[Funland] Hỏi mẹo không đi khám nghĩa vụ quân sự

Trạng thái
Thớt đang đóng

mooncafedaddy

Xe tải
Trốn tránh nghĩa vụ Quân sự là vi phạm Pháp luật

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Chào các cụ, nhà em có thằng cháu vừa tốt nghiệp đại học. Nhà ở tỉnh cũng kho khan nên trước khi ra trường cháu đã xin đc vào làm ở samsung. H đùng cái có giấy báo đi khám nghĩa vụ quân sự gửi về. Em nhờ các cụ thông thái chỉ giúp có cách nào để tránh ko phải đi nghĩa vụ quân sự ko ạ?
Em cám ơn,
ông chồng em đi học đại học 5 năm xong ra trường còn bị bắt đi học sĩ quan dự bị, đi nó cũng có nhiều trải nghiệm thú vị lắm cụ ạ! rèn luyện con người kỷ luật, chín chắn hơn. Em nghĩ gia đình cân nhắc việc có nên chạy hay ko vì chưa vợ con gì thì đi cũng tốt mà.

minhhai985

Xe lăn
lại phải gặp gỡ thôi, gặp ai để gỡ cái gì thì cụ xem ở cái giấy gọi ấy :D thằng cháu cụ ở đâu?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ, nhà em có thằng cháu vừa tốt nghiệp đại học. Nhà ở tỉnh cũng kho khan nên trước khi ra trường cháu đã xin đc vào làm ở samsung. H đùng cái có giấy báo đi khám nghĩa vụ quân sự gửi về. Em nhờ các cụ thông thái chỉ giúp có cách nào để tránh ko phải đi nghĩa vụ quân sự ko ạ?
Em cám ơn,
Có 2 cách.
1 tiền.
2. Chặt tay,chặt chân....

ông chồng em đi học đại học 5 năm xong ra trường còn bị bắt đi học sĩ quan dự bị, đi nó cũng có nhiều trải nghiệm thú vị lắm cụ ạ! rèn luyện con người kỷ luật, chín chắn hơn. Em nghĩ gia đình cân nhắc việc có nên chạy hay ko vì chưa vợ con gì thì đi cũng tốt mà.
Em thấy tư vấn này là hợp lý nhất. Cứ trải nghiệm thôi và nghĩa vụ của một nam thanh niên vẫn nên là cầm súng bảo vệ tổ quốc 24 tháng ko phải dài đối với một đời người.

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
lại phải gặp gỡ thôi, gặp ai để gỡ cái gì thì cụ xem ở cái giấy gọi ấy :D thằng cháu cụ ở đâu?
trước thì em ko nói chứ giờ khó đấy cụ ạ! nhà ai cũng có tiền mà, rồi ai cũng chạy thì lấy ai đi quân sự, rồi thì sinh ra 1 bộ phận thanh niên trẻ trốn nghĩa vụ quân sự từ đời này sang đời khác.... thanh niên trai tráng thời bình mà ngại nghĩa vụ quân sự thì thời chiến ko biết ntn? nên em nghĩ là nên đi ạ

vneseman

Xe lăn
Cụ phải lên chỗ gửi giấy hỏi chứ :D Hoặc tha-thu nhiều chút ở tay chân cũng được loại thì phải :))

Em chưa từng bị gọi đi khám nghĩa vụ bao giờ, cũng chả có mẹo gì, chỉ là họ không gọi.

obi

Xe tăng
Bảo cháu nó tập hát bài. Bác đang cùng chúng cháu hành quân.

QueViet

Xe tăng
Em cám ơn,
Đi nghĩa vụ có khi hợp mệnh hợp tuổi, hai chục năm sau đeo 4 sao 2 gạch, vẻ vang cho cả bản làng nhé

minhhai985

Xe lăn
trước thì em ko nói chứ giờ khó đấy cụ ạ! nhà ai cũng có tiền mà, rồi ai cũng chạy thì lấy ai đi quân sự, rồi thì sinh ra 1 bộ phận thanh niên trẻ trốn nghĩa vụ quân sự từ đời này sang đời khác.... thanh niên trai tráng thời bình mà ngại nghĩa vụ quân sự thì thời chiến ko biết ntn? nên em nghĩ là nên đi ạ
e trả lời câu hỏi của chủ thớt thôi, còn tinh thần thì như mợ nói. :)

k66473

Xe tăng
Em thấy tư vấn này là hợp lý nhất. Cứ trải nghiệm thôi và nghĩa vụ của một nam thanh niên vẫn nên là cầm súng bảo vệ tổ quốc 24 tháng ko phải dài đối với một đời người.
Học sĩ quan dự bị này thì chỉ có 4 tháng thôi.

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
vâng cụ, đợt đó em ở HÀ NỘi, ông ý học ở Phú Bình Thái Nguyên, sinh viên mới ra trường chưa lấy nhau, tháng lên đi thăm nom 2 lần mang đồ đạc, rồi có tý quà cho anh em đơn vị. mọi người quý còn rủ ở lại hát văn nghệ cùng, em thấy trong ấy bộ đội cũng phải làm, nhưng con nhà nông dân thì thấy bình thường, vì so với việc đi trồng cây, gánh phân, tắm cho lợn, và đi tuần đêm, tắm nước lạnh, đeo balo hành quân vài km một lần, thì sau đó về ông ấy biết bắn súng, dùng lựu đạn, biết diễn tập, ...khi có chiến tranh thì thấy thực sự bổ ích mà, em còn bảo sao ko tuyển nữ cho em tham gia với, các ông ấy cười ko ngậm đc mồm. vào đó về mới thấy quý cuộc sống hòa bình các cụ ạ!

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Học sĩ quan dự bị này thì chỉ có 4 tháng thôi.
Chuẩn cụ ạ! và vẫn phải rèn luyện và kỷ luật như bình thường. học 4 tháng xong về còn có trợ cấp một quý đc mấy trăm

Trạng thái
Thớt đang đóng