Hỏi thủ tục chuyển vùng xe ô tô của cùng một người đứng tên

donduong

Xe tải
Các bác cho e hỏi như sau: bố em có đứng tên chính chủ 1 xe ô tô biển Vũng tàu. Hiện nay hộ khẩu của bố em đã chuyợpp ển ra ngoài Hà nội (nhưng vẫn chưa đi làm chứng minh thư mới ở Hà nội). Nay bố em muốn mang xe ra Hà nội và đổi biển số của Hà nội, vẫn đứng tên bố em thì sẽ phải làm những thủ tục zì, phải mất các khoản phí và lệ phí nào, và bao nhiêu tiền??????. Trường hợp bố em làm hợp đồng công chứng cho tặng con chiếc xe đó cho e, và e cũng có hộ khẩu tại Hà nội, thì chiếc xe đó cung sẽ phải làm những thủ tục zì, chi phí các khoản là bao nhiêu, và em có phải nộp thuế trước bạ sang tên đổi chủ kg??? Xin cảm ơn các bác nhiều

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
lão được miến thuế và biển 150k nếu giữ tên ông già và làm thủ tục miễn thuế...trước đó cần rút hồ sơ từ vũng tàu lý do di chuyển theo khẩu mới...còn sang tên cụ thì nên làm mua bán sẽ mất tiền thuế và 20 củ biển :))
Các bác cho e hỏi như sau: bố em có đứng tên chính chủ 1 xe ô tô biển Vũng tàu. Hiện nay hộ khẩu của bố em đã chuyợpp ển ra ngoài Hà nội (nhưng vẫn chưa đi làm chứng minh thư mới ở Hà nội). Nay bố em muốn mang xe ra Hà nội và đổi biển số của Hà nội, vẫn đứng tên bố em thì sẽ phải làm những thủ tục zì, phải mất các khoản phí và lệ phí nào, và bao nhiêu tiền??????. Trường hợp bố em làm hợp đồng công chứng cho tặng con chiếc xe đó cho e, và e cũng có hộ khẩu tại Hà nội, thì chiếc xe đó cung sẽ phải làm những thủ tục zì, chi phí các khoản là bao nhiêu, và em có phải nộp thuế trước bạ sang tên đổi chủ kg??? Xin cảm ơn các bác nhiều

donduong

Xe tải
tk bác nhé. có bác nào biết cứ post lên đây giúp e nhé

donduong

Xe tải
tk bác Kieninnova nhiều. Nếu vẫn giữ tên ông già e thì sẽ chỉ mất có đúng 150k tiền biển. Bác cho hỏi là bố mẹ ruột cho con, có giấy tờ chứng minh là cho tặng muh vẫn phải mất thuế và phí như vậy ah. Nếu e chuyển theo dịch vụ của cty bác thì phí dịch vụ là bao nhiều ah?

diepdd087

Xe tải
tk bác Kieninnova nhiều. Nếu vẫn giữ tên ông già e thì sẽ chỉ mất có đúng 150k tiền biển. Bác cho hỏi là bố mẹ ruột cho con, có giấy tờ chứng minh là cho tặng muh vẫn phải mất thuế và phí như vậy ah. Nếu e chuyển theo dịch vụ của cty bác thì phí dịch vụ là bao nhiều ah?
Bố mẹ cho con thì vẫn phải mất thuế và tiền biển 20trieu cụ nhé! nếu xe đó vẫn giữ nguyên tên Bố cụ thì cụ làm thủ tục di chuyển nguyên chủ( có nghĩa vẫn giữ nguyên tên Bố cụ, chỉ thay đổi địa chỉ ra HN thôi ah) sau đó Bố cụ sẽ được miển thuế và tiền biển 150k nhé!

donduong

Xe tải
Tk bác. nếu giữ nguyên tên bố em làm có nhiều thủ tục và phức tạp kg ah? nếu bên bác làm dịch vụ này trọn gói thì ntn ah?

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Cái này cũng đơn giản . Hộ khảu bác trai đã chuyển ra Hà Nội rồi đúng ko ạ .
Quay về PHòng CSGT vũng tàu xin rút hồ sơ ra HNooij vs lí do di chuyển nguyên chủ. Mang theo CMND đang sử HK mới nhé, Tùy từng nơi có nơi phải viết đơn cam đoan có nơi ko cần viết . Khai vào 2 tờ khai sang tên di chuyêrn, Cho XXX 1 đên 1,5 củ rút đc trong ngày .
Ra HN thì sao y bản chính chứng minh ND và sộ hổ khẩu ra Chi cục thuế nơi bác đăng ký hộ khẩu làm miễn thuế vs lí do di chuyển nguyên cchurt, cho thuế mấy trăm K uống nước. Lên công an nhập khám hồ sơ bình thường nhwos là cà số máy số khung cụ nhé, bấm biển 5 số mới luôn mất 150K tiền biển. Nhớ là có lót bi cụ nhé. Chúc cụ thành công
Tuần tự hồ sơ làm từng bước như em nói là ok hết cụ ah . Cũng ko quá phức tạp đâu cụ ah

Chỉnh sửa cuối: