Hỏi về đi Kênh Gà - Ninh Bình

cargoman

Xe điện
Đợt tới em đang muốn khám phá khu Kênh Gà - Ninh Bình nhưng chưa biết gì. Nhờ các cụ tư vấn cho em về đường đi lối lại, chỗ ăn nghỉ. Em xin cảm ơn các cụ

koala_benho

Xe tăng
Hôm trước em hành hương về NB, tưởng đi hết các khu NB nhưng vẫn còn chưa biết chỗ này. Để em về hội NB mời các cụ ấy sang đây chỉ giáo. Biết đâu ngày đẹp trời em lại về Khám nhưng không Phá quê hương lần nữa. Còn điểm Rừng Cúc Phương nữa em cũng chưa đi vì hơi xa tp, nhưng mùa này đi thời tiết ẩm thì hơi ngại Vắt và muỗi.

hungkienpham

Xe điện
Hay phết cụ ạ hôm rồi em đi 1 ngày vào đấy còn hoang sơ lắm ăn uông rẻ mà ngon, tắm táp thoải mái tuy nhiên nhà nghỉ thì cũng sơ sài cụ ạ. Đặc biệt là vấn đề gái gú k có. Ăn thì nhiều món thịt thú rừng, tắm nước nóng gần giống như ở Kim Bôi Hòa Bình khu này là 1 cái thung lũng 4 xung quanh là núi cao cụ đi qua cầu Gián rồi đi vào thị trấn Me của huyện Gia Viễn đường rất dễ đi khoảng 15 km là đến cụ ạ. Nên đi khoảng 5 người thì vui hơn ăn uống cũng tiện hơn.

cargoman

Xe điện
Hay phết cụ ạ hôm rồi em đi 1 ngày vào đấy còn hoang sơ lắm ăn uông rẻ mà ngon, tắm táp thoải mái tuy nhiên nhà nghỉ thì cũng sơ sài cụ ạ. Đặc biệt là vấn đề gái gú k có. Ăn thì nhiều món thịt thú rừng, tắm nước nóng gần giống như ở Kim Bôi Hòa Bình khu này là 1 cái thung lũng 4 xung quanh là núi cao cụ đi qua cầu Gián rồi đi vào thị trấn Me của huyện Gia Viễn đường rất dễ đi khoảng 15 km là đến cụ ạ. Nên đi khoảng 5 người thì vui hơn ăn uống cũng tiện hơn.
Gái thì em cắp đi chứ ;)) . Cụ cho em hỏi 4B có vào tận nơi được không vì em thấy bảo hình như phải đi đò? Nhà nghỉ nào thì ổn ạ? Tks cụ

hungkienpham

Xe điện
Gái thì em cắp đi chứ ;)) . Cụ cho em hỏi 4B có vào tận nơi được không vì em thấy bảo hình như phải đi đò? Nhà nghỉ nào thì ổn ạ? Tks cụ
Hi cụ. 4B vào đến khu gửi xe cụ ạ, Phải đi thuyền mới vào trong đc vì nó là thung lũng 4 xung quanh là núi và sông nước cụ ạ, Nhà nghỉ thì nhiều và giá rất hạt rẻ tuy nhiên k đc như các nhà nghỉ ở thành phố đâu cụ ạ đc cái sạch sẽ và gọn gàng. Ăn uống thì ngon và nhiều sự lựa chọn và giá cũng hạt rẻ lắm. Ưu điểm tắm nước khoáng nóng rất thích và thoải mái cụ ạ. Chúc cụ và ái có chuyến đi vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối:

GreatestTiger

Xe tăng
PM Trong trường hợp cần thiết là em sẽ tiếp kiến.
Chào cụ, cháo cũng mới đi Kênh Gà về. Ngày còn nhỏ xíu, cháo đã được Ba cho về đó thăm 1 lần, lúc trước còn rất hoang sơ, nước nóng cứ chảy ra tự nhiên và không ai quản lí. Bây giờ người ta đấu thầu nên xây dựng quy mô. Tất cả các dịch vụ đều có bảng giá sẵn. Ta cứ áp dụng theo giá niêm yết là OK.
Về đường đi, trên quốc lộ 1A, tới ngã 3 Gián Khẩu, rẽ phải (theo hướng đi Nho Quan, Cúc Phương), đến Bưu Điện thị trấn Me thì rẽ trái, chạy thẳng ra tới đê Hoàng Long thì có 1 dịch vụ du lịch. Ta nên gửi xe ở đó và mua vé đò để từ Đồng Chưa, ta đi qua Kênh Gà. Cùng một lúc, ta có thể enjoy được cả cảnh sông nước Hoàng Long. Đã đến Kênh Gà, ta cũng nên đi thăm luôn động Vân Trình, hang động tự nhiên tuyệt đẹp (lưu ý là ta nên đến đây trước rồi hãy quay về suối nước nóng Kênh Gà để tắm và nghỉ lại qua đêm).
Đợt tới em đang muốn khám phá khu Kênh Gà - Ninh Bình nhưng chưa biết gì. Nhờ các cụ tư vấn cho em về đường đi lối lại, chỗ ăn nghỉ. Em xin cảm ơn các cụ

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Chào cụ, cháo cũng mới đi Kênh Gà về. Ngày còn nhỏ xíu, cháo đã được Ba cho về đó thăm 1 lần, lúc trước còn rất hoang sơ, nước nóng cứ chảy ra tự nhiên và không ai quản lí. Bây giờ người ta đấu thầu nên xây dựng quy mô. Tất cả các dịch vụ đều có bảng giá sẵn. Ta cứ áp dụng theo giá niêm yết là OK.
Về đường đi, trên quốc lộ 1A, tới ngã 3 Gián Khẩu, rẽ phải (theo hướng đi Nho Quan, Cúc Phương), đến Bưu Điện thị trấn Me thì rẽ trái, chạy thẳng ra tới đê Hoàng Long thì có 1 dịch vụ du lịch. Ta nên gửi xe ở đó và mua vé đò để từ Đồng Chưa, ta đi qua Kênh Gà. Cùng một lúc, ta có thể enjoy được cả cảnh sông nước Hoàng Long. Đã đến Kênh Gà, ta cũng nên đi thăm luôn động Vân Trình, hang động tự nhiên tuyệt đẹp (lưu ý là ta nên đến đây trước rồi hãy quay về suối nước nóng Kênh Gà để tắm và nghỉ lại qua đêm).
Gần đó có khu nghỉ nào ngon bổ rẻ ko cụ

GreatestTiger

Xe tăng
PM Trong trường hợp cần thiết là em sẽ tiếp kiến.
Nếu tiện chuyến từ động Vân Trình về, tắm nước suối Kênh Gà mà cụ không muốn ngủ lại đó, cụ có thể xuôi xuống Vân Long. Tại đây, có 1 màn đi thuyền qua vùng Vịnh HẠ Long trên cạn 1 chuyến, sau đó, cụ có thể ngủ lại Emeranda Resort. Tuy nhiên, với khu nghỉ dưỡng này, giá phòng hơi cao và phải đặt trước cụ nhé.

Gần đó có khu nghỉ nào ngon bổ rẻ ko cụ

korandovinhyen

Xe container
Thế thì khắp miền Bắc em còn thiếu mỗi chỗ này là em chưa đến. Mấy ngày nữa có thời gian em đến đây khám phá cái.

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Năm nay chưa có gì khác đâu cụ ạ. Em vừa đi 2.9 về vẫn thế ạ. Nói chung ở dây thì tắm khoáng thì thích thôi mặc dù cụ nào lần đầu tiên đi nhất là nữ thì sẽ sợ lắm đấy ạ Trôgn nó cứ bẩn bẩn hoang dại. Em khuyến cáco cụ nào mà thích tắm khoáng nóng nữa thì nên đi về Quang Hanh (Quảng Ninh ý ạ). Cũng thích đê tê mê luôn. Riêng cụ nào đi Kên Gà thì cứ chuẩn bị mấy can nhựa xách nước khoáng về pha chanh đá ngon lắm ạ.

Mẹ Mĩm

Xe hơi
Em đào cái này lên ạ. Các cụ/mợ cho em hỏi năm nay có gì đổi mới chưa ạ? Em lăn tăn nhất khoản gửi xe rồi đi đò sang ạ? Vì có con nhỏ nên em cứ muốn xe ở sát phòng để còn lấy đồ lặt vặt trên xen. Nhất là mùa mưa phùn ẩm ướt mùa xuân này đi có phù hợp ko?

hungkienpham

Xe điện
Em đào cái này lên ạ. Các cụ/mợ cho em hỏi năm nay có gì đổi mới chưa ạ? Em lăn tăn nhất khoản gửi xe rồi đi đò sang ạ? Vì có con nhỏ nên em cứ muốn xe ở sát phòng để còn lấy đồ lặt vặt trên xen. Nhất là mùa mưa phùn ẩm ướt mùa xuân này đi có phù hợp ko?
Vẫn thế cụ ơi xe vẫn gửi và đi đò vào. Tóm lại làm theo cái ca táp to mang đồ thôi cụ ạ.

Mẹ Mĩm

Xe hơi
Vẫn thế cụ ơi xe vẫn gửi và đi đò vào. Tóm lại làm theo cái ca táp to mang đồ thôi cụ ạ.
Cụ ơi em hỏi thêm mùa này tắm nước nóng có đủ nhiệt ko ạ vì con nhóc nhà em thích nước lắm.

hungkienpham

Xe điện
Cụ ơi em hỏi thêm mùa này tắm nước nóng có đủ nhiệt ko ạ vì con nhóc nhà em thích nước lắm.
Em mới đi tuần trước mợ ạ. có 2 bể 1 bể nóng lắm em xuống đc lúc là phải chui lên. còn bể kia thì mát hơn nói chung tắm rất ok. Mợ nhớ mang theo khăn tắm đi vì mua trong đấy hơi đắt, mang cái gì ăn nhẹ nữa thì ok ạ.

MrBAT

Xe tải
Em mới đi tuần trước mợ ạ. có 2 bể 1 bể nóng lắm em xuống đc lúc là phải chui lên. còn bể kia thì mát hơn nói chung tắm rất ok. Mợ nhớ mang theo khăn tắm đi vì mua trong đấy hơi đắt, mang cái gì ăn nhẹ nữa thì ok ạ.
Cụ cho em hỏi, đầu tháng 5 phòng e có book nghỉ ở Emeranda rồi, muốn kết hợp với Kênh gà này thì đường đi có tiện không?, nên đi như nào thì hợp lý nhỉ

anninhbk01

Xe hơi
Có Cụ nào nắm đc tên Phòng ốc ( KS hoặc nhà nghỉ...) nào mà đc đc tý ko. Chỗ quán ăn nào là ngon và nhiều thực đơn nữa ạ ?? TKS Các Cụ !!

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Có Cụ nào nắm đc tên Phòng ốc ( KS hoặc nhà nghỉ...) nào mà đc đc tý ko. Chỗ quán ăn nào là ngon và nhiều thực đơn nữa ạ ?? TKS Các Cụ !!
Tại Kênh Gà cụ muốn nghỉ cũng có luôn đó. Nhưng hơi buồn, dv tạm chấp nhận với người dễ tính thôi.
Còn cao cấp thì cụ kết hợp nghir ở Emeralda Ninh Bình cách Kênh Gà chừng chưa tới 7km.
Có voucher Emeralda giá mềm, cụ cần thì ới em!