[Funland] Hỏi về khi tất toán bảo hiểm manulife sẽ tính trên sản phẩm bảo hiểm chính hay tổng sp chính + Bổ trợ

chievo

Xe điện
Kính gửi các cụ,
chả là vợ em đang định mua bảo hiểm manulife điểm tựa đầu tư (do người họ hàng đằng vợ cứ đeo bám liên tục).
Em đọc bảng thuyết minh của Manulife thấy có hai điểm sau:
1/ Sản phẩm bản hiểm chính: phí xxx đồng/năm
2/ Sản phẩm bảo hiểm bổ trợ gồm rất nhiều gói con con nâng cao, phí trị giá còn cao hơn giá trị xxx đồng trên kia rất nhiều.

các cụ cho em hỏi, vẫn biết là bảo hiểm thì đừng nghĩ là lãi đầu tư gì cả, nhưng khi nhà em tất toán, cục tiền mang về sẽ chỉ tính trên Sản phẩm bảo hiểm chính (xxx đồng năm) hay tính trên cả hai sản phẩm (chính + phụ) ạ.
Em cám ơn các cụ trước ạ.

hưvô

Xe lăn
Sao cụ ko hỏi luôn người bán cho nó cụ thể và chi tiết.

Grey Wolf

Xe tải
Hỏi luôn bên tư vấn cho vợ cụ là nhanh nhất

ganghiadan

Xe buýt
Kính gửi các cụ,
chả là vợ em đang định mua bảo hiểm manulife điểm tựa đầu tư (do người họ hàng đằng vợ cứ đeo bám liên tục).
2/ Sản phẩm bảo hiểm bổ trợ gồm rất nhiều gói con con nâng cao, phí trị giá còn cao hơn giá trị xxx đồng trên kia rất nhiều.

các cụ cho em hỏi, vẫn biết là bảo hiểm thì đừng nghĩ là lãi đầu tư gì cả, nhưng khi nhà em tất toán, cục tiền mang về sẽ chỉ tính trên Sản phẩm bảo hiểm chính (xxx đồng năm) hay tính trên cả hai sản phẩm (chính + phụ) ạ.
theo em biết thì nó chỉ tính trên sản phẩm bảo hiểm chính thôi nhé cụ, sản phẩm bảo hiểm bổ trợ nó giống như BHYT hoặc BH xe máy/ô tô của cụ vậy; mua năm nào xài hay ko xài thì hết hạn là hết. SP bổ trợ ko tích lũy nhé cụ.

Cụ nên hỏi cho rõ vì đó là quyền lợi của cụ, cụ mua vì cụ cần BHNT chứ ko phải mua vì cả nể hoặc ủng hộ.

Nana2015

Xe tăng
Cái bảo hiểm bổ trợ hình như là cụ mua thêm ý. Đại loại mua theo năm. Ví dụ cụ mua thêm điều trị nội trú này. Mua cả thêm điều trị ngoại trú nghĩa là đi khám vẫn dc bảo hiểm đó. K biết có phỏng

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ phải hỏi và đòi cái bảng minh họa về mà ngâm cứu thì biết ngay thôi .
Sản phẩm bổ trợ phải hỏi là những sp gì ? nếu bổ trợ là sp đầu tư thì được tất toán . Còn dạng thẻ sức khỏe thì hoàn toàn ko được nhé , thẻ sức khỏe không liên quan gì đến bh nhân thọ của cụ cả .

dalink

Xe điện
Kính gửi các cụ,

Cụ hỏi mợ namquang trên này ấy. Manu cũng là lựa chọn tốt nhưng cơ bản phải chọn tư vấn có trình độ chứ k nên mua theo quan hệ cá nhân. Nhất là mấy bạn chỉ chăm chăm bán lấy đc. Vì quan trọng nhất là sp đó phải cover đc các rủi ro mà mình lo lắng và có nguy cơ ấy. Mợ ấy là bác sĩ, lại làm bảo hiểm fulltime nên em thấy cũng kiểu hiểu khá sâu về các vđ sức khoẻ, bệnh viện và rủi ro.

Như em hay đi xa, đường đèo núi nên em chọn gói nào mà nếu em ngỏm củ tỏi thì vợ em được nhiều xiền để lấy chồng mới. Chứ em k quan tâm tới việc bệnh tật mấy vì nếu em có ốm đau thì chắc ông già em thừa tiền để lo cho em =))

Chỉnh sửa cuối:

chievo

Xe điện
Cụ phải hỏi và đòi cái bảng minh họa về mà ngâm cứu thì biết ngay thôi .
Sản phẩm bổ trợ phải hỏi là những sp gì ? nếu bổ trợ là sp đầu tư thì được tất toán . Còn dạng thẻ sức khỏe thì hoàn toàn ko được nhé , thẻ sức khỏe không liên quan gì đến bh nhân thọ của cụ cả .
Em cám ơn các cụ
sản phẩm bổ trợ của em bao gồm:
1/ bảo hiểm tử vong và thương tật do tai nạn nâng cao
2/ Bảo hiểm bệnh lý nghiêm trọng nâng cao
3/ Thẻ bạc điều trị nội trú/ngoại trú
4/ Bảo hiểm trợ cấp y tế
5/ Bảo hiểm tử vong và thương tật do tai nạn nâng cao

Nhờ các cụ am hiểu tư vân dùm em mục nào được hoàn lại sau 15 năm ạ.

Cụ chú ý là mỗi năm sẽ lấy một phần tiền gốc làm phí rủi ro, càng những năm đầu phí càng lớn nên khi rút về chắc mất 1/3 tiền gốc, còn lãi chắc chả có vì họ báo làm ăn thua lỗ phải chịu, còn bảo hiểm mù mờ lắm, ví dụ bị thương tật phải đứt rời chi mới bồi thường.

dalink

Xe điện
Nói chung nên mua nhưng phải nghiên cứu kỹ gói phù hợp để k thành gánh nặng và cũng phải hợp với nhu cầu của mình cụ ạ.
Đợt em vay MB tụi nó ép mua 1 gói nhưng sau mới thấy chả có giá trị gì với em nên em bỏ.

chievo

Xe điện
Nói chung nên mua nhưng phải nghiên cứu kỹ gói phù hợp để k thành gánh nặng và cũng phải hợp với nhu cầu của mình cụ ạ.
Đợt em vay MB tụi nó ép mua 1 gói nhưng sau mới thấy chả có giá trị gì với em nên em bỏ.
cái chính cái gói sản phẩm bổ trợ lại phí cao hơn nhiều so với sản phẩm chính các cụ ạ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em cám ơn các cụ
sản phẩm bổ trợ của em bao gồm:
1/ bảo hiểm tử vong và thương tật do tai nạn nâng cao
2/ Bảo hiểm bệnh lý nghiêm trọng nâng cao
3/ Thẻ bạc điều trị nội trú/ngoại trú
4/ Bảo hiểm trợ cấp y tế
5/ Bảo hiểm tử vong và thương tật do tai nạn nâng cao

Nhờ các cụ am hiểu tư vân dùm em mục nào được hoàn lại sau 15 năm ạ.
Nói chung cụ bảo tư vấn in cho cái bẳng minh họa thì sẽ rõ , nó chính xác ý như hợp đồng ấy .
Còn em đoán mấy cái trên thì cái trợ cấp y tế với cả thẻ nằm viện là ko hoàn lại . Còn các gói khác mở rộng quyền lợi được hưởng và có lẽ được hoàn lại .
À mà cái 1với 5 như nhau mà nhỉ

dalink

Xe điện
cái chính cái gói sản phẩm bổ trợ lại phí cao hơn nhiều so với sản phẩm chính các cụ ạ.
Thì tuỳ xem nó hợp với mình k. Vì có 1 vđ là nếu mình bị bệnh nặng thì ngoài bhyt thì mấy cái bhsk nó bye bye ngay. Lúc đó thì cái bhnt sẽ phát huy tác dụng.
Đợt rồi thằng e rể em dính phát đá bóng bị đứt dây chằng gì đó, mổ rồi chỉ định bs các kiểu mất gần 100 nhưng fdc bhsk và nhân thọ cover hết. Trong cái rủi cũng có cái may.
Em thì may hơn vì k phải dùng tới. Cụ thử 1 tư vấn khác kiểu như mợ ở trên em mua rồi xem sao. Cơ bản m phải hiểu rõ m đang mua cái gì ấy. Cũng như mình mua bh ô tô hay công trình thôi mà.
Khoản gì hợp thì chốt.

chievo

Xe điện
Nói chung cụ bảo tư vấn in cho cái bẳng minh họa thì sẽ rõ , nó chính xác ý như hợp đồng ấy .
Còn em đoán mấy cái trên thì cái trợ cấp y tế với cả thẻ nằm viện là ko hoàn lại . Còn các gói khác mở rộng quyền lợi được hưởng và có lẽ được hoàn lại .
À mà cái 1với 5 như nhau mà nhỉ
cái thứ 1 đối tượng được bảo hiểm là Mẹ cháu, cái thứ 5 đối tượng bảo hiểm là kids cụ ạ.

Mr.Google

Xe buýt
Nhà em đã hỏi rồi nhưng con bé bán nó bảo kiểu ỡm ờ kiểu muốn nhanh nhanh chóng chóng mình kí nên em rất ko tin các cụ ạ.
Nếu cụ ko tin tưởng thì có thể tham khảo thông tin ở những em sale khác để đối chiếu. Còn nếu cụ cần em có thể giới thiệu em sale vừa bán cho vợ chồng em 2 gói. Rất nhiệt tình và có trách nhiệm cao

chievo

Xe điện
Nếu cụ ko tin tưởng thì có thể tham khảo thông tin ở những em sale khác để đối chiếu. Còn nếu cụ cần em có thể giới thiệu em sale vừa bán cho vợ chồng em 2 gói. Rất nhiệt tình và có trách nhiệm cao
dạ vâng ạ. thế thì tốt quá cụ ạ.

hieukon

Xe container
tư vấn mồm đừng tin cụ ak
tất cả phải dựa trên hợp đồng cụ ký tay ý ạ
vì nhân viên tư vấn có thể bỏ nghề, nhưng cái hợp đồng là còn mãi ạ.

huongdo03

Xe tăng
Có bảng tính dòng tiền chi tiết mà cụ. Cụ ngồi với nvtv cùng gói sp cụ thể mà còn ko hiểu dc thì biết hỏi ai bây giờ. Còn ng nhà đeo bám liên tục lại ko chịu giải thích cặn kẽ chỉ mong mau ký thì cho lượn đi cụ.

chievo

Xe điện
Có bảng tính dòng tiền chi tiết mà cụ. Cụ ngồi với nvtv cùng gói sp cụ thể mà còn ko hiểu dc thì biết hỏi ai bây giờ. Còn ng nhà đeo bám liên tục lại ko chịu giải thích cặn kẽ chỉ mong mau ký thì cho lượn đi cụ.
các bảng minh họa em thấy có 2 cột: mức tỷ suất đầu tư thấp và mức tỷ suất đầu tư cao. Mức tỷ suất đầu tư thấp số tiền thu được chỉ nhỉnh hơn phí bảo hiểm sản phẩm chính x 15 năm 1 chút thôi ạ.