hỏi về chức năng 318i 2003

tunght76mdc

Xe tải
Các bác cho em hỏi BMW 318i 2003 (xe trong nước) có chế độ tự động khóa cửa sau khi chạy một lúc không?. Khi bấm nút khóa cửa kính có nâng lên, hoặc gương có cụp tự động không ạ? Nếu không có thì phải đi cài đặt hoặc chế ở đâu? cảm ơn các bác đã quan tâm

ikar

Xe máy
Các bác cho em hỏi BMW 318i 2003 (xe trong nước) có chế độ tự động khóa cửa sau khi chạy một lúc không?. Khi bấm nút khóa cửa kính có nâng lên, hoặc gương có cụp tự động không ạ? Nếu không có thì phải đi cài đặt hoặc chế ở đâu? cảm ơn các bác đã quan tâm
Tất cả tính năng trên có sẵn luôn. Cụ muốn mở cửa kính hạ thì bấm giữ nút mở của chìa khóa. Còn ngược lại thì bấm giữ nút đóng.

tunght76mdc

Xe tải
Chức năng tự động khóa cửa của em chẳng hoạt động gì cả, gương cũng chẳng tự cụp, toàn phải thò tay ấn thôi ạ.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Kụ kt lại nhé. Bình thường chạy lên khoảng 20km/h thì cửa tự khóa, giữ nút khóa 1 lúc 2 gương tự cụp sau đó nếu kính nào chưa lên hết sẽ tự đóng lên nốt, lúc mở giữ 1 lúc 2 gương xòe ra bốn kính tự chạy xuống hết. Nhắc Kụ 1 chi tiết nhỏ nhé: nhiều xe bị vỡ kính hậu nếu thay kính rởm thì ăng ten bắt sóng sẽ bị kém đi, trường hợp như vậy phải dí sát chìa khóa vào xe thử vài lần mà k đc thì lỗi phải vào gara thôi

S_RX400h

Xe hơi
Một số tính năng của chìa khóa điều khiển xe 318i như sau để bác tham khảo nhé:
Chìa khóa có 3 nút, nút mở cửa, nút đóng cửa, nút mở cốp sau. Ngoài ra có các tính năng sau:
- Bấm nút khóa cửa giữ một chút gương hậu sẽ tự cụp lại, giữ tiếp tất cả các cửa kính còn mở sẽ được đóng lên hết.
- Bấm nút mở cửa, gương hậu sẽ mở ra trong trường hợp bác gập bằng điều khiểu như ở trên, giữ 1 lúc toàn bộ kính xe sẽ hạ xuống hết.
Cảm biến mở, đóng cửa nằm bên lái và ăng ten sau (hình như thế) nên điều khiển về phía bên lái sẽ nhạy và được khoảng cách xa hơn.