[Funland] Hỏi thủ tục ly hôn khi không liên lạc được với chồng?

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Bất đắc dĩ em lên đây hỏi nhờ các cụ nếu có kinh nghiệm chia sẻ giúp em để thực hiện thủ tục ly hôn.
Buồn lắm các cụ ạ, đứa em gái em lấy chồng mà k hạnh phúc. Chuyện thì dài dòng nhưng giờ nhà em phải hỗ trợ giúp về thủ tục sớm giải thoát cho nó.
Chồng nó đi làm xa từ Tết năm 2020 chả khi nào về thăm vợ, tiền thì giữ riêng hoặc gửi mẹ chồng. Em gái, mẹ em và cả em gọi điện nhắn tin qua điện thoại, zalo, facebook đủ cả mà k hề phản hồi hay nghe máy cả năm nay rồi. Gọi là cắt đứt liên lạc. Mà nhà nó còn có ý định giấu thông tin liên lạc khi hỏi thì ai cũng trả lời k biết. (Có lúc em còn nghĩ tìm nó đấm cho vài phát cho chừa, nhu nhược, yếu sức khỏe, yếu sinh lý, k bảo vệ hay chăm sóc được cho vợ).
Em gái em đưa đơn li dị, bảo ông bà gọi chồng về thì mẹ chồng lại sửng cồ nhảy bổ lên vì sĩ diện chứ cũng k mặn mà. (Ông bà suy nghĩ lạc hậu và trình độ cũng thấp, xưa mới cưới còn cầm giấy đăng ký kết hôn của vợ chồng nhà nó cơ, kiểu như tưởng cầm giấy ấy là khống chế được).
Giờ em muốn giúp nó giải quyết cho nhanh nhưng vào tình cảnh k liên lạc được với chồng nó thì xử lý như nào? Hai đứa thì tài sản chung: Không. Con: chưa.
Mong các cụ biết chút ít về vấn đề này chia sẻ giúp em để giải quyết cho nhanh gọn. Thậm chí em đã tính nước phong bì cho tòa để cho em gái em còn có cơ hội làm lại.

Matizcoi

Xe cút kít
Thuê luật sư, hoặc đi thẳng tòa, xử vắng mặt được mà cụ :D

quangsot

Racing Boy
Làm thủ tục đơn phương ly hôn. Do không có thông tin của chồng thì còn phải làm thủ tục tìm kiếm người vắng mặt tại nơi cư trú nữa. Nói chung là mất nhiều thời gian.

xuanphuongccs

Xe điện
Làm thủ tục đơn phương ly hôn. Do không có thông tin của chồng thì còn phải làm thủ tục tìm kiếm người vắng mặt tại nơi cư trú nữa. Nói chung là mất nhiều thời gian.
Không đến nỗi thế đâu cụ Tòa nó đăng thông tin 6 tháng không ll lại coi như không có.

taplai2012

Xe ngựa
Quy định thì 2 năm.
Phụ nữ thì gần như bất cứ khi nào cũng có thể đơn phương ly dị. Trong trường hợp em gái cụ tòa nào cũng giải quyết nhanh thôi ạ.
Bồi dưỡng tí tuần là có quyết định. Chắc phải đăng công báo vài lần nữa.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Không đến nỗi thế đâu cụ Tòa nó đăng thông tin 6 tháng không ll lại coi như không có.
Quy định thì 2 năm.
Phụ nữ thì gần như bất cứ khi nào cũng có thể đơn phương ly dị. Trong trường hợp em gái cụ tòa nào cũng giải quyết nhanh thôi ạ.
Bồi dưỡng tí tuần là có quyết định. Chắc phải đăng công báo vài lần nữa.
Với những vụ như này thì 10 tháng xử được là còn nhanh đấy :D
Lâu quá các cụ ơi. Dù nó vẫn liên lạc với gia đình. Mà 2 nhà cũng ở 2 xã cạnh nhau mà nó chặn liên lạc với gia đình em mới ức.
Thằng chồng nó chắc cũng có vấn đề tâm lý nữa.

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: XPQ

taplai2012

Xe ngựa
Cụ bảo cô em nói nhỏ tòa chồng yêu sinh lý. Bỏ
Lâu quá các cụ ơi. Dù nó vẫn liên lạc với gia đình. Mà 2 nhà cũng ở cạnh nhau mà nó chặn liên lạc với gia đình em mới ức.
Cứ nói vs tòa lý do chồng yếu sinh lý là giải quyết hết cụ ạ.
Tg thì cứ túc tâc, tuyên bố luôn vs 2 nhà là làm thủ tục ly hôn. Trong tg đợi tìm kèo mới là vừa :)

barca6996

Xe container
Cụ bảo cô em nói nhỏ tòa chồng yêu sinh lý. Bỏ

Cứ nói vs tòa lý do chồng yếu sinh lý là giải quyết hết cụ ạ.
Tg thì cứ túc tâc, tuyên bố luôn vs 2 nhà là làm thủ tục ly hôn. Trong tg đợi tìm kèo mới là vừa :)
Cụ lại bóng gió đá đểu em thế :((

huutrinh6688

Xe điện
Mưa gió vào mấy thớt kiểu này thấy buồn quá. Đời người ngắn ngủi mà loanh quanh mấy cái ái ố hỷ nộ như này thì cũng thoáng chốc đã già.
Chúc cho gia đình cụ tìm được cách xử lý nhanh gọn nhất.

7663A18

Xe tăng
làm cái tin nhắn trên báo Công Lý; đề nghị anh ABC về giải quyết việc gia đình; sau 20 ngày không có mặt thì sẽ yêu cầu tòa án tuyên bố mất tích và làm thủ tục ly hôn;
sau 20 ngày thì đâm đơn ly hôn; tòa nó sẽ đăng báo Công Lý yêu cầu trong vòng 4 tháng phải trình diện; không về thì tòa tuyên bố mất tích và xử ly hôn đơn phương;
Cụ vào báo công lý xem mục thông báo tìm kiếm người vắng mặt mà xem mẫu;

Xe bo 4 banh

Xe cút kít

tienaka

Xe điện
đàn ông mới khó chứ phụ nữ đơn phương dễ hơn nhé. cứ lên thẳng tòa án đặt vấn đề là xong hết, hạn thì tùy trường hợp

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Lâu quá các cụ ơi. Dù nó vẫn liên lạc với gia đình. Mà 2 nhà cũng ở cạnh nhau mà nó chặn liên lạc với gia đình em mới ức.
Thủ tục thì em gái bác lên quận.
Bẩu: Tau muốn ly hôn cái đứa tự nhận là chồng tau.

Nó sẽ gửi thông báo cá nhân về địa chỉ thường trú và địa chỉ 2 vợ chồng thực tế ở, đăng thông báo (cả trên radio, có lẽ bác đã từng nghe khi lái xe): Bớ đồng chí chồng, về khẩn trương.

Sau 1 thời hạn nhất định, coi như anh chồng đã hy sinh anh dũng đâu đó, tòa triển thôi.
Thời gian: Khá lâu, vài tháng ạ, vì không có đối tác vật lý ở đó.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Cái thứ nhất nói kinh nghiệm ly hôn ko cụ nào muốn nhiều và tư vấn. Các cụ trên này chỉ cơi nới. Chứ ko đập bỏ.
Thứ 2 có cả đoạn yếu sinh lý ... Nghe ko ổn. Mồm miệng đỡ chấn tay.
Trên luật thuận tình ly hôn nhanh.
Trường hợp này đơn phương ly hôn. Nộp dfown ở toà đợi gọi

hauyenhd

Xe container
Thằng cu e cùng công ty e trước vợ nó cũng mất tích k chịu có mặt thế này đâu đó mất 3 năm mới giải quyết được đối với phụ nữ thì e k rõ có khác k nhưng nói chung rất mất thời gian.