[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

melody1

Xe tải
Nói về nội địa mới và nhật xuất đi cụ
Ngay đồ xuất thì giả thiết đồ Nhật xuất Mỹ phẩm cấp đã khác đồ xuất đi Úc hay VN rồi đó cụ
Nguồn xuất có thể là cùng một chủng sản phẩm thì Made in Japan có thể xuất Mỹ hay Thailand sẽ xuất VN hay Úc .....ví dụ thế
Cụ uống lon Coca ở VN khác Mỹ
Cái xe Camry VN nếu túi khí không bung cũng chả sao, Mỹ mà túi khí không bung là sạt nghiệp ngay từ từ cụ sẽ biết tại sao nó vậy
Đúng r cụ.

Toietmoi

Xe điện
Nói về nội địa mới và nhật xuất đi cụ
Ngay đồ xuất thì giả thiết đồ Nhật xuất Mỹ phẩm cấp đã khác đồ xuất đi Úc hay VN rồi đó cụ
Nguồn xuất có thể là cùng một chủng sản phẩm thì Made in Japan có thể xuất Mỹ hay Thailand sẽ xuất VN hay Úc .....ví dụ thế
Cụ uống lon Coca ở VN khác Mỹ
Cái xe Camry VN nếu túi khí không bung cũng chả sao, Mỹ mà túi khí không bung là sạt nghiệp ngay từ từ cụ sẽ biết tại sao nó vậy
Dĩ nhiên là có phân cấp thị trường nhưng tôi đang nói đến việc 1 số người tung hô hàng Nhật nội địa lên mây, chê bai Nhật xuất khẩu.
Người dân Anh, Pháp có mua được hàng Nhật như hàng nội địa Nhật hay không? Cái bếp từ, máy rửa bát mua của Đức có ngon bằng của Nhật hay không? Nồi cơm điện, máy giặt Hàn Quốc có được như Nhật hay không?
Tôi thấy thỉnh thoảng 1 số topic hàng nội địa Nhật lại rộ lên, nào là nồi cơm, máy giăt, quạt, điều hòa, bếp từ,.. hàng cũ nhưng vẫn đỉnh của nhọn. Toàn gian thương tâng bốc để lùa gà thôi.

Toietmoi

Xe điện
He he, NTD cũng cần thông thái, ai ngẫn như mấy thím cứ "hàng đắt hơn ắt p tốt hơn" ;))
Nhiều người cảm giác hàng nội địa ngon hơn hàng xuất 1 phần do cảm giác tâm lý, số còn lại là gian thương tâng bốc để lùa gà.
Người tiêu dùng thông thái là phải tỉnh táo để không bị mắc bẫy.

TSTA

Xe container
Nhiều người cảm giác hàng nội địa ngon hơn hàng xuất 1 phần do cảm giác tâm lý, số còn lại là gian thương tâng bốc để lùa gà.
Người tiêu dùng thông thái là phải tỉnh táo để không bị mắc bẫy.
Lấy 2 món đồ cùng thời gian. Rồi so sánh vật liệu là biết thôi, cao su còn ngon ko, nhựa còn ngon ko. Đấy là cảm quan.
Muốn tìm hiểu thì tự đi mà làm chứ ai cung cấp cho mình đc.

Em làm quản lý chất lg PQA cho Canon hồi những năm 2008-2011. Phòng e phụ trách kiểm tra, đảm bảo chất lg sp của nhà máy canon Thăng long nên e khẳng định luôn hàng xuất cho thị trg nội địa Nhật ở tiêu chuẩn cao nhất, khắt khe nhất, nó dùng vật liệu tiêu chuẩn khác luôn.
Sau đến thị trg Mỹ, rồi Eu...
Mấy thị trg ĐNA thì bèo lắm.

Tiêu chuẩn test, tiêu chuẩn khe hở, kiểm tra lực, kiểm tra rơi thả, bền... giữa các thị trg là khác nhau.
Tần suất kiểm tra trên các lô hàng cũng là khác nhau.
Nếu check ngẫu nhiên lô hàng phát hiện lỗi thì mức độ nghiêm trọng, phải kéo hàng về cũng khác nhau.

Các cụ nào làm làm hàng cho bọn Nhật, có xuất đi các thị trg sẽ biết thôi.

Còn ngồi nói theo suy nghĩ của mình nó ko chuẩn.

Còn tất nhiên. Cách làm của thương gia hàng bãi là kém. Thậm chí ác cảm.
Phần nhiều là thợ đi lên.
So sao đc với độ ngũ hãng.

Việc ghét thằng bán, và việc ghét sản phẩm là 2 việc khác nhau.

TSTA

Xe container
Có những lỗi đơn giản như tiếng kêu, bề mặt nhìn ko mịn, ko đều màu. Mức độ thấp, ko dễ phát hiện.
Sau họp bàn thì các thị trg khác ok, cho xuất ko recall. Riêng thị trg JP nó lại coi là lỗi phải gọi thêm về để kiểm tra.

Có thể tiêu chuẩn quá khắt khe về thẩm my, độ bền làm cho Nhật ko phát triển mạnh thêm đc nưaz. Phải nhường cho Hàn.
Nhật nội địa quá bảo thủ, khắt khe, khó tính.
Khó tính nhiều khi quá mức cần thiết. Gây cản trở.

Gừng

Xì hơi lốp
Nhà em sài ZOJIRUSHI nên setup có thể có khác biệt chút khi chọn chế đô
Em thường đặt như sau chọn chế độ nấu thì cụ bắt đầu vào menu chuyển tới quick rồi nhất Start
Cơm chín nếu quá lâu mới ăn tới hoặc khi cần ăn nóng trở lại nhấn Cancel rồi nhấn Start trở lại khoảng 3~5 phút thì cơm sẽ nóng trở lại như mới nấu với mức độ bốc hơi nóng như cụ vừa nấu, sau đó cụ lại tắt và chuyển lại nhấn chuyển về keepwarm
Cụ thử đi sẽ không hư hại gì hết
hàng con voi của cụ là hàng xuất hay chữ loằng ngoằng ạ?

binbin2020

[Tịch thu bằng lái]
Có những lỗi đơn giản như tiếng kêu, bề mặt nhìn ko mịn, ko đều màu. Mức độ thấp, ko dễ phát hiện.
Sau họp bàn thì các thị trg khác ok, cho xuất ko recall. Riêng thị trg JP nó lại coi là lỗi phải gọi thêm về để kiểm tra.

Có thể tiêu chuẩn quá khắt khe về thẩm my, độ bền làm cho Nhật ko phát triển mạnh thêm đc nưaz. Phải nhường cho Hàn.
Nhật nội địa quá bảo thủ, khắt khe, khó tính.
Khó tính nhiều khi quá mức cần thiết. Gây cản trở.
Khắt khe, khó tính thì người dân được nhờ thôi.
Ví dụ cùng quả Vải Thanh Hà VN xuất sang Nhật thì nó đòi hỏi cao thế nào, cả về ATTP, độ đồng đều của các quả, v,v... dân Nhật được ăn vải an toàn, ngon + thẩm mỹ hơn hẳn dân VN hay TQ, Căm, Lào, v.v...

NgocDmax

Xe tăng
Nhờ tư vấn, em có cái dàn sony đời củ (CMT-M333NT) mà sao chép đĩa cd nhạc .mp3 nó không hát nhỉ? thấy nó báo đĩa chạy (thời gian chạy)???
Mấy cái đĩa mua nó hát bình thường.

Thuoc lao

Xe tăng
Cụ nào muốn tìm hiểu về món nào cụ thể em sẽ chia sẻ: hiểu về sp đó, hữu ích của những sản phẩm đó, tính năng tốt cũng như chưa tốt của các sản phẩm cùng phân khúc nhưng khác hãng .... 0902255909
Em thấy nồi Nhật cũ có loại 5tr mà có loại Nhật mới giá cũng 5tr. Cụ cho em biết Dựa vào những tính năng nào để biết chất lượng và như thế nào để không bị mua...hớ cụ nhỉ

Số Hưởng

Xe tải
Trời nắng nóng 40 độ, em ở nhà nằm điều hoà nhật bãi mà nghĩ tủi thân. Mấy hôm toàn có thớt chê người dùng với kỳ thị hàng bãi. Em thì mới dùng vài đồ nhật bãi nên ko ý kiến gì, với lại cũng có thể em may mắn, mua mấy thứ đều ổn cả: loa đài, điều hoà, máy giặt. Em thì đặc biệt ấn tượng với cái điều hoà fujitshu đời 2013 có 7 củ, chạy êm ru.
Em lập thớt này để cụ nào cùng hoàn cảnh thì vào động viên nhau.
Hôm nay em mới thấy thớt của cụ, em cũng như cụ,toàn dùng đồ Nhật bãi và cũng đặc biệt ấn tượng với cái tủ lạnh và cái điều hòa 2 chiều Toshiba.Mấy hôm lạnh sun vòi vừa rồi ,cái điều hòa phát huy tác dụng tuyệt vời.

Toilatoi242

Xe tăng
Nhà cháu 50% khựa còn đâu là rác hết ạ.

trọng_nhân

Xe điện
Giờ đồ điện tử rẻ , bảo hành 2 năm tội gì phải dùng đồ bãi trừ 1 số thiết bị đặc chủng .Em cứ Nguyễn Kim hoặc Điện máy xanh 2 thằng đó , đồ trong nhà có vấn đề cứ alo 2 tổng đài là 1 trong 2 ông xuống kiểm tra bảo hành

thinhtd

Xe container
E tưởng bên hangnhat123 là bán hàng Nhật new chứ, bên đó chăm sóc khách sau bán có vẻ kém nhỉ. Mấy tháng trước có lùm xùm 1 vụ tủ lạnh Hitachi new chuyển vào HCM của 1 mợ ầm ỹ cả fb, ko biết giờ ổn thỏa chưa :))
Em thấy bên này bán đồ sen với vòi toto rẻ lắm, không biết hàng thế nào?