[Funland] Hỏi thời gian xét duyệt hồ sơ vay bank mua nhà

NayruLove

Xe buýt
Như tiêu đề, CCCM có biết thời gian xét duyệt hồ sơ vay bank mua nhà của một số bank không cho em xin thông tin tham khảo với.
Đợt này em đang làm hồ sơ vay mua nhà bên shinhan bank, thấy bạn Chuyên viên bên đó nói phải mất 1 tuần hoặc hơn mới xong, mà hồ sơ của em thấy bạn đó nói hoàn thành rồi nộp từ chiều thứ 3 rồi, giờ chờ họ phân người xử lý hồ sơ và thẩm định thôi. Trước khi nộp hồ sơ thì bạn Chuyên viên đó đã check CIC với cũng qua căn hộ chụp ảnh lấy thông tin, cũng có bên bank thẩm định sơ bộ giá trị căn hộ rồi (sau này nếu duyệt còn có đội chuyên đến thẩm định giá trị lần nữa).
Em thì không ngại lâu mấy, có điều lâu quá bên chủ bán lại ảnh hưởng tâm lý chứ, vì xog rồi làm hđmb rồi bank trả $ nhưng khóa tài khoản, phải xog sổ đỏ, rồi đi đăng ký giao dịch bảo đảm sổ đỏ rồi chủ bán mới rút đc $.
Mà đợt này xem báo thấy bảo room cho vay của một số ngân hàng đang thắt chặt hoặc hết rồi, nhỡ đến tuần sau họ báo từ chối hồ sơ thì lại phải đi chạy sang ngân hàng khác làm lại hồ sơ từ đầu, cứ thế không biết đến bao giờ mới vay đc $ mua nhà, mà cọc ghi hạn 30 ngày là làm hdmb rồi, hơn nữa càng lâu càng tạo tâm lý xấu cho bên bán, nên cũng khá hoang mang mà ngại chẳng nhẽ suốt ngày giục hỏi bạn chuyên viên làm hồ sơ cho mình.
Giờ hỏi thăm các cụ xem còn cân đối ngân hàng nào xét duyệt hồ sơ nhanh mà lãi suất chấp nhận đc để còn dự phòng trường hợp tuần sau bị từ chối hồ sơ bên này thì chạy sang bên kia :(

P/S: Cám ơn CCCM, cuối cùng em đã ký xong hợp đồng vay ngân hàng với shinhan rồi, mất đến 13 ngày, gần 2 tuần (tính cả t7, cn).

Chỉnh sửa cuối:

NayruLove

Xe buýt
Cám ơn cụ, em đang đợi kết quả của bên kia đã xog mới tham khảo :(