[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Buôn gạch

Xe buýt

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa mua ở chợ về ướp cá. 30k 1 cân. Cụ cần em cho xem ảnh túi ớt nhà em ko?
Dạ thế thì em thử ra chợ hỏi xem. Em ở SG vẫn thấy trong siêu thị bán 30k/1 lạng:-??Em không rõ sao lại có khác biệt lớn đến thế thôi ạ. Mà cụ cho em xem ảnh túi ớt của cụ luôn. Em có cơ sở ra chợ hỏi, em thì ko rành chợ búa lắm.

butchikim

Xe ba gác
Lắp cam theo dõi thôi

leo86vn

Xe tăng
Như tiêu đề ạ. Chẳng là mấy ngày nay cứ sáng sớm mở mắt ra là em thấy bãi mứt chó nhà ai thả rông chình ình trước cửa. Dọn xong thì hôm sau lại thấy ngay bãi mới mà nhìn thì biết chắc là chỉ một con thôi.

Chỗ em không có camera. Mà có vẻ thằng/con chủ toàn nhằm vào sáng sớm tinh mơ để thả. Nên em không bắt tận tay được. Em đã thủ sẵn cái chày gỗ, tính canh 1-2 buổi nếu con chó may mắn bị em tóm thì em sẽ đập cho nó chấn thương sọ não, gãy chân, lệch xương sống và vỡ đa nội tạng. Xong thả nó đi cho nó có bài học. Chắc nó sẽ không dám quay lại nữa.

Chẳng may nó khôn quá, 2 ngày tới em không bắt được. Thì em tính đánh bả ạ. Mồi thì em sẽ dùng thức ăn cao cấp cho chó. Còn bả em đang phân vân nên muốn nhờ các cụ tư vấn. Chó có cần bả riêng không (như thấy báo hay nói bọn ex đánh bả chó) hay chỉ mua bả chuột rồi trộn đậm đặc là có hiệu quả ạ?

Chó nó vừa khôn vừa ngu. Em sợ đánh bả không đủ liều lượng, nó không sùi bọt mép chết thì sẽ rút kinh nghiệm lần sau không dính bẫy nữa. Và vẫn nhè cửa nhà em thả mứt.

MONG ĐƯỢC CÁC CỤ KHUYÊN THẬT Ạ!
Trước e trong ngõ cũng bị thế. E mua băng phiến về rải trc cửa, bọn chó nó sợ nên k bậy trước cửa nữa!

grandis0801

Xe buýt
Em thề là éo bao giờ nc được với dạng chủ chó mà dắt chó đi ị ở cổng nhà người khác được đâu. Cay chó 1 thì cay thằng chó chủ 10, cụ chủ thớt chịu khó dậy sớm 1,2 hôm bắt được đập tan hoang cả chó lẫn chủ cho chúng nó chừa, chứ lẳng lặng đánh bả mai nó mua hon khác thì lại mấy công bả tiếp à.

harman_kardon

Xe điện
Dạ em nghe cụ thử xem. Em sẽ test bột ớt trước coi thế nào ạ.
Em áp dụng món này và thành công mỹ mãn cụ ạ. rắc quanh trc cửa, nhất là khu nó hay ỉa đái :)). cụ để ý mà xem, con nào cũng hít ngửi trc khi ăn hoặc ỉa đái hết :)) . Nói thật VD em có thả chó ra ỉa đái bậy. đố ai đánh bả đc nó :)) vì em huẩn luyện đc chó ko bh ăn bất cứ thứ gì ngoài đồ ăn trong cái bát của nó, cũng chỉ bằng tiêu và ớt bột thôi. Đùi gà, cá nướng em trộn tiêu ớt bột. vứt qua hàng rào. chó ăn vào nc mắt nc mũi tóe loe. chó nó sợ vãi tè. hoặc để cái đùi gà trong bát và 1 đùi gà ngoài bát. ăn cái trong bát ko sao. ăn cái ngoài ông vụt quắn đít. nên có vứt bất cứ cái gì nó cũng ko bh dám ăn. thi thoảng phải làm lại cho nó nhớ :)).

AlexHEO

Xe tăng
Em ko phải loại độc ác nhưng thật sự lắm hôm sáng ra mở cổng đập vào mặt là mấy cục cứt chó với mùi nước đái chó là khó mà kiềm chế nổi. Nhà phố giờ kín cổng cao tường các bố nuôi chó toàn nhè lúc sáng sớm thả chó cho chạy rông đi ỉa đái. Lắm thằng khốn nạn nó đi cùng chó nhưng chó nhà nó ỉa đúng giữa cổng nhà người ta nó kệ ko hề đuổi hay nhắc chó thế mới mất dạy chứ 😡

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Em áp dụng món này và thành công mỹ mãn cụ ạ. rắc quanh trc cửa, nhất là khu nó hay ỉa đái :)). cụ để ý mà xem, con nào cũng hít ngửi trc khi ăn hoặc ỉa đái hết :)) . Nói thật VD em có thả chó ra ỉa đái bậy. đố ai đánh bả đc nó :)) vì em huẩn luyện đc chó ko bh ăn bất cứ thứ gì ngoài đồ ăn trong cái bát của nó, cũng chỉ bằng tiêu và ớt bột thôi. Đùi gà, cá nướng em trộn tiêu ớt bột. vứt qua hàng rào. chó ăn vào nc mắt nc mũi tóe loe. chó nó sợ vãi tè. hoặc để cái đùi gà trong bát và 1 đùi gà ngoài bát. ăn cái trong bát ko sao. ăn cái ngoài ông vụt quắn đít. nên có vứt bất cứ cái gì nó cũng ko bh dám ăn. thi thoảng phải làm lại cho nó nhớ :)).
Chó được huấn luyện kiểu cụ chắc phải đầu tư cách xử lý khác :)) Nhưng nói vui vậy thôi. Thường những người như cụ, tốn công dạy con chó thế thì chắc cũng chả dám thả cho nó ra ngoài 1 mình. Chỉ có thành phần nuôi con chó đúng là chó nó mới làm thế. ☹

Chỉnh sửa cuối:

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Ko phải cụ ạ, loại các tiệm vàng hay dùng cơ
Xyanua nguy hiểm lắm, nếu nhà có trẻ em, người già...k để ý tưởng thuốc uống vào là đi luôn trong 2 phút. Cụ chớ mua kẻo rước họa vào thân.
Cách hay nhất là rải ít ớt bột xung quanh chỗ con chó nó ị. Bản năng của nó là mở rộng và đánh dấu lãnh thổ, nếu k an toàn nó sẽ k quay lại nên mình đuổi nó đi thôi, đánh chó hay dùng bả đều k phải là cách hay cụ ạ

cong95

Xe hơi
chắc cụ căng thẳng lắm mới nghĩ đến đánh bả.khu em ở cũng thế trước cũng cay lắm mà nói với chủ chó chẳng có tác dụng.Chủ vs chó giống y nhau =))

harman_kardon

Xe điện
Chó được huấn luyện kiểu cụ chắc phải đầu tư cách xử lý khác :)) Nhưng nói vui vậy thôi. Thường những người như cụ, tốn công dạy con chó thế thì chắc cũng chả dám thả cho nó ra ngoài 1 mình.
:)), Cụ nói đúng. mình cưng con chó như thành viên trong GĐ. nhưng phải biết nỗi khổ của người khác. mứt chó nó thối hoăng thối hoắc. nc đái thì khai như ông uống rượu bia. ai mà chịu cho nổi chứ :)) . Ngày trc mỗi khi em dắt nó đi dạo. phải thủ mấy cái túi bóng để hót mứt :)). còn nếu nó lỡ đái chỗ nhậy cảm thì về lấy nc và thuốc tẩy dội cho sạch. hiện em ko nuôi chó đc nữa. thích lắm , nhưng tiếc là ko thể.

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Ra chổ vựa chó, thuê nó vô bắt cho, vừa trộm đc chó, vừa nhận đc tiền

Lambatda

Xe điện
Cụ cứ làm cái biển cảnh báo: "Còn thả chó ỉa bậy trc cửa sẽ đập chết hoặc thả bả" xem ntn đã.

Chembao

Xe container
Như tiêu đề ạ. Chẳng là mấy ngày nay cứ sáng sớm mở mắt ra là em thấy bãi mứt chó nhà ai thả rông chình ình trước cửa. Dọn xong thì hôm sau lại thấy ngay bãi mới mà nhìn thì biết chắc là chỉ một con thôi.

Chỗ em không có camera. Mà có vẻ thằng/con chủ toàn nhằm vào sáng sớm tinh mơ để thả. Nên em không bắt tận tay được. Em đã thủ sẵn cái chày gỗ, tính canh 1-2 buổi nếu con chó may mắn bị em tóm thì em sẽ đập cho nó chấn thương sọ não, gãy chân, lệch xương sống và vỡ đa nội tạng. Xong thả nó đi cho nó có bài học. Chắc nó sẽ không dám quay lại nữa.

Chẳng may nó khôn quá, 2 ngày tới em không bắt được. Thì em tính đánh bả ạ. Mồi thì em sẽ dùng thức ăn cao cấp cho chó. Còn bả em đang phân vân nên muốn nhờ các cụ tư vấn. Chó có cần bả riêng không (như thấy báo hay nói bọn ex đánh bả chó) hay chỉ mua bả chuột rồi trộn đậm đặc là có hiệu quả ạ?

Chó nó vừa khôn vừa ngu. Em sợ đánh bả không đủ liều lượng, nó không sùi bọt mép chết thì sẽ rút kinh nghiệm lần sau không dính bẫy nữa. Và vẫn nhè cửa nhà em thả mứt.

MONG ĐƯỢC CÁC CỤ KHUYÊN THẬT Ạ!
Cụ dành thời gian xem chó của nhà nào thì sang nói thẳng với chủ chó là ổn thôi, thường nhắc nhở trực tiếp rất có hiệu quả. Nếu ko được cụ làm cái thông báo giữ vệ sinh chung ko cho vật nuôi phóng uế ra đường, sau đó xem kết quả thế nào mới tính tiếp được.