[Funland] Hội phụ huynh đồng hành cùng con 2008 thi vào 10 ofer

matizvan2009

Xe ba gác
Hi các cụ, bố con em năm nay đề ra quyết tâm vào Ams mà em rất muốn đồng hành cùng con ngoài việc đi làm về chỉ biết nói lời động viên. Mà thực ra khá đớ đểnh vì ngày ngày cũng kiểu ...con học vất không? Cố lên con nhé. Đến bản thân mình còn thấy nó xàm thì chắc con cung tủi lắm.

Nên mạo muội lên đây tìm các cụ mợ cùng có hoàn cảnh tạo một nhóm để chia sẻ đồng hành với con 2008 năm tới vào 10 ạ.
ơ, lạ nhỉ, con em 2009 mà giờ mới chuẩn bị hết lớp 7 thôi. Em ở miền Trung khác miền Bắc à.

my.eb

Xe điện
Con cụ học vậy là tốt rồi. Chúc mừng cụ.
F1 em cũng 2008. Hôm trước về khoe, lần đầu tiên khi văn thi học kỳ cháu được >8đ (tức là đã thoát kiếp điểm 7) Em chưa thấy khi nào mà điểm số làm f1 hào hứng như vậy :))
Ôi cụ ơi, con cụ học tốt hơn con em í, vì con em được có 7đ Văn thôi, nhưng với ông í thế là hoành tráng lắm rồi, :D

Công nhận bọn trẻ nó cứ sống chết vì mấy cái điểm số, vui vẻ vật vã cũng vì mấy cái điểm số,

Nói vậy thôi chúng nó học hành cũng vất, nên được thế là cũng phải động viên chúng nó í cụ.

matizvan2009

Xe ba gác
Thì con cụ chủ 2008, hết lớp 8 cụ ạ :(
Vâng, tại em đọc nhanh thế này nên nhầm:
Nên mạo muội lên đây tìm các cụ mợ cùng có hoàn cảnh tạo một nhóm để chia sẻ đồng hành với con 2008 năm tới vào 10 ạ.

NNS

Xe ngựa
ơ, lạ nhỉ, con em 2009 mà giờ mới chuẩn bị hết lớp 7 thôi. Em ở miền Trung khác miền Bắc à.
thì bé nhà cụ chủ thread hết lớp 8 chứ sao nữa?
các trường khác em ko nói, nhưng riêng cái hệ Ams thì đa phần các con phải có định hướng và chuẩn bị từ lớp 4 cụ ạ, thật dã man
còn những cháu đến gần hết cấp 2 mới đặt ra mục tiêu thì 1 là phải thuộc diện kiệt xuất, 2 là thi cho vui, trải nghiệm thôi cụ.
nhìn cuộc đua của những đứa trẻ muốn lọt vào môi trường trường chuyên thật khốc liệt cụ ạ

edc

Xe lăn
Ôi cụ ơi, con cụ học tốt hơn con em í, vì con em được có 7đ Văn thôi, nhưng với ông í thế là hoành tráng lắm rồi, :D

Công nhận bọn trẻ nó cứ sống chết vì mấy cái điểm số, vui vẻ vật vã cũng vì mấy cái điểm số,

Nói vậy thôi chúng nó học hành cũng vất, nên được thế là cũng phải động viên chúng nó í cụ.
Các cháu đi học so sánh với nhau bằng điểm số mà cụ, nó là tâm lý chung. Vì có gì khác để so đâu. Có lẽ con nhà có điều kiện thì so sánh cái khác :)

Em có nói chuyện thì cháu nói; môn văn không có hứng thú học, không tìm được cảm hứng khi học trên lớp (không hiểu các cô dạy thế nào). Vì là gà công nghiệp, nên các cháu bị giới hạn hiểu biết thiên nhiên, vốn từ, cảm nhận...vậy nên viết 3 câu 6 điều là hết bài văn. Em cũng chỉ biết động vien thôi cụ :D

my.eb

Xe điện
Các cháu đi học so sánh với nhau bằng điểm số mà cụ, nó là tâm lý chung. Vì có gì khác để so đâu. Có lẽ con nhà có điều kiện thì so sánh cái khác :)

Em có nói chuyện thì cháu nói; môn văn không có hứng thú học, không tìm được cảm hứng khi học trên lớp (không hiểu các cô dạy thế nào). Vì là gà công nghiệp, nên các cháu bị giới hạn hiểu biết thiên nhiên, vốn từ, cảm nhận...vậy nên viết 3 câu 6 điều là hết bài văn. Em cũng chỉ biết động vien thôi cụ :D
Nghĩ cũng khổ các cô giáo dạy Văn cụ ạ, thời nay đa phần bọn trẻ ko có hứng thú học Văn, chỉ số ít là các bạn gái con ong chăm chỉ thì may ra,...

Chán nhất là trên dạy hết hơi dưới chúng nó ngủ gật hoặc nói chuyện, mất tập trung,

hoangson101

Xe hơi
Website
cuongphatlogistics.vn
Giờ cấp nào cũng đau đầu chứ nói gì đến đại học

nad_1996

Xe hơi
Nhóc nhà em năm nay quyết tâm thi lắm... nhưng cháu cứ làm cho một suất học trường tư để lên bàn còn thi thố đến đáu tùy khả năng không ép và ko nén căng làm gì..
Nhà em cũng làm xuất trường tư cho nó đỡ đau đầu. Con em thì chỉ thích chơi thôi không dám ép

toxic82

Xe điện
Vâng, tại em đọc nhanh thế này nên nhầm:
E đang ghi hình khóa Toán 10, cụ có thể mua hoặc e tặng ạ hehe ;)

Tuan Can

Xe container

cái bọn lệch về khtn thì văn lấy đâu ra hay cụ. Như học bạ của con em. Văn 8 điểm em định vác đơn đi kiện cô :))
Với thằng lớn nhà em lúc học cấp 3, em chỉ dạy nó các văn bản chính luận,văn phòng, hành chính ... chuẩn form. Dạng như giấy mời thì phải có những nội dung gì. Thư điện tử thì tiêu đề có ý nghĩa gì, chào hỏi và trình bày vấn đề ra sao. Còn lại học trên lớp chỉ cần qua bài là được.

• Vodka
Reactions: edc

edc

Xe lăn
Nghĩ cũng khổ các cô giáo dạy Văn cụ ạ, thời nay đa phần bọn trẻ ko có hứng thú học Văn, chỉ số ít là các bạn gái con ong chăm chỉ thì may ra,...

Chán nhất là trên dạy hết hơi dưới chúng nó ngủ gật hoặc nói chuyện, mất tập trung,
Em nghĩ sư phạm các cô rất quan trọng. Bắt đầu giữa lớp 7 em cho F1 em đi học thêm Văn (tuần 1 buổi), điểm văn cải thiện nhiều đó cụ. Trước đây tệ lắm :D

aitymo

Xe tăng
Nhà em cũng làm xuất trường tư cho nó đỡ đau đầu. Con em thì chỉ thích chơi thôi không dám ép
Vâng nhà em giờ đi nhẹ nói khẽ thôi. Tuổi này đang khó lắm chả dám nói to :)

Zin_3_cau

Xe tăng
Em cũng có con 2008, cháu đang học cấp 2 trường làng, chỉ mong đỗ được cái cấp 3 huyện thôi.

Trumptrong

Xe máy
Nói chuyện chat game, từ hồi học online đến giờ, nói thật em ko kiểm soát được tình hình dùng điện thoại của ông con. Thôi thì tin nhau là chính :D
Nhưng có tình huống là các ông con hẹn nhau nửa đêm dạy chơi với nhau nhé các cụ, nhà em ông bố bắt trúng quả tang ông con, thế là rút dây mạng ra, cất cục wifi đi, khỏi phải nói ông con phản ứng thế nào. Nhưng qua hôm sau lại xin lỗi, nhưng em vẫn run lắm, khoảng lặng trước cơn bão :D
Vụ game muốn cấm mà ko đc cụ ạ, bọn trẻ con giờ nó kết nối vs nhau qua game nên cũng phải để nó giao lưu. Nhưng 1 khi đã chơi game thì rất dễ sa đà, ko kiểm soát đc tgian. Nhà e cũng từng mấy lần rút wifi, tiếp đến là phản ứng ầm ĩ của cả con và bố mẹ rồi. Cuối cùng cũng vẫn ko cấm nó đc, chỉ giới hạn tgian dùng đt thôi

Húp sụp sụp

Xe điện
Chả bù con cháu chỉ thích học trường làng để được chơi nhiều :D
Thế cụ đồng hành cùng em, con cháu nhà chúng ta trường làng thẳng tiến :)
Sau thì lại đại học công lập rồi ra trường đi làm và vào ọp chém gió như bố chúng nó, có sẵn nick ọp roài

my.eb

Xe điện
Thế cụ đồng hành cùng em, con cháu nhà chúng ta trường làng thẳng tiến :)
Sau thì lại đại học công lập rồi ra trường đi làm và vào ọp chém gió như bố chúng nó, có sẵn nick ọp roài
Cho con nhà em theo vớiiiiiiiiiiiii>:D<:D

Húp sụp sụp

Xe điện
Cho con nhà em theo vớiiiiiiiiiiiii>:D<:D
Cụ theo mâm này thì cứ đến đúng ngày là vào lớp thôi :) cố gắng thi trung bình 8 điểm mí cả + 5/10 củ là vào lớp chọn, nếu thêm dc vài điểm thì không mất đồng nào :)
Sáng thì tự mà đạp xe đi học, chiều về cơm nước giúp bố mẹ.
Đứa lớn nhà em cũng theo hệ này, trong lớp cũng có siêu nhân 10/10, trình độ bạn này chắc ngang hs ams

my.eb

Xe điện
Cụ theo mâm này thì cứ đến đúng ngày là vào lớp thôi :) cố gắng thi trung bình 8 điểm mí cả + 5/10 củ là vào lớp chọn, nếu thêm dc vài điểm thì không mất đồng nào :)
Sáng thì tự mà đạp xe đi học, chiều về cơm nước giúp bố mẹ.
Ớ ớ, vào cấp 3 mà cứ đúng ngày ̀là vào lớp hả cụ, em tưởng phải thi trầy trật í chớ, kể cả trường làng í cụ

8đ 3 môn hay 8đ 1 môn ạ :D

Húp sụp sụp

Xe điện
Ớ ớ, vào cấp 3 mà cứ đúng ngày ̀là vào lớp hả cụ, em tưởng phải thi trầy trật í chớ, kể cả trường làng í cụ

8đ 3 môn hay 8đ 1 môn ạ :D
Trung bình 8 ợ, đấy là khóa đứa lớn nhà em