[Funland] Hội phụ huynh đồng hành cùng con 2008 thi vào 10 ofer

LongLH

Xe điện
Hi các cụ, bố con em năm nay đề ra quyết tâm vào Ams mà em rất muốn đồng hành cùng con ngoài việc đi làm về chỉ biết nói lời động viên. Mà thực ra khá đớ đểnh vì ngày ngày cũng kiểu ...con học vất không? Cố lên con nhé. Đến bản thân mình còn thấy nó xàm thì chắc con cung tủi lắm.

Nên mạo muội lên đây tìm các cụ mợ cùng có hoàn cảnh tạo một nhóm để chia sẻ đồng hành với con 2008 năm tới vào 10 ạ.
Có nhóm trên facebook cụ vào đó nhiều thông tin hơn nhiều!!!

aitymo

Xe tăng
Nhóc nhà em năm nay quyết tâm thi lắm... nhưng cháu cứ làm cho một suất học trường tư để lên bàn còn thi thố đến đáu tùy khả năng không ép và ko nén căng làm gì..

NNS

Xe ngựa
chúc ba con cụ thành công, tuy nhiên cần đánh giá một cách tỉnh táo, với mục tiêu chuyên Ams thì phàn lớn lũ trẻ và phụ huynh đã có định hướng, mục tiêu và chương trình luyện công từ tàm lớp 5 rồi.

vihali

Xe container
Trên này thì chỉ có vài bố nói qua nói lại với nhau chứ fb là các mẹ mà như cụ chủ thớt cũng thấy, các mẹ mới sát sao con hơn. Thông tin, thầy cô ở fb nhiều hơn chứ.

Con em mấy bữa nữa thi nhưng không vào trường khó nên cũng vui vẻ.

Minh Quoc 79

Xe tải
Hi các cụ, bố con em năm nay đề ra quyết tâm vào Ams mà em rất muốn đồng hành cùng con ngoài việc đi làm về chỉ biết nói lời động viên. Mà thực ra khá đớ đểnh vì ngày ngày cũng kiểu ...con học vất không? Cố lên con nhé. Đến bản thân mình còn thấy nó xàm thì chắc con cung tủi lắm.

Nên mạo muội lên đây tìm các cụ mợ cùng có hoàn cảnh tạo một nhóm để chia sẻ đồng hành với con 2008 năm tới vào 10 ạ.
Hãy để quyết tâm trong tư tưởng mình và tạo sự thoải mái nhất cho các cháu cụ ạ. Chính như vậy sẽ giúp các cháu tự tin hơn.
Lập thớt thế này là cụ đã tự tạo áp lực cho chính mình và các cháu, thậm chí nếu các cháu đọc được nhưng thông tin thế này, không có lợi.
Và cũng nên có 1 phương án 2 cho tình huống phương án 1 bị loại vì như vậy bản thân các cháu cũng sẽ rất chủ động và dễ thích nghi hơn
Thường thì học Ams từ cấp 2 sẽ định hình rõ được sở thích, định hướng học chuyên gì cho cấp 3. Khổ nhất là học chuyên mà lại là chuyên không đúng sở trường, việc này lợi bất cập hại nhiều cháu và Gđ đã gặp phải
Con e cũng học Ams

Boydepzai190579

Xe tăng
Thớt hay quá,F1 nhà em cũng2008.tiện đây có cụ,mợ nào biết chỗ dậy thêm môn hóa uy tín ko a,F1 nhà em hóa kém quá

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nhân tiện trường f1 em đang tổ chức buổi talkshow trực tiếp nội dung về lứa tuổi vị thành niên chắc nhiều cụ trong thớt có con đúng độ tuổi . Em chia sẻ về các cụ cùng nghe ạ
Nãy post nhầm thớt :D

lamnguyen.0612

Xe hơi
Chúc f1 và gia đình cụ vượt qua kì thi thuận lợi và thành công :D

Trumptrong

Xe máy

Con nhà em 2k8 đây mà còn mải chơi lắm, chat với game liên tục. Chỉ còn 1 năm thôi mà học kiểu như vậy e cũng lo lắm. Con nhà cụ thi chuyên Toán Ams thì sức học và ý thức phải tốt lắm. Chúc bố con cụ thành công

Smile1102

Xe container
Nhiều lúc em cũng muốn con mình được như con cụ, chịu chơi cho thoải mái đi. Mà cháu nó thích chinh phục thì em cũng chiều ý cháu.
Mẹ cháu đã quan tâm sát sao, cháu lại có quyết tâm và chí hướng. Vậy việcc của cụ là làm cho nó trở nên nhẹ nhàng vui vẻ thôi ợ.
Cho học thêm ít thôi và cuối tuần bố con rủ nhau làm ván game hoặc đi chơi bời cho sướng. Đầu óc thoải mái, ko có tâm lý ăn thua thì thi thố cũng thoải mái hơn. Vả lại đầu óc cũng như cơ thể cần có khoảng nghỉ hợp lý để hồi phục.
Trc em làm Toán có bài nào khó ko nghĩ ra là bỏ đấy đi chơi có khi đang chơi lại giải đc.
Em nghĩ như vậy là giúp cháu tốt nhất.

my.eb

Xe điện
Em xin một slot vào cùng các cụ mợ với ạ :D

Em chẳng dám mơ cao siêu chuyên chọn gì, em chỉ mong thằng con em nó vào được cái trường C3 công lập tốt tốt 1 tý.

my.eb

Xe điện
Các cụ mợ có điểm chuẩn vào 10 của HN năm 2021-2022 thì post giùm em với nhé, cho em ngó tý, xem ông con đang ở mức nào.

Điểm 3 môn Toán Văn Anh của lớp 8 con em vừa rồi, có đến 40% các cháu dưới 16 điểm/3 môn, sản phẩm của combo online-offline kết hợp.

• Vodka
Reactions: edc

my.eb

Xe điện
Con nhà em 2k8 đây mà còn mải chơi lắm, chat với game liên tục. Chỉ còn 1 năm thôi mà học kiểu như vậy e cũng lo lắm. Con nhà cụ thi chuyên Toán Ams thì sức học và ý thức phải tốt lắm. Chúc bố con cụ thành công
Nói chuyện chat game, từ hồi học online đến giờ, nói thật em ko kiểm soát được tình hình dùng điện thoại của ông con. Thôi thì tin nhau là chính :D
Nhưng có tình huống là các ông con hẹn nhau nửa đêm dạy chơi với nhau nhé các cụ, nhà em ông bố bắt trúng quả tang ông con, thế là rút dây mạng ra, cất cục wifi đi, khỏi phải nói ông con phản ứng thế nào. Nhưng qua hôm sau lại xin lỗi, nhưng em vẫn run lắm, khoảng lặng trước cơn bão :D

Caychuoihot

Xe tải
Chả bù con cháu chỉ thích học trường làng để được chơi nhiều :D
Cụ nhầm hay con Cụ nhầm đấy. Theo ngu ý của em thì các cháu học các trường chuyên sướng hơn nhiều, nhiều hoạt động CLB, điểm kiểm tra học bạ cao...em biết nhiều các cháu học ở các trường của THPT

butchikim

Xe ba gác
Cụ nhầm hay con Cụ nhầm đấy. Theo ngu ý của em thì các cháu học các trường chuyên sướng hơn nhiều, nhiều hoạt động CLB, điểm kiểm tra học bạ cao...em biết nhiều các cháu học ở các trường của THPT
Nhầm hay không thì thực tế cuộc sống con cháu sẽ trả lời cụ ạ, con cháu có quan điểm sống riêng và cháu tôn trọng/ủng hộ điều đó ;))

edc

Xe lăn
Các cụ mợ có điểm chuẩn vào 10 của HN năm 2021-2022 thì post giùm em với nhé, cho em ngó tý, xem ông con đang ở mức nào.

Điểm 3 môn Toán Văn Anh của lớp 8 con em vừa rồi, có đến 40% các cháu dưới 16 điểm/3 môn, sản phẩm của combo online-offline kết hợp.
Theo f1 em nói, thì kết quả thi trong lớp và lớp khác cũng không tốt. Các cháu thi online điểm 9-10 rất nhiều, khi thi offline đa phần điểm trung bình khá. Rất ít cháu đạt điểm giỏi.
=> Nhà trường rất đau đầu về chỉ tiêu giỏi ;))

my.eb

Xe điện
Theo f1 em nói, thì kết quả thi trong lớp và lớp khác cũng không tốt. Các cháu thi online điểm 9-10 rất nhiều, khi thi offline đa phần điểm trung bình khá. Rất ít cháu đạt điểm giỏi.
=> Nhà trường rất đau đầu về chỉ tiêu giỏi ;))
Đúng đấy cụ. So với không khí tưng bừng của kỳ thi online kỳ 1 thì kết quả lần này là 1 sự xì hơi :D

Em vừa filter điểm ông con, may quá top 11. Ông í cứ vật vã suốt vì lạc đề với cách chấm điểm, em thì bảo con cứ kệ đi, đời còn nhiều điều ko như ý lắm, cứ từ từ mà đón nhận :D

edc

Xe lăn
Đúng đấy cụ. So với không khí tưng bừng của kỳ thi online kỳ 1 thì kết quả lần này là 1 sự xì hơi :D

Em vừa filter điểm ông con, may quá top 11. Ông í cứ vật vã suốt vì lạc đề với cách chấm điểm, em thì bảo con cứ kệ đi, đời còn nhiều điều ko như ý lắm, cứ từ từ mà đón nhận :D
Con cụ học vậy là tốt rồi. Chúc mừng cụ.
F1 em cũng 2008. Hôm trước về khoe, lần đầu tiên khi văn thi học kỳ cháu được >8đ (tức là đã thoát kiếp điểm 7) Em chưa thấy khi nào mà điểm số làm f1 hào hứng như vậy :))