[Funland] Hỏi về hàng thể thao Donex Sport ?

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Mến chào các cụ, mợ. Cho em hỏi đã có cụ mợ nào dùng trang phục thể thao, giày của hãng Donex chưa ạ ?. Cảm nhận của các cụ, mợ về thương hiệu này như nào ạ ?. Em đi mua trang phục cầu lông, bóng bàn, bóng đá,...thấy shop nào cũng bán, trừ shop nhỏ. Thấy bảo làm cả trang phục Golf nhưng môn này em chưa đủ điều kiện để chơi ạ. Em cảm ơn các cụ, mợ nhé !

Chỉnh sửa cuối:

AnhMeGai

Xe hơi
Donex có tiếng hồi giờ về đồ cầu lông, bóng bàn rồi cụ ạ. Trước e chơi cầu lông cũng hay mua đồ Donex mặt khá là đẹp & thoáng khí

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Donex có tiếng hồi giờ về đồ cầu lông, bóng bàn rồi cụ ạ. Trước e chơi cầu lông cũng hay mua đồ Donex mặt khá là đẹp & thoáng khí
Thì ra có tên tuổi lâu rồi, em mới chơi thể thao nên giờ mới biết. :)

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Thì ra có tên tuổi lâu rồi, em mới chơi thể thao nên giờ mới biết. :)
Bên này em thấy nhà máy ở Hưng Yên đi vào hoạt động sản xuất từ năm 2002. Ban đầu gia công quần áo cho Nike, Adidas, Kappa,...Giày thì gia công cho Pouyen.

ductien.su

Xe tăng
Mua vì giá rẻ và dễ mua thôi, chứ xét về chất lượng, mẫu mã, form dáng thì ko đọ đc với mấy thương hiệu của Tàu.

ductien.su

Xe tăng
Chắc cụ nhầm sang Yonex rồi, chứ Donex chỉ làm mấy đồ gia công đơn giản như quần áo, túi tập, bao đựng thôi. Chứ chả sx đc bất cứ món đồ chuyên dụng nào cho tập luyện như giày, vợt, bóng... cả.

AnhMeGai

Xe hơi
Chắc cụ nhầm sang Yonex rồi, chứ Donex chỉ làm mấy đồ gia công đơn giản như quần áo, túi tập, bao đựng thôi. Chứ chả sx đc bất cứ món đồ chuyên dụng nào cho tập luyện như giày, vợt, bóng... cả.
ah đúng rồi cụ, nhầm thật

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Không nhầm đâu cụ, họ có đồ trang phục thể thao mang tên Donex lâu rồi. Giờ không còn gia công nữa. Còn giày thì thương hiệu là Wika ạ.

ductien.su

Xe tăng
Không nhầm đâu cụ, họ có đồ trang phục thể thao mang tên Donex lâu rồi. Giờ không còn gia công nữa. Còn giày thì thương hiệu là Wika ạ.
Toàn kiểu thương hiệu lìu tìu thôi cụ ah, nói chung cũng chả hơn mấy những nsx tư nhân kiểu địa phương mà hay đổ hàng phân phối trong mấy tttm đâu. Chắc hơn đc cái là mkt sôi nổi hơn nên có chút nhận diện thương hiệu trên các sàn, chợ điện tử như Lazada, Shopee...
Nói chung ko so đc với các thương hiệu thể thao Tàu đâu. Bọn đấy nó làm đa dạng đủ món cho thể thao từ a-z nên QC của chúng nó cao hơn nhiều, ở cấp toàn cầu rồi.
Xài đồ của mấy bọn như Camel, Xtep, 361°, Peak... xong là chán chả muốn mua đồ của VN nữa.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Tiện thớt cho e hỏi bị thối chân đi hãng nào thì đỡ mùi ạ? E & f1 đều bị, đi Adidas, nike, puma dùng vẫn bị mùi

ductien.su

Xe tăng
Tiện thớt cho e hỏi bị thối chân đi hãng nào thì đỡ mùi ạ? E & f1 đều bị, đi Adidas, nike, puma dùng vẫn bị mùi
Nike, Das, Pu em ít đi nên ko biết, em hay đi giày Tàu, Mizuno, New Balance, Fila thì chả thấy j. Dù em đi chạy ra mồ hôi nhiều và ít giặt giày.
Cụ xem lại tất vớ xem, mua tất vớ của mấy thằng Tàu về đi khéo lại hết mùi.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Toàn kiểu thương hiệu lìu tìu thôi cụ ah, nói chung cũng chả hơn mấy những nsx tư nhân kiểu địa phương mà hay đổ hàng phân phối trong mấy tttm đâu. Chắc hơn đc cái là mkt sôi nổi hơn nên có chút nhận diện thương hiệu trên các sàn, chợ điện tử như Lazada, Shopee...
Nói chung ko so đc với các thương hiệu thể thao Tàu đâu. Bọn đấy nó làm đa dạng đủ món cho thể thao từ a-z nên QC của chúng nó cao hơn nhiều, ở cấp toàn cầu rồi.
Xài đồ của mấy bọn như Camel, Xtep, 361°, Peak... xong là chán chả muốn mua đồ của VN nữa.
Vâng, cụ nói đúng ạ. Hàng Tàu đồ trang phục thể thao thì đỉnh rồi. Hàng trong nước mà không dùng “võ” chiết khấu cao, khuyến mãi thường xuyên, chăm tổ chức giải để đặt bảng biển, tên cty, thương hiệu và tài trợ các KOLs nổi tiếng trong làng thể thao thì hàng Tàu đánh bại ngay trên sân nhà ngay.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Nike, Das, Pu em ít đi nên ko biết, em hay đi giày Tàu, Mizuno, New Balance, Fila thì chả thấy j. Dù em đi chạy ra mồ hôi nhiều và ít giặt giày.
Giày Mizuno đi vẫn bị hôi, thối chân ạ. Chắc do lót giày và vớ không tốt nên giày nào cũng bị.

Chu An

Xe điện
Cứ nike và das mà chơi thôi, còn đồ cầu lông bóng bàn thì yonex là phổ biến nhất.
Tùy bác ạ. Đôi khi bọn này không chắc đã bằng hàng tàu nội địa. Giày chạy em thấy Brooks rất ổn.

ductien.su

Xe tăng
Giày Mizuno đi vẫn bị hôi, thối chân ạ. Chắc do lót giày và vớ không tốt nên giày nào cũng bị.
Chắc do chân rồi, chứ hồi sv ít tiền, em đi mấy đôi giày fake mà chân lúc nào cũng thối um. Sau chuyển đi giày hịn thì tất đi có khi 3, 4 ngày lười thay mà vẫn chả có mùi.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Giày Tàu em chỉ hợp Lining ạ.

tvad

Xe hơi
Đồ thể thao ưu tiên chất liệu, kiểu dáng chỉ là phụ. Em ko rõ mấy hãng tàu hay nội địa nhà mình giá tầm bao nhiêu, nhưng uniqlo dòng thể thao bình dân dry-ex loanh quanh 300k đổ lại, mặc sướng, bền, thỉnh thoảng em thấy sale làm 1 lô cho nhanh, đỡ nghĩ ngợi.

ductien.su

Xe tăng
Giày Tàu em chỉ hợp Lining ạ.
Lining, Anta, Xtep, 361°, Camel, Peak, Erke... thậm chí cả giày Xiaomi đa phần đều chung OEM hết cụ ah (nhất là cái đế).
Chỉ có 1 số dòng riêng biệt của từng hãng thì nó mới # biệt thôi.
Nên nếu chọn giày đại trà của mấy hãng này thì cứ đôi nào sale rẻ thì múc. Khỏi lăn tăn thương hiệu cụ ah.