Hỏi thông tin mua Forte mới.

thanh3e

Xe tải
Ông anh em mê tít con Phọt-te nên quyết tâm tìm nơi đặt xe. Ông í hỏi được 1 chỗ giá 28k nhưng phải đặt cọc trước khoảng 1k - xe về đến cảng nộp tiếp 10k.
Em thì không rành về khoản đặt cọc cũng như giá cả của em nó như thế đã hợp lý chưa? Các bác cho em xin ý kiến với. Có chỗ nào giá hợp lý thì chỉ em luôn cho ông í tham khảo.
Thank các bác! (b) (b) (b)

Cuabien

Xe điện
Cụ ĐẬP TAN BÓNG ĐEN lại qua hỏi Forte à ? Ông anh cụ hỏi ở đâu giá 28k và cho bản gì em thầy dùi cho ? Nếu để giới thiệu thì nói thật là em cũng uy tín mỗi Hoàng Gia thôi, nếu cần gì cụ cứ PM em góp ý cho cụ miễn phí. :6:

Vụ thanh toán thì cụ cứ đặt khoảng 500 $ thôi, bao giờ giao xe thanh toán 15k nữa rồi hôm nào nhận giấy tờ thanh toán nốt.

remlun

Xe tải
rá rổ thì tùy thuộc vào option cụ ợ, chúc ông anh nhà cụ mau lấy dc xe

thanh3e

Xe tải
Em thấy ông í hí hửng khoe là full option. Mà đặt của dân làm xe buôn thôi, không phải xâu-rum đâu ợ.

Cuabien

Xe điện
Em thấy ông í hí hửng khoe là full option. Mà đặt của dân làm xe buôn thôi, không phải xâu-rum đâu ợ.
Vì có vài ông buôn không xâu rum đã bị anh em KFC đưa vào sổ đen rồi vì rất nhiều lý do ! Nói anh cụ nếu có máu cũng tỉnh tác về các điều khoản và Option trong hợp đồng nhé !

thanh3e

Xe tải
Thì thế, chiều nay ngồi cafe, nghe ông í khoe em có biết gì đâu. Nhưng nhớ OF mình có hội Forte nên cứ nhận "nhiệm vụ" hỏi các bác thông tin chính xác.
Em biết chắc các bác sẽ giúp mà. hi hi (mình phục mình quá!) :6:

leanhngoc

Xe hơi
ae mua xe nhập khẩu thì qua 268 trung kính nhé, có cty nhập khẩu trực tiếp giá gốc ko lo bị chém, ae ĐT thử số này mà hỏi 0912488600.
kinh nghiệm mua xe là hỏi thật nhiều & đi xem nhiều. ở đâu rẻ thì mua, mua đc xe thì mời em volka nhe.

thaoeo

Xe buýt
dòng Forte này thì cứ pm hỏi lão cuabien, chủ tịch hội gà rán KFC đó. nếu lão trả lời không ưng ý thì cứ bẻ càng lão ấy đi :21:

training

Xe tăng
Em thấy Auto Thăng Long trên Cầu Giấy báo em bản SLi ghế nỉ - da là 28k chưa mặc cả. Chắc bớt đc chút chút nữa nhỉ(b)

pilotco2

Xe hơi
các cụ ở HN nhờ cụ cuabien tư vấn là chuẩn không cần chỉnh. Cụ cua vừa biết nhiều về xe, vừa nhiệt tình. Hôm nào em lấy xe, nếu cụ rảnh xuống HP chơi, đánh giá xe cho em cái. Em mời cụ ra ĐS làm tí cua ghẹ hóng gió(b)

thanh3e

Xe tải
Thế túm lại giá 28K cho bản full là đắt hay rẻ bác Cua ơi? :^)

Quang Minh

Xe hơi
Em chả hiểu kiểu gì mà bác Cua cứ tư vấn sang bên Hoàng Gia (Chắc có dính lứu gì đây), em thấy HG giá đắt nhất ở HN này. Bản SLI special HG thấp nhất cũng 29.3k.

Em thấy ở mấy Showroom ở Cầu Giấy đòi 28.5k chưa mặc cả, ví dụ như bác chủ thớt mua được 28k là giá rẻ rồi (với trường hợp bác đừng nhầm bản SLI Basic nhé)
Bác phải lưu ý là ở VN mới có bản SLI Special thôi chưa phải là full bác ợ.

Chúc bác mua sớm mua dc xe.

Cuabien

Xe điện
dòng Forte này thì cứ pm hỏi lão cuabien, chủ tịch hội gà rán KFC đó. nếu lão trả lời không ưng ý thì cứ bẻ càng lão ấy đi :21:
Lão đừng có chọc thối gây mất đoàn kết nội bộ KFC nhé, Chủ tịch KFC là Kenu cơ chứ không phải em ! :P

Mà càng em thì bị bẻ gãy từ lâu rồi, giờ còn mỗi chức năng bò ngang thôi ! :))

Vietcurrency

Xe hơi
Em chả hiểu kiểu gì mà bác Cua cứ tư vấn sang bên Hoàng Gia (Chắc có dính lứu gì đây), em thấy HG giá đắt nhất ở HN này. Bản SLI special HG thấp nhất cũng 29.3k.

Em thấy ở mấy Showroom ở Cầu Giấy đòi 28.5k chưa mặc cả, ví dụ như bác chủ thớt mua được 28k là giá rẻ rồi (với trường hợp bác đừng nhầm bản SLI Basic nhé)

Cụ nào có xe SLi Special giá 29k và có xe giao ngay thì cho em xin cái địa chỉ, em đến xuống tiền lấy luôn
Cụ nào đã đặt xe và xe về đến HN rồi nhưng không lấy thì nhường cho em nhé, em xin vote cho cụ đó 365 ngày liền :P và (b) ạ

Cuabien

Xe điện
Thế túm lại giá 28K cho bản full là đắt hay rẻ bác Cua ơi? :^)
Bản Full Option thì em chưa nhìn thấy nó như thế nào. :102:
1. Bản SLi Black Special (Gói cao nhất hiện có trên thị trường) thì bao gồm thế này :

Phanh đia 4 bánh có chống bó cứng phanh ABS
Hệ thống phân phối lực phanh điện tử EBD
Trợ lực lái EPS
Hệ thống Winter mode
Điều hòa tự động
Gương kính điện, gương gập điện
Khóa cửa trung tâm
Vô lăng điều chỉnh cao thấp
Hộp số tự động 4 cấp.
Hệ thống kiểm soát tiêu thụ nhiên liệu ECO.
Cửa kính lái cảm ứng vật cản, kính lái 1 chạm
Đèn pha cảm ứng chiếu sáng tự động, đèn gầm.
Túi khí an toàn hàng ghế trước.
Kết nối điện thoại Bluetooth, tích hợp điều khiển âm thanh trên vô lăng và chế độ thoại rảnh tay.
Cửa sổ trời.
Nội thất da đen cao cấp, sấy ghế hàng ghế trước.
La răng đúc hợp kim nhôm, 17 inch
Hệ thống âm thanh CD, MP3, cổng kết nối USB, AUX, Bluetooth (Em khuyên các cụ đừng nghe quảng cáo vụ có DVD vì thực chất cái màn hình đó thực hiện được mỗi chức năng GPS thôi, không xem được DVD đâu ạ)
Cảnh báo lùi (Có hiện thị trên đồng hồ táp lô)
Gương chống chói ECM
Chìa khóa điều khiển từ xa, khóa Key Les't Go ; nút khởi động Start/Stop.
Đồng hồ hành trình
Xi nhan gắn trên gương
Tay nắm cửa mạ crôm

Ống xả kiểu thể thao

Chế độ bảo hành nữa cụ nhé ! Nếu bản của anh cụ hỏi Option như vậy thì giá đó đúng là giá trong mơ rồi, múc khẩn trương không người bán người ta đổi ý. :6:

2. Nếu là bản SLi Basic thì những mục em đánh chữ đỏ sẽ thay bằng :

- Không có Winter mode
- Điều hòa điều chỉnh cơ
- Ghế da pha nỉ
- Hệ thống cảnh báo lùi bằng âm thanh
- Ống sả kiểu liệt dương

3. Có một số Sâu róm đang quảng cáo Full Option (giá thấp hơn một chút) thì lúc em lang thang tìm hiểu để mua thì nó có Option đại khái thế này :

Phanh đia 2 bánh trước, phía sau tang trống, chống bó cứng phanh ABS
Hệ thống phân phối lực phanh điện tử EBD (Quảng cáo là có nhưng do chỉ có 2 phanh trước đĩa nên em cũng không dám nói là có hay không)
Trợ lực lái EPS
Điều hòa tự động
Gương kính điện, gương gập điện
Khóa cửa trung tâm
Vô lăng điều chỉnh cao thấp
Hộp số tự động 4 cấp.
Hệ thống kiểm soát tiêu thụ nhiên liệu ECO.
Cửa kính lái cảm ứng vật cản, kính lái 1 chạm
Đèn pha cảm ứng chiếu sáng tự động, đèn gầm.
Túi khí an toàn hàng ghế trước.
Màn hình DVD (Nhưng không xem gì được goài sử dụng GPS), tích hợp điều khiển âm thanh trên vô lăng và chế độ thoại rảnh tay.
Cửa sổ trời.
Nội thất da pha nỉ, sấy ghế hàng ghế trước.
La răng đúc hợp kim nhôm, 17 inch
Hệ thống âm thanh CD, MP3, cổng kết nối USB, AUX, Bluetooth
Cảnh báo lùi (Không hiện thị trên đồng hồ táp lô mà chỉ cảnh báo bằng âm thanh như bản Basic)
Gương chống chói ECM
Chìa khóa điều khiển từ xa, khóa Key Les't Go ; nút khởi động Start/Stop.
Đồng hồ hành trình
Xi nhan gắn trên gương
Tay nắm cửa mạ crôm

Ống xả kiểu liệt dương

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện

Em có gì bên Hoàng Gia hay không cụ mặc mệ em, cụ có cần chọc ngoáy liên tục thế không ? Mua ở đâu, của ai là quyền của người thanh toán tiền chứ đếch liên quan tới em, bọn em chỉ là đi trước một bước nên tư vấn thôi. Nếu cụ hay cụ tư vấn cho anh em chỗ nào dịch vụ ngon hơn để mua đi chứ KFC bọn em phần lớn lấy xe Hoàng Gia và đều công nhận dịch vụ bán hàng của họ vượt trội so với chỗ khác (Xin lỗi một vài cụ ở Công ty khác cũng nhập khẩu em này mà bọn em chưa có cơ hội được xem và giao dịch nếu câu em nói có sự đụng chạm). Em không chê bai bất cứ Sâu rum nào nhưng cái gì tốt em sài, bỏ ra thêm một chút tiền mà mua được dịch vụ tốt, thoải mái tư tưởng đỡ phải lăn tăn chẳng lý do gì lại không khen !

Chỉnh sửa cuối:

sun10

Xe buýt
*** cái bác Quang Minh, bác nên đi thay dầu cái phần nằm trên cổ bác đi, nó chạy hơi nhiều mà chưa được bảo dưỡng định kì ...
Éo thấy bác đóng góp ý kiến gì xây dựng cả mà toàn vào ném đá vớ vẩn, nào là kenu, cuabien là sales bán Forte, rồi lại bảo người ta dính lứu tới salon auto, nếu bác còn viết kiểu này thì nên lượn đi chỗ khác cho nước nó trong nhé.

Cuabien

Xe điện
Cụ nào có xe SLi Special giá 29k và có xe giao ngay thì cho em xin cái địa chỉ, em đến xuống tiền lấy luôn
Cụ nào đã đặt xe và xe về đến HN rồi nhưng không lấy thì nhường cho em nhé, em xin vote cho cụ đó 365 ngày liền :P và (b) ạ
Giá thì em không bàn nhưng xe giao ngay giờ khó lắm cụ ạ ! Trước là 20 ngày chắc giờ là cả tháng mới thấy mặt mũi em nó ! :'( Giờ đặt xe nhanh chắc chỉ có New Cerato hoặc trả nhiều tiền hơn người đặt trước may ra lấy sớm nhưng mà cũng ít salon dám vì còn giữ uy tín nữa !:^)

Cụ chịu khó đọc lại bài cũ, em nhớ không nhầm thì hôm truớc có cụ gì gì nói muốn nhượng lại một em mầu bạc thì phải !

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
*** cái bác Quang Minh, bác nên đi thay dầu cái phần nằm trên cổ bác đi, nó chạy hơi nhiều mà chưa được bảo dưỡng định kì ...
Éo thấy bác đóng góp ý kiến gì xây dựng cả mà toàn vào ném đá vớ vẩn, nào là kenu, cuabien là sales bán Forte, rồi lại bảo người ta dính lứu tới salon auto, nếu bác còn viết kiểu này thì nên lượn đi chỗ khác cho nước nó trong nhé.
Thay dầu phần đấy sợ sai loại lại thành nhặt lá đá ống bơ thì khổ ! :))