Hỏi về Honda Patheon 150i

fangia

Xe hơi
Cụ nào chê yếu...em mời qua chạy thử xe em....loay hoay mãi mới chọn được 1 e ưng ý...e chạy đủ thể loại xe 150 rồi ợ...quyết định giữ e nó để chơi....vừa đầu tư bộ cam cò zin,trục cơ zin luôn...hệ thống điện tử thì em chuyên gia rồi.. ju

present

Xe điện
Em được đi em này mấy lần rồi, nói chung là đi sướng hơn em Su Hào em đang đi ợ :(

fangia

Xe hơi
Xe của Bác đẹp quá.
Chắc em phải đi hỏi vụ điều chỉnh lại sensor nhiệt cho quạt gió và kiểm tra bảo dưỡng thôi.
Mà bác ở HN hay HCM vậy? nếu Bác ở Hn thì có biết chỗ nào có thợ làm tốt cho dòng xe này không?
không phải chỉnh gì cả.....máy tính trong ecm nó tự tính toán theo cấu hình chuẩn của nó.........cắt cảm biến nhiệt ra chỉnh sửa cho quạt chay sớm ...một việc làm lừa bịp kiếm tiền vớ vẩn..hoen ố hình ảnh kỹ thuật....em xin phép được giải thích với các bác tí để khỏi mất tiền oan.
* Nhiệt độ sôi của nước là 100 độ C. từ 99 độ trở xuống chưa sôi
* Khi nước ở trạng thái sôi...sẽ sinh ra việc thay đổi áp suất trong hệ thống tuần hoàn...nếu vượt ngưỡng của van điều áp hệ thống làm mát sẽ phá hủy hệ thống
* Cảm biến nhiệt độ nước (hay nhiệt độ động cơ ) tức ECT sensor là một biến trở nhiệt với mức được fix cứng theo thông số nhà sản xuất...ví dụ ở 18 độ c nội trở là 1000 ôm....100 độ c là 300 ôm ( ví dụ )....khi biến trở 300 ôm...máy tính nó hiểu rằng đã là 100 độ ....hệ thống cấp 1 lệnh điều khiển ra rơle quạt.....quạt thổi dàn xuống 99 độ (theo nguyên tắc nhiệt đồng đều....dàn 99 độ thì nước cũng 99 độ ) quạt tắt....giup ổn định hệ thống nguồn....
* điều gì xảy ra khi chỉnh lại nhiệt ....(cho dù mọi người nghĩ là quạt cho mát động cơ)
ở hệ thống đánh lửa kết hợp với chế cơ hệ thống làm mát bị thổi nguội liên tục gây hao bình và động cơ không đạt nhanh trạng thái ổn đinh nhiệt 80 độ c..hao xăng..
* Ở hệ thống phun xăng điện tử....sẽ gây khó nổ khi nguội máy...với những động cơ có áp suất buồng đốt bị kém như rỗ vành van hút hoặc xả...pitong xec măng mòn rất khó nổ...lý do máy tính hiẻu sai giá trị nhiệt và phun xăng ko chính xác...
Tóm lại......Tây nó chưa làm cái gì thừa....và thiếu....sửa về cho nó nguyên bản là chuẩn..........khỏi cải tiến lùi

LiemBlue

Xe lăn
không phải chỉnh gì cả.....máy tính trong ecm nó tự tính toán theo cấu hình chuẩn của nó.........cắt cảm biến nhiệt ra chỉnh sửa cho quạt chay sớm ...một việc làm lừa bịp kiếm tiền vớ vẩn..hoen ố hình ảnh kỹ thuật....em xin phép được giải thích với các bác tí để khỏi mất tiền oan.
* Nhiệt độ sôi của nước là 100 độ C. từ 99 độ trở xuống chưa sôi
* Khi nước ở trạng thái sôi...sẽ sinh ra việc thay đổi áp suất trong hệ thống tuần hoàn...nếu vượt ngưỡng của van điều áp hệ thống làm mát sẽ phá hủy hệ thống
* Cảm biến nhiệt độ nước (hay nhiệt độ động cơ ) tức ECT sensor là một biến trở nhiệt với mức được fix cứng theo thông số nhà sản xuất...ví dụ ở 18 độ c nội trở là 1000 ôm....100 độ c là 300 ôm ( ví dụ )....khi biến trở 300 ôm...máy tính nó hiểu rằng đã là 100 độ ....hệ thống cấp 1 lệnh điều khiển ra rơle quạt.....quạt thổi dàn xuống 99 độ (theo nguyên tắc nhiệt đồng đều....dàn 99 độ thì nước cũng 99 độ ) quạt tắt....giup ổn định hệ thống nguồn....
* điều gì xảy ra khi chỉnh lại nhiệt ....(cho dù mọi người nghĩ là quạt cho mát động cơ)
ở hệ thống đánh lửa kết hợp với chế cơ hệ thống làm mát bị thổi nguội liên tục gây hao bình và động cơ không đạt nhanh trạng thái ổn đinh nhiệt 80 độ c..hao xăng..
* Ở hệ thống phun xăng điện tử....sẽ gây khó nổ khi nguội máy...với những động cơ có áp suất buồng đốt bị kém như rỗ vành van hút hoặc xả...pitong xec măng mòn rất khó nổ...lý do máy tính hiẻu sai giá trị nhiệt và phun xăng ko chính xác...
Tóm lại......Tây nó chưa làm cái gì thừa....và thiếu....sửa về cho nó nguyên bản là chuẩn..........khỏi cải tiến lùi
Rõ khổ su hào nhập 110k xăng giờ đi 210km rồi đấy anh tê quớ anh nhỉ.

fangia

Xe hơi
Đánh giá xe pantheon với những người có trọng lượng cơ thể 70kg cao 1.7 ..độ tuổi từ u30 trở lên.
1) Xe do không được đánh giá đúng giá trị và khô ng theo tâm lý bầy đàn nên rớt giá...cho dù bên Âu châu nó là dòng xe touring giá đắt hơn shi .cho nên rất đáng đầu tư theo tiêu chí ngon bổ rẻ..
2) Về công nghệ xe trang bị taplo theo công nghệ xe hơi...công tơ mét điện tử...màn hình thị lcd...rất công nghệ và thời trang....shi ps dylan @ chạy xách đép luôn...so với shvn bây giờ nó vẫn sang trọng ko lòe loẹt như xe honda viet nam đang trang bị cho thế hệ xe 2014 ở vietnam.
Động cơ các chi tiết vừa khít shi..đến 80% là lắp lẫn...
Công nghệ phun xăng điện tử của kiehin với cấu hình chuẩn ...honda vn hiện dùng cấu hình rút gọn bỏ mất cảm biến áp suất dòng khí nạp...van IACV ...dùng phần mềm nội suy để hoạt động cho nên xe đi từ vùng cao về thấp ...không thiết lập lại là chạy rậm rật.
Hệ thống phanh dầu có hỗ trợ lực phanh ....bằng tổng bơm ....lên được ABS thì ngon hiiii.
Khoảng cách 2 trục bánh dài hơn shi ...yên rộng...cốp rộng đúng chất touring ...ngồi thoải mái bệ vệ hơn shi rất nhiều....(chống chỉ định với cò hương và dạng ốm yếu tong teo)
3 ) Tính kinh tế :
1 con shi đời 2008 cũng phải đầu tư 80 chai để mua và giá rơi thê thảm...trong khi 1 con pantheon 150 đầu tư chỉ tầm 50 củ hoặc ít hơn nhiều ( xe em mua 35 củ)
Tiêu hao nhiên liệu đi đường dài tầm 3.2 l...../100km.... tp nhiều hơn xíu...với xe 150 vậy ko phải là tốn...
Về công tác bảo trì bảo dưỡng....cái này quan trọng....nên chọn 1 nơi ham hiểu kỹ thuật chứ ko phải là cứ cẩn thận....trong phương diện kỹ thuật em đánh giddieeemr kỹ thuật cao hơn cẩn thận...cứ chỗ nào chuyên shi là sẽ làm tốt con này....

King Cat

Xe buýt
Cụ nào chê yếu...em mời qua chạy thử xe em....loay hoay mãi mới chọn được 1 e ưng ý...e chạy đủ thể loại xe 150 rồi ợ...quyết định giữ e nó để chơi....vừa đầu tư bộ cam cò zin,trục cơ zin luôn...hệ thống điện tử thì em chuyên gia rồi.. ju
Cụ có xe rồi thía mà hôm trước lại hỏi mua Pan của em.!;))

fangia

Xe hơi
hiiiiiiiiii....em kết em pantheon nên phải tìm khắp nơi......

fangia

Xe hơi
lập hội pantheon 150i đi cụ king cat ơi

King Cat

Xe buýt

Nood88

Xe tải
Em nhớ hồi cách đây 5 năm em đựoc ông chú cho con Pantheon như bên dưới 150 xe 2 thì đi bốc thật mà em nữa mỗi tội buổi sáng mà đi thì khói mù mịt nhưng đi công nhận thích hơn con SH bây giờ, ngồi đầm hơn hản chắc tại nó nặng, hồi pán đi đựoc có 15tr :D

fangia

Xe hơi
em cẩn bộ côn zin shi có bộ nào ngon bổ rẻ ko bác

King Cat

Xe buýt

fangia

Xe hơi
link chết cụ ơi

fangia

Xe hơi

xe đẹp nhất cái biển

Bamiba

Xe hơi
Các kụ có bán xe thì chuyển cho e nhé ,e đang cần tìm 1 con đi cho có anh có em ^^ :-c

fangia

Xe hơi
bán cho cụ thì còn đâu xe mà bằng anh với bằng em hả cụ..............hahahahha

hungtv2684

Xe đạp
cao cao đi xe này mỏi chân ko nhỉ

butsinh

Xe đạp
GoldSeason-47 Nguyễn Tuân-Thanh Xuân-Hà Nội
Website
www.facebook.com
Nghe các bác nói mà mê, hiện tại đang đi con PS150i đểu. phải cố kiếm để đưa 1 e về cưỡi cho bằng các bác thôi.
Có bác nào có e màu đen, xanh hú e cái. Nhớ giá hợp ví và em nó ngon ngẻ nha.
Sđt 0989215356.
Thanks các bác.

Chỉnh sửa cuối: