[Funland] Tất tần tật về Đồng hồ đeo tay

bleo

Xe tăng
Nếu là cụ chủ em sẽ chọn con longines hydroconquest này :)

ngocmai227

Xe lăn

Xe nội lước

Xe container
Các cụ yêu mến, thương mến và kính mến. Em về nhà từ lúc 23 h. Đọc các còm của các cụ không sót một ai. Em rất cảm kích trước sự nhiệt thành của các cụ. Em không nghĩ 1 cái đồng hồ cỏn con với mức giá cỏn con mà lại được nhiều cụ quan tâm tư vấn đến vậy.
Nhưng kẻ thất hứa lại là em. Em hứa mời diệu các cụ , nhưng cái máy đt keo kiệt của em nó chỉ cho em mời 20 cụ / ngày..và mỗi cụ không quá 1 ly..
Vì lý do trên , xin các cụ , nếu ai chưa có diệu thì xá cho em. Thật lòng em chỉ muốn mời các cụ trên tinh thần chưa say chưa về..
Em đang còm các cụ trong tình trạng sau khi đã tu hết nửa lít diệu thật. Ấy nên em nói sai gì thì cc mắng thằng bán diệu giúp em...he
Mai diệu về em lại mời cc tiếp a..chúc các cụ ngon giấc.

tôi yêu ô tô

Xe container
Đồng hồ thụy sỹ kiểu dáng mới đẹp chứ đồng hồ nhật nhìn xấu ỉn. Ít tiền 15-20tr mua Fred, tissot.halmiton ... máy cơ mat saphire cho đỡ bị xước nhìn lịch lãm sang trọng.nhiều hơn thì len mấy thương hiệu cao hơn. H đồng hồ như đồ trang sức nên mua thì kiém con nào phù hợp bắt mắt mặc casual ( đi chơi) cung dc mà dress( đi làm, tiệc tùng) cung dc. Còn ko sắm mỗi loại 1 -2 con thay đổi
Chém hơi quá rồi ngài. Ngài thử con Grand Seiko xem nó xấu ở chỗ nào?
Nhật cũng có nhiều dòng nằm trong top của tg nhé. Còn mức tiền của chủ thớt muốn mua mới thì ở nhật thì chỉ quất Seiko các dòng Sab là hợp lý nhất!

qddt

Xe tăng
Các cụ, mợ cao nhân về đồng hồ cho em hỏi với. Em muốn mua 1 cái đh đeo tay nam. Người nhà em hỏi là thích loại nào thì sẽ mua hộ ( từ Nhật và trong mức giá 10 đến 20 triệu ). Em xem thì thây có lăm loại quá như : Saiko, bulova, citizen vv. Thấy cái ảnh trên mạng có chiếc Bulova cũng đẹp nhưng không rõ nước nào ( đề là máy Nhật). Saiko thì thấy bảo tốt...tóm lại em không biết đường nào mà lần . Cc và cm thông cảm là từ bé em chưa đeo đh nên rất gà . . Các cụ tư vấn giúp em với ạ. Em rót sẵn rượu hầu cc đây ạ .
Ps/ em ăn mặc không cầu kỳ, công việc nhiều giao thiệp và tuổi em đã trung liên ( còn xa đại liên ) cccm ạ.
Bulova hình như Citizen mua lại lâu rồi, trở thành công ty con. Chất lượng bình thường, giá bình dân.

Người nhà ở Nhật, trong tầm tiền này thì nên mua Seiko, Citizen, nhất là những model chỉ bán ở thị trường Nhật. Công việc giao thiệp nhiều thì nên đeo loại trung tính thanh lịch. Nên mua máy automatic, dễ bán lại ở VN nếu chán.

Đề cử Citizen: NB3020, NB6010
Đề cử Seiko: Dòng Presage, dòng Alpinist. Chú ý Seiko nên mua các mẫu có kính Sapphire, tránh máy 7s26.

wanderersg

Xe tăng
Chém hơi quá rồi ngài. Ngài thử con Grand Seiko xem nó xấu ở chỗ nào?
Nhật cũng có nhiều dòng nằm trong top của tg nhé. Còn mức tiền của chủ thớt muốn mua mới thì ở nhật thì chỉ quất Seiko các dòng Sab là hợp lý nhất!
Do con mắt thẩm mỹ của ông thấy đẹp chứ tôi thấy mấy con đấy ong kể quá xấu.

Vịt Điên

[Tịch thu bằng lái]
Do con mắt thẩm mỹ của ông thấy đẹp chứ tôi thấy mấy con đấy ong kể quá xấu.
Seiko thiết kế không đẹp, không trau chuốt và không có dấu ấn riêng.
GS đắt lòi. Từ ngày bọn Seiko nó đẻ ra cái sping driver thì em trở thành Khinh sản phẩm của Seiko dù rằng nó là hạng Grand

fuotpro

Xe tải
Các cụ, mợ cao nhân về đồng hồ cho em hỏi với. Em muốn mua 1 cái đh đeo tay nam. Người nhà em hỏi là thích loại nào thì sẽ mua hộ ( từ Nhật và trong mức giá 10 đến 20 triệu ). Em xem thì thây có lăm loại quá như : Saiko, bulova, citizen vv. Thấy cái ảnh trên mạng có chiếc Bulova cũng đẹp nhưng không rõ nước nào ( đề là máy Nhật). Saiko thì thấy bảo tốt...tóm lại em không biết đường nào mà lần . Cc và cm thông cảm là từ bé em chưa đeo đh nên rất gà . . Các cụ tư vấn giúp em với ạ. Em rót sẵn rượu hầu cc đây ạ .
Ps/ em ăn mặc không cầu kỳ, công việc nhiều giao thiệp và tuổi em đã trung liên ( còn xa đại liên ) cccm ạ.
Bulova là thương hiệu Mỹ nhưng bị Citizen mua lại, giờ nó dùng máy Citizen. Nếu cụ mua Bulova thì nên mua dòng Precisionist chạy máy quartz tần số 262 kHz, độ chính xác cực cao, một năm chỉ sai mấy giây.
Mà Bulova thì mua từ Mỹ (Amazon) thì rẻ hơn mua từ Nhật. Tuy nhiên đeo đồng hồ cụ phải chọn cái vừa tay, vì to quá hay nhỏ quá đều không đẹp.

haunt86

Xe tăng
Tầm 10 củ thì thiếu gì sự lựa chọn các em Swiss made như Tissot, Hamilton, Mido... hả cụ. Mua bên Nhật về giá cũng cao hơn nên cụ chủ cứ mua xách tay ở VN cho nó nhàn. Ra hãng đeo thử chiếc nào thấy ưng và vừa tay thì lấy cái mã rồi tìm mà mua cho kinh tế ạ

King_crimson

Xe tải
Tầm 10 củ đổ xuống thì cụ chọn Seiko, 20 củ đổ xuống thì có cụ bên trên tư vấn con Longines Hydroconquest đẹp đấy cụ ạ. Chứ Tissot, FC, Mido không bằng được Longines. Còn em với 20 củ em chọn con Garmin hoặc Coros

Xe nội lước

Xe container
Bulova hình như Citizen mua lại lâu rồi, trở thành công ty con. Chất lượng bình thường, giá bình dân.

Người nhà ở Nhật, trong tầm tiền này thì nên mua Seiko, Citizen, nhất là những model chỉ bán ở thị trường Nhật. Công việc giao thiệp nhiều thì nên đeo loại trung tính thanh lịch. Nên mua máy automatic, dễ bán lại ở VN nếu chán.

Đề cử Citizen: NB3020, NB6010
Đề cử Seiko: Dòng Presage, dòng Alpinist. Chú ý Seiko nên mua các mẫu có kính Sapphire, tránh máy 7s26.
Cám ơn cụ .

ZARG

Xe container

Em trước có mười mấy cái đồng hồ. Sau bán ráo vì chán chơi.

Đợt này bập lại vì mua cái Steinhart Pepsi.

Nay ông Seiko ra quả Prospex này đẹp quá. Daytona cứ gọi là khóc thét.

Giá lại rẻ bùn có 16tr.

Lơ mơ tái nghiện...

ZARG

Xe container
Seiko thiết kế không đẹp, không trau chuốt và không có dấu ấn riêng.
GS đắt lòi. Từ ngày bọn Seiko nó đẻ ra cái sping driver thì em trở thành Khinh sản phẩm của Seiko dù rằng nó là hạng Grand
Grand Seiko xấu nhỉ?!

Em cũng chả quan tâm cái kim cái cọc hoàn thiện ra sao. Tổng thể phải đẹp, cân đối đã.

Nếu xét tiêu chí đẹp bình dân thì Omega có lẽ là tên tuổi lớn khó vượt qua...

Quản Tượng

Xe tăng
đồng hồ là vật thời trang, cụ thích e nào, dáng nào thì cứ mua đeo, chán lại đổi. có gì đâu ạ. e cũng đổi tầm 4-5 con rồi. toàn hàng tầm vừa vừa rẻ rẻ thôi ạ.
giờ đang đeo em này, vừa từ mẽo về, tròn 1 tháng mới nhận được

ZARG

Xe container
đồng hồ là vật thời trang, cụ thích e nào, dáng nào thì cứ mua đeo, chán lại đổi. có gì đâu ạ. e cũng đổi tầm 4-5 con rồi. toàn hàng tầm vừa vừa rẻ rẻ thôi ạ.
giờ đang đeo em này, vừa từ mẽo về, tròn 1 tháng mới nhận được

View attachment 6714008
Thời trang và cũng là món đồ thể hiện độ "ăn chơi" và tiềm lực tài chính cụ nhé.

Thấy ai đeo Rolex thì phải nể ngay chứ :)