Hỏi về các địa điểm ghé thăm cung Tây Bâc dịp Tết nguyên đán 2022

TigerT

Xe hơi
Em chào các cụ.
Năm nay em định cho cả nhà vi vu ăn Tết trên câc dặm đường Tây Bắc, cho F1 tìm hiểu văn hoá đón năm mới của các đồng bào dân tộc ở Tây Bắc.
Em định khởi hành sáng m1 hoặc m2 từ HN, đi qua Hoà Bình, Mai Châu, Mộc Châu, có thể lên Điện Biên hoặc sang Yên Bái. Các cụ có thêt tư vấn các địa điểm có thể ghé thăm tìm hiểu không khí đón Tết, vui chơi đầu xuân của các đồng bào dân tộc trên đó không. Cảm ơn các cụ nhiều!

Ngoc_Son

Xe máy
Em cũng đang định làm chuyến Tây Bắc dịp Tết nhưng nghe dự báo mưa rét suốt nên chuyển hướng vào miền Trung ạ. Đi Tây Bắc mà mưa rét quá ko thưởng ngoạn dc hết toàn cảnh núi rừng

Không lằng nhằng

[Tịch thu bằng lái]
Em chào các cụ.
Năm nay em định cho cả nhà vi vu ăn Tết trên câc dặm đường Tây Bắc, cho F1 tìm hiểu văn hoá đón năm mới của các đồng bào dân tộc ở Tây Bắc.
Em định khởi hành sáng m1 hoặc m2 từ HN, đi qua Hoà Bình, Mai Châu, Mộc Châu, có thể lên Điện Biên hoặc sang Yên Bái. Các cụ có thêt tư vấn các địa điểm có thể ghé thăm tìm hiểu không khí đón Tết, vui chơi đầu xuân của các đồng bào dân tộc trên đó không. Cảm ơn các cụ nhiều!
Người nhà em năm nay cũng định đi tây bắc như cụ. Em hỏi 1 số tỉnh, các dân tộc họ không được tổ chức lễ hội do covid. Cụ nên hỏi kỹ rồi hãy đi

TigerT

Xe hơi
Người nhà em năm nay cũng định đi tây bắc như cụ. Em hỏi 1 số tỉnh, các dân tộc họ không được tổ chức lễ hội do covid. Cụ nên hỏi kỹ rồi hãy đi
Miền Trung thì chạy đường HCM may ra đẹp các cụ nhỉ. Nhưng em thích ghé lại các nơi giao lưu tìm hiểu văn hoá các miền thì vui hơn ạ

wanderersg

Xe tăng
e
Em chào các cụ.
E cũng đang đi cung như cụ và vòng qua SAPA -- Hà Giang - Cao Bang -Bắc Kạn. Mà ko biết việc test tủng khai báo y tế các tỉnh ntn ..Vẫn đang tham khảo .

Me^4ba'nh

Xe tăng
Đường đi thì thoải mái. Nhưng nhiều khách sạn lớn dừng … đón khách. Chắc ít khách quá nghỉ luôn, các cụ lưu ý.

chuot_bach

Xe tăng
Đến hôm nay thì có thể khẳng định 99% là việc di chuyển đợt tết này trên đường là ok, không vướng mắc gì nhưng việc yêu cầu test như trước khi sẽ chuyển trách nhiệm sang các điểm lưu trú ( dĩ nhiên ở các điểm lưu trú thì sẽ không chặt chẽ như trước), vì vậy, các cụ nên check trước ở các điểm nghỉ dọc đường xem họ có yêu cầu gì không thôi. Tuy nhiên đợt tết này khả năng vùng núi phía Bắc sẽ rét đậm, rét hại, sương mù sẽ nhiều hơn đó, các cụ có ý định lên đường nên lưu ý.