Hội SUZUKI HAYATE 125: chia sẻ kinh nghiệm sửa chữa, sử dụng

taplai2012

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ông chú Viettel của cụ ở đâu thế, cụ có thể chia sẻ địa chỉ được không.
Em cũng muốn độ thêm sạc điện thoại cho tiện, cụ mua đồ rồi nhờ cửa hàng lắp à ?
Em mua về nhờ lắp ạ. Dịch này ai mở đâu cụ.

taplai2012

Xe cút kít
Thế để em mua về rồi thử tự lắp :D
Cụ lắp ở đâu , khi nào tiện cho em xin 500 ảnh nhé.
Lâu lắm rồi cụ ạ. Đợt r en thay ắc quy. Cậu thợ quên ko lắp dây. Từ đó đến giờ em chưa sờ. Dc cái hôm cháy cầu chì lại có cái sơ cua :))

ThanhHoVinh

Đi bộ
Các bác giúp em với. Dịch dã hiện em đang 3 tại chỗ ở nhà máy (ăn, ngủ và làm việc tại công ty), chiếc hayate của em đời 2009, 2 tháng rồi nay em ra đề thử thì ôi thôi, nghe tiếng rít rít rồi lịm luôn, hôm sau ra thì chỉ nghe tiếng rung rung nhẹ, lấy cần ra đạp, vừa đạp vừa nhấn đề thì nghe tiếng rít rít nhỏ rồi tắt, tuy nhiên e thấy đèn hậu vẫn cháy và kim xăng còn hoạt động. Thường xe này e thấy vừa trượt dốc vừa đề thấy dễ nổ hơn, ko biết giờ nhờ người nào đó đẩy 1 đoạn rồi nhấn đề thì có cơ may nổ máy ko vậy các bác?
Ngoài cách trên và kích bình từ xe khác thì còn cách nào nữa ko các bác? Em hiện ko có dây điện và tua vít để kích bình nữa 🥲

taplai2012

Xe cút kít
Các bác giúp em với. Dịch dã hiện em đang 3 tại chỗ ở nhà máy (ăn, ngủ và làm việc tại công ty), chiếc hayate của em đời 2009, 2 tháng rồi nay em ra đề thử thì ôi thôi, nghe tiếng rít rít rồi lịm luôn, hôm sau ra thì chỉ nghe tiếng rung rung nhẹ, lấy cần ra đạp, vừa đạp vừa nhấn đề thì nghe tiếng rít rít nhỏ rồi tắt, tuy nhiên e thấy đèn hậu vẫn cháy và kim xăng còn hoạt động. Thường xe này e thấy vừa trượt dốc vừa đề thấy dễ nổ hơn, ko biết giờ nhờ người nào đó đẩy 1 đoạn rồi nhấn đề thì có cơ may nổ máy ko vậy các bác?
Ngoài cách trên và kích bình từ xe khác thì còn cách nào nữa ko các bác? Em hiện ko có dây điện và tua vít để kích bình nữa 🥲
Khoai cụ ạ. Xe em bị hết sạch hơi mà ko bơm dc bằng bơm ô tô hiccc