[Funland] Hội những nhà đầu tư Đất Nền Biển Phan Thiết - Bình Thuận

haingoc84 vt

Xe tải
Em Hamubay này hôm em đi ngang xem thì nó lấn biển, có làm kè đá nên không tắm được đâu...Khu dân cư phía trên bờ còn hơi lộn xộn. Được cái view đẹp.

tung1311 .

Xe điện
Em nghĩ khu này tầm 4x là hợp lý ạ, chứ 9 10 tỏi như giá mới cđt thì ko hiểu ôm bao lâu mới có lãi nữa 😳
Em ko hiểu cụ lấy đâu giá 9-10tỷ, em nghĩ mặt biển tầm 70T/m2 trở xuống là vẫn ổn, còn block trong tầm 40T/m2 đổ xuống vẫn là mức giá giữ tiền tàm tạm.

Hamubay trước pháp lý vớ vẫn xong lại bị truyền thông đánh nên giá nó kém, tiến độ bàn giao nền trước cũng chậm, CDT ko biết làm hình ảnh.
Nhưng vừa rồi e thấy tháng 2/2021 nó đã nộp thuế xong, còn tiến độ thì nó vẫn triển khai tạm tạm. Đặc biệt các cụ để ý thằng CEN mới nhảy vào, nó là vua làm giá với hình ảnh, dự án nào vào tay nó đều đc bán tốt, tăng nhiều đợt.
Em mới mua đc tầm 2 tháng nên tìm hiểu cũng khá kĩ. Cụ nào nhiều time lăn lội thì có thể săn đất dân, mâý khu xa xa biển đẹp.

redbuttlerkt

Xe buýt
Phan Thiết hiện vẫn tiềm năng nhất trong các khu du lịch biển hiện nay vì giá còn thấp, đk thiên nhiên, địa lí tốt, tuy nhiên nhảy vào mua DA thì xđ người ta tăng vài 3 lần trong 5 năm nữa nhưng mình có khi vẫn đứng yên xem thế sự vì DA tính giá của 5-6 năm tới hộ các cụ rồi
Bọn Novaworld mà lên nó sẽ hút hết khách Bình Thuận về đây , kể cả Mũi Né . Cụ có nghĩ thế ko ah ?

tung1311 .

Xe điện
Bọn Novaworld mà lên nó sẽ hút hết khách Bình Thuận về đây , kể cả Mũi Né . Cụ có nghĩ thế ko ah ?
Em không nghĩ thế, khách đến du lịch sẽ thích khám phá trừ khi chui vào resort, sẽ có 3 khu vực chính Novaworld, Mũi Né (có trượt cát nữa), khu vực trung tâm. Với cả khu vực này với Mũi Né là 2 mùa biển ngược nhau.

Nhưng thằng novaworld thấy đồn sẽ đầu tư cực khủng vào bình thuận, cái gì cũng thành to nhất khu vực nên Phan Thiết sẽ thay da đổi thịt nhanh đấy :D

diepnh81

Xe tăng
Thủ tướng qh du lịch biển từ Phú Hài đến Tuy Phong (Phan Rí cửa) nên bên Tiến Thành chỉ là ông con rơi của BT thôi, dân có sang chỉ sang chơi 1 bữa rồi về lại MN, trung tâm du lịch bên đó, Nova bên Mũi Né có 2 DA to vật vã và Bàu Trắng có DA còn to khủng hoảng nên cuộc chơi càng về sau Nova càng bán đất đẹp càng đắt (bên Bàu và MN) sẽ đẹp hơn Tiến Thành nhiều nên bên phía Bắc PT vẫn phát triển hơn và ăn theo nova và hạ tầng phát triển

Dream68

Xe tải
đất mặt biển giờ còn không các cụ nhỉ

cu mậm

Xe buýt
Mũi né Domaine cũng là thằng mang con bỏ chợ cụ ạ
Theo nó ko ăn thua đâu , . Còn giá tri đất đai nó cũng vẫn thế thôi , bên trong còn một thằng nữa ôi hơn , giá rẻ hơn , đang có mấy căn thi công dược phần thô bỏ đó
400 m còn có hơn 4 tỷ , em ko dám vào chỗ này , sổ sách mắc lại thì đau đầu lắm
Sealinks bây giờ giá thế nào rồi cụ ơi? Nếu giờ vào thì liệu ok ko ah? E có thích có lô vừa cho thuê vừa thỉnh thoảng vào nghỉ được ah.

cu mậm

Xe buýt
Thật ra trong thời điểm này đang covid , Ngay cả Sealinks hay Ocean vítar đều còn trống trên 70%
Trước đây , khi du lịch đang thịnh cụ có muốn thuê 1 căn biệt thự liền kề Sealinks thì phải đặt trước khá lâu mà còn không có
Giờ thì khác - em đi nhiều lần khu này có những căn không có ai ở lâu ngày cỏ hoang đã mọc , và chán đời lắm
Nếu cụ tính đến khả năng đông khách sau khi sân bay đã xong thì mua đất nền ,
Em biết có 1 nền 240m bên cạnh em đang rao bán giá 20
Cụ mua xomg chờ thằng Sealinks mở bán thì kiểu gì cũng lãi , còn xây dựng cụ bỏ ra 2 tỷ là mỹ mãn luôn , thuê rạng đông thi công luôn , 6 thấng cụ có biệt thự ngay- nó giao nhà và sổ đỏ ODT vĩnh viễn luôn cho cụ
Còn cụ thuê thằng ngoài thi công cũng được , nhưng nó bắt thi công theo thiết kế của nó , và nhà thầu phải chứng minh năng lực
Biệt thự liền kề Sealinks thì đẳng cấp nhất trong khu vưc , và đã đi vào hoạt động
Cụ phải xem xét về cơ sở hạ tầng nó hơn mấy thằng khác nhiều , nó lại là thằng thao túng toàn bộ thị trường Bình Thuận , nó mới ra sổ đỏ ODT vĩnh viễn cho cụ được ngay sau khi cụ cầm chìa khoá
nhưng vì thế giá của nó cao , cao hơn so mấy thằng khác , nhưng em thì quan điểm là em ko thả bò ra đuổi
Có thằng bạn em cũng vào thằng Goldsand Hill villa 2 lô đã mấy năm nay hơn chục tỷ nhưng như ngồi trên đống lửa , lúc em bảo thì không nghe chỉ vì nó rẻ hơn 1 tý giờ ôm mồm , bởi thằng chủ đầu tư lấy tiền nhưng không làm gì ,
Khu đất thì đẹp nhưng thằng chủ đàu tư không có khả năng nên bao năm nay vẫn im lìm
Đến con đường đi lên còn không đi được
Mà vừa rồi mưa , nó sụt đất xuống đầy đường , thế mà thằng chủ đầu tư dám cho lính điện cho khách hàng , mang một đống xe ben ra hốt đất đi và quăng chài là đang làm , hôm sau nó bắt đóng thêm tiền , và hôm nay thì rút hết xe cộ về
Giờ nó muốn ra chấp nhận bằng giá hoặc lỗ chút mà cos ra được đâu
Gọi điện khảo giá thì sale bẩu đã lên giá 40 % , nhưng thực tế thì chả ma nào dám nhảy hố vôi ở đấy
Cụ inbox e thông tin nền 240m kia với nhé. E thấy cụ am hiểu rất sâu về đất Mũi né, và cũng rất chịu khó chia sẻ thông tin. Thanks cụ nhiều.

Tuanphan333

Xe tăng
Cảm ơn cụ

Mặt biển em thấy báo 9 tỷ mảnh 126m2 , không cần xây, sổ lâu dài nhưng cuối năm mới nhận được
mặt sát biển giá tầm 9,5 tỷ cụ ạ (dãy này dc xây 4 tầng), mà đợt này mở có mấy lô sát biển đã bán hết rồi, dãy trong hướng nhìn biển dc xây 6 tầng chỉ còn 1 lô nhìn biển thôi còn lại là các lô quay vào trong
Bảng hàng em mới cập nhật các cụ ngó qua

cu mậm

Xe buýt
Sealiks có lô đã chia đủ các loại diện tích , 300 m , 250 m , 400m , nhưng chưa mở bán , em có 1 lô mua lại của ông Hai là do ông ấy được Rạng đông tặng mà không sử dụng , em mua lại của bà vợ ông hai đã lâu rồi , giờ thì em vứt đó , sang năm em mơi tiến hành thuê bên Rạng đông thi công , giá 40 thì chát quá cụ ạ !
em biết ở Sealinks còn mấy lô ngoại giao họ ra giá 20 , lâu lâu nay em cũng ko hỏi lại
Nó có phải là các lô ở khu Royal Hill sát cạnh đấy ko ah?

tung1311 .

Xe điện
mặt sát biển giá tầm 9,5 tỷ cụ ạ (dãy này dc xây 4 tầng), mà đợt này mở có mấy lô sát biển đã bán hết rồi, dãy trong hướng nhìn biển dc xây 6 tầng chỉ còn 1 lô nhìn biển thôi còn lại là các lô quay vào trong
Bảng hàng em mới cập nhật các cụ ngó qua
Các cụ lùng các hàng cũ ý, giá tốt hơn nhiều B12 (B41), B33, B34, B35, B36, B37, B38.
Trong tất cả e đánh giá B34 (dưới 30T), B38 (dưới 35T), B41 (dưới 50T) là các vị trí đang có giá cực hời trên thị trường mà ngay gần đường nối trung tâm, sắp ra sổ.

Tuanphan333

Xe tăng
có cụ nào quan tâm lô mặt biển giá rẻ hơn Cen bán ko ạ

redbuttlerkt

Xe buýt
Các cụ lùng các hàng cũ ý, giá tốt hơn nhiều B12 (B41), B33, B34, B35, B36, B37, B38.
Trong tất cả e đánh giá B34 (dưới 30T), B38 (dưới 35T), B41 (dưới 50T) là các vị trí đang có giá cực hời trên thị trường mà ngay gần đường nối trung tâm, sắp ra sổ.
Nhờ cụ đánh giá B37 mặt A25, B32 mặt A20 giá khoảng bao nhiêu thì nhập được ah ? Không biết 2 khu vực này thì xây được mấy tầng cụ nhỉ ?

Tranviet236

Xe tải
Thủ tướng qh du lịch biển từ Phú Hài đến Tuy Phong (Phan Rí cửa) nên bên Tiến Thành chỉ là ông con rơi của BT thôi, dân có sang chỉ sang chơi 1 bữa rồi về lại MN, trung tâm du lịch bên đó, Nova bên Mũi Né có 2 DA to vật vã và Bàu Trắng có DA còn to khủng hoảng nên cuộc chơi càng về sau Nova càng bán đất đẹp càng đắt (bên Bàu và MN) sẽ đẹp hơn Tiến Thành nhiều nên bên phía Bắc PT vẫn phát triển hơn và ăn theo nova và hạ tầng phát triển
Cụ cho em hỏi quy hoạch ở tuy phong bình thuận có nhiều dự án không và đầu tư tại đây có ok ko cụ

MEC V6

Xe điện
View attachment 6167837

Chẳng là đợt này thấy tivi báo đài nhắc đến Phan Thiết thường xuyên quá nên tuần trước em với mấy anh trong hội đầu tư cũng vào tận nơi để xem dự án qua sự giới thiệu của một em Sale bên sàn Mai Việt Land gì đó .
Qua 2 ngày khảo sát kỹ thì em đánh giá Phan Thiết thời điểm này vào được , tuy giá cũng đã khá cao sau đợt sốt đất năm trước . Nhưng về cơ bản vẫn rẻ nếu so với tiềm năng của nó hay so với các thị trường như Nha Trang Đà Nẵng Phú Quốc. Thậm chí đang rẻ hơn khá nhiều so với các thị trường du lịch nửa vời như Thanh Hoá , Nghệ An.
Hiện giờ em đang phân vân giữa 2 dự án là Summerland ở mặt đường Võ Nguyên Giáp và khu Nova World ở khu Tiến Thành.
Trong hội nếu có bác nào đã từng tìm hiểu và có thông tin 2 dự án này thì cho em xin đánh giá Khách quan và công tâm nhất với ạ. Thanks all.
Em cũng quan tâm chỗ Nova World nhưng thấy giá cao khủng khiếp và pháp lý tn

terwa

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi giờ phan thiết khu nào pháp lý ổn nhất (có sổ), view đẹp. E từ đó giờ ko làm phan thiết ko rõ, có người quen hỏi, mong các cụ chỉ giáo

Văn Đoành

Xe điện
Các cụ cho e hỏi giờ phan thiết khu nào pháp lý ổn nhất (có sổ), view đẹp. E từ đó giờ ko làm phan thiết ko rõ, có người quen hỏi, mong các cụ chỉ giáo
Khu Phố Biển Phan Thiết của Rạng Đông ( trên khu đất sân golf Phan Thiết ngày trước). Khu này đẹp nằm cạnh các trục đường lớn và sát biển