái nhà em đi chơi bên đó gặp 2 bé học lớp 9 tự đi chơi ở Sing, hỏi ra thì 2 cháu mới sang đc 1 tuần và đã có thể tự mình đi tàu điện ngần từ chỗ ở đến lớp.
Tự lập và khám phá Sing là một trơng những chương trình đào tạo hội nhập của các trung tâm kiểu này.

Chỉnh sửa cuối:

Romeo_z

Xe hơi
Đi 2 tuần. Nhưng cũng chẳng thu được kết quả. Ăn chơi, đàn đúm, học hành dăm ba câu tiếng Anh Singapo. Chấm hết.

Kết quả duy nhất là sống tập thể, tự lo cho bản thân khi không có gia đình. Bố mẹ sẽ nhìn nhận lại kết quả nuôi dậy con sau 15 năm đúng hay sai. Bao bọc chúng nhiều hay ít. Con mình đủ khả năng với môi trường sống tự lập hay ko. Và sẽ định hướng sau này du học hay học trong nước.
Cảm ơn cụ, cụ nói đúng những gì em đang băn khoăn ạ

Romeo_z

Xe hơi
Nếu định hướng cho con dindu học ở Sing thì cụ nên cho con theo học các trung tâm luyện thi vào công lập ở Sing (AEIS): khoảng 1,5K$ cho thời gian 1 thang chưa tính ăn ở.
Năm ngoái nhà em đi chơi bên đó gặp 2 bé học lớp 9 tự đi chơi ở Sing, hỏi ra thì 2 cháu mới sang đc 1 tuần và đã có thể tự mình đi tàu điện ngần từ chỗ ở đến lớp.
Tự lập và khám phá Sing là một trơng những chương trình đào tạo hội nhập của các trung tâm kiểu này.
Cháu nhà em mới lớp 8 và xem chừng chưa chơi kiểu kia được ạ. Em định cho cháu đi thử trước xem thế nào. Nếu ổn thì năm sau mới làm kiểu cụ nói được.

The Tank

Xe điện

Cảm ơn các cụ !
Sing giờ cạnh tranh khốc liệt lắm. Cụ cho ló đi nước khác đi.
Sau này mà trụ lại đc cũng làm như trâu í. Khổ lắm! :D

quasin3000

Xe tăng
Cảm ơn cụ, cụ nói đúng những gì em đang băn khoăn ạ
Em có 2 cháu, sau khi đi về các cháu chọn học trong nước. Các cháu đã tốt nghiệp và không có ý định du học. Hỏi tại sao, các cháu không nói.

Sau này, mấy đứa đi du học về thốt lên 1 câu, mất tuổi học sinh sinh viên, tuổi trẻ cần có hoạt động xã hội nữa chứ đâu chỉ có tri thức. Sang Singapo còn đỡ chứ sang các nước khác là hầu hết về tỉnh lẻ để học. Đang sống ở HN về tỉnh lẻ nên rất dễ nản.

BKG

Xe tăng
Đi 1 tuần thì chả có tác dụng gì luôn.

jazzzzz

Xe lăn
Cháu nhà em mới lớp 8 và xem chừng chưa chơi kiểu kia được ạ. Em định cho cháu đi thử trước xem thế nào. Nếu ổn thì năm sau mới làm kiểu cụ nói được.
Đi trại hè thì đi cho biết thôi chả nhồi nhét đc cái gì đâu.
Nếu có thời gian cả nhà đi duc lich tầm 5 ngày, thuê homestay sau đo để mấy nhóc trải nghiệm tàu điện ngâm, đi siêu thị, đi chơi còn có ích hơn.

Romeo_z

Xe hơi
Đi 1 tuần thì chả có tác dụng gì luôn.
Chỉ cần giúp con tự tin hơn và làm quen dần môi trường thôi ạ. Nhiều khi để con ở nhà chẳng biết bé tự lập đến mức nào. Đùng cái hết cấp 3 lại băn khoăn thì khổ ạ

Romeo_z

Xe hơi
Đi trại hè thì đi cho biết thôi chả nhồi nhét đc cái gì đâu.
Nếu có thời gian cả nhà đi duc lich tầm 5 ngày, thuê homestay sau đo để mấy nhóc trải nghiệm tàu điện ngâm, đi siêu thị, đi chơi còn có ích hơn.
Khổ cái là cả nhà sắp xếp đi được cùng nhau 1 dịp rất khó. Như em ngày xưa lớp 9 đã đi học xa nhà, thả ra cái gì không biết trước thì biết sau. Giờ các cháu được bao bọc kỹ quá

laixe07

Xe hơi
Một dạng bày ra để kiếm tiền thôi, hiệu quả gần như ngang đi du lịch

0819466666

[Tịch thu bằng lái]
Lớp 6 thậm trí lớp 5 vẫn đi cả tháng được mà! Có tổ chức ngại gì ạ !

faceid6

Xe tải
Sing giờ cạnh tranh khốc liệt lắm. Cụ cho ló đi nước khác đi.
Sau này mà trụ lại đc cũng làm như trâu í. Khổ lắm! :D
Học NUS/NTU thì tốt chứ làm ở Sing thì chán lắm trừ khi đầu quân cho bọn to to kiểu GG/FB/MS/Apple 1-2 năm rồi nó hốt qua Mẽo.

aotim

Xe container
Người OF
Đi học hè là 1 chuyện, học cấp 3 rồi đh lại là 1 chuyện và đi làm cũng lại là 1 chuyện. Nếu có ý định thì cứ nên cho trẻ đi cho cọ xát, những việc khác sau còn nhiều thứ phải tính từ từ

MyMac

Xe điện

Đây là người không có con đi Sing nhưng lại thích nói mò.

Cụ chủ cứ cho con đi 2 tuần. Cháu học được vô số thứ đấy cụ ạ. Còn có điều kiện thì cho đi lâu hơn càng tốt. Đừng lo việc quản lý lũ trẻ. Bên đó họ có kinh nghiệm tổ chức, sắp xếp trẻ hay lắm: Giao cho 1 đứa làm tổ trưởng và nó sẽ chỉ đạo bọn còn lại. Ở nhà các tướng thì được cưng chiều, bướng bỉnh nhưng qua đó nghe răm rắp nhá. Thêm nữa là các nhân viên bên đó họ quản trẻ cực chuyên nghiệp vì họ được đào tạo, năm bắt tâm lý từng đứa. Kể cả vài trăm đứa họ nhớ hết tên. Thế nên cụ cứ mạnh dạn đưa cháu đi. Về kiểu gì cu cậu cũng khác hẳn cho coi.