[Funland] Hỏi về các xét nghiệm của trẻ sơ sinh

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Các bác cho e hỏi ?
Con em sơ sinh và mới mấy ngày làm từng này loại xét nghiệm + cơ số mục khác. Vậy những cái xét nghiệm này rồi 2 hôm nữa lại xét nghiệm tiếp ạ.
E thấy lấy ven tím hết tay, rồi lại hút máu ra tra máu vào ( việc này chúng em đồng ý ).
E bé bị thiếu máu bẩm sinh ạ.
Bác sỹ cũng lo về tim nhưng may k sao ạ.

OF-TeriosLD

Xe buýt
Việc nào cụ ko đồng ý thì ko làm, quyền ở mình mà cụ, mấy tay bs là hay vẽ chuyện cụ nhỉ

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Việc nào cụ ko đồng ý thì ko làm, quyền ở mình mà cụ, mấy tay bs là hay vẽ chuyện cụ nhỉ
Dạ họ cứu con e khỏi cái chết dc báo trc từ trong bụng mẹ khi mà các bv ở Việt Nam! Các phòng khám, đâu đâu cũng Đều từ chối và khuyên bỏ ạ. Ngoài ra là ca đầu tiên thành công tại Việt Nam! Ạ. Nên e cũng chấp nhận cống hiến
Nhưng trong lòng xót xa lắm ý ah. Con nằm cách ly và vô trùng chỉ dc nhìn qua cửa kính. Hôm nay CN lẻn vào bế dc tí sung sướng thế chứ

OF-TeriosLD

Xe buýt
Dạ họ cứu con e khỏi cái chết dc báo trc từ trong bụng mẹ khi mà các bv ở Việt Nam! Các phòng khám, đâu đâu cũng Đều từ chối và khuyên bỏ ạ. Ngoài ra là ca đầu tiên thành công tại Việt Nam! Ạ. Nên e cũng chấp nhận cống hiến
Nhưng trong lòng xót xa lắm ý ah. Con nằm cách ly và vô trùng chỉ dc nhìn qua cửa kính. Hôm nay CN lẻn vào bế dc tí sung sướng thế chứ
Chúc mừng cụ và gia đình
Em fun thôi mà cụ, cơ bản là cụ cứ giao phó cho ngành y là đc, ko phải lăn tăn gì đâu, người ta có muốn làm abc xyz gì thì cũng chỉ nhằm mục đích chữa bệnh cho nhóc con thôi.

fine_thanks

Xe điện
Các bác cho e hỏi ?
Con em sơ sinh và mới mấy ngày làm từng này loại xét nghiệm + cơ số mục khác. Vậy những cái xét nghiệm này rồi 2 hôm nữa lại xét nghiệm tiếp ạ.
E thấy lấy ven tím hết tay, rồi lại hút máu ra tra máu vào ( việc này chúng em đồng ý ).
E bé bị thiếu máu bẩm sinh ạ.
Bác sỹ cũng lo về tim nhưng may k sao ạ.

Cụ làm xét nghiệm ở viện nào đây ạ

zinmax

Xe tải
Các BS điều trị đang tìm kiếm nguyên nhân bệnh của bé theo em là rất tổng thể, rất nhiều hướng tìm kiếm mà họ nghĩ đến (di truyền - gen, bệnh lý về miễn dịch, hoocmon, yếu tố bệnh nhiễm trùng,...). Xét nghiệm có nhiều mục phải làm nhiều lần để xem hiệu giá (tăng hay giảm, gấp mấy lần, so với lần trước ) thì có giá . Nhiều bệnh của trẻ sơ sinh sẽ hồi phục bình thường nếu được phát hiện sớm và điều trị đúng cách. Em chúc cụ hãy vững tin vào các Bs điều trị, họ đang làm nhiệm vụ tốt nhất cho cháu đó, chứ vài ngày tuổi mà lấy máu làm XN hoài cụ xót con lắm, có cụ mợ còn khóc to hơn con.

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Các BS điều trị đang tìm kiếm nguyên nhân bệnh của bé theo em là rất tổng thể, rất nhiều hướng tìm kiếm mà họ nghĩ đến (di truyền - gen, bệnh lý về miễn dịch, hoocmon, yếu tố bệnh nhiễm trùng,...). Xét nghiệm có nhiều mục phải làm nhiều lần để xem hiệu giá (tăng hay giảm, gấp mấy lần, so với lần trước ) thì có giá . Nhiều bệnh của trẻ sơ sinh sẽ hồi phục bình thường nếu được phát hiện sớm và điều trị đúng cách. Em chúc cụ hãy vững tin vào các Bs điều trị, họ đang làm nhiệm vụ tốt nhất cho cháu đó, chứ vài ngày tuổi mà lấy máu làm XN hoài cụ xót con lắm, có cụ mợ còn khóc to hơn con.
Vâng ạ cảm ơn cụ. E biết là họ cần rất nhiều điều từ e bé. Ngay ngày đầu tiên sinh ra đã lấy máu và truyền máu rồi ạ. 1 tuần trời con vẫn nằm cách ly và vô trùng.
Con nhà e ca đầu tiên thành công ở Việt Nam! Nên gian nan, dù mồm nói chấp nhận và ký giấy tờ đó nhưng trong lòng xót ruột lắm ạ.
Cụ làm xét nghiệm ở viện nào đây ạ
Hi bệnh viện sau này e sẽ nói rõ ạ.

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Nhưng đã theo là theo đến tận cùng 1 phần hy sinh của bố mẹ + em bé để phục vụ cho y học. Nếu k có quá khứ cứu chữa chắc hẳn k có hiện tại để mà xót xa. Thân phận làm thằng bố mà có lúc như phát điên vì xót ruột, nhưng ko biết làm sao cả. Vẫn tự nhủ và động viên bản thân + mẹ là kiên trì + vững tin và e bé dũng cảm lắm ☺

zinmax

Xe tải
Những lời cụ chia sẻ thật sâu lắng, nếu được thì cụ thường xuyên cập nhật, chia sẻ thông tin về cháu bé, tóm lược quá trình đang điều trị, để cụ có thể trải lòng cũng như những người khác trong, ngoài ngành có thêm kiến thức từ người thật việc thật mà hiếm khi xảy ra.
Và em gửi lời chúc an lành, may mắn đến với gia đình cụ chủ :)

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Những lời cụ chia sẻ thật sâu lắng, nếu được thì cụ thường xuyên cập nhật, chia sẻ thông tin về cháu bé, tóm lược quá trình đang điều trị, để cụ có thể trải lòng cũng như những người khác trong, ngoài ngành có thêm kiến thức từ người thật việc thật mà hiếm khi xảy ra.
Và em gửi lời chúc an lành, may mắn đến với gia đình cụ chủ :)
Cảm ơn cụ e làm pic luôn đây
Con e dc sống thực sự ạ