Thảo luận Hỏi về làm bảo hiểm xe?

ChungNN

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi phát.

Thanks

Chỉnh sửa cuối:

CuongSeven NEU

[Tịch thu bằng lái]
em hóng ợ

dailykiahanoi

Xe tải
Website
toyotamydinh3s.net
Các cụ cho em hỏi phát.
Xe đi bị quyệt đuôi vào đầu xe tải lúc đang tắc đường đi chậm. Họ không sao và mình bị vỡ ốp đèn sau và móp 1 góc. 2 bên tự xử lý xong hết rồi đi.
Đã chụp ảnh hiện trường, giờ gọi bên BH họ bảo phải có xác nhận của CSGT là sao?
Xe đi tỉnh, xe kia đi rồi lấy đâu ra xác nhận, vụ này xử lý sao các cụ nhỉ?

Xe mua BH thân vỏ BaoViet.

Thanks
Cụ vào hãng nhờ nhân viên bảo hiểm tác dộng giúp. Chịu chế tài thôi ạ!

Luu Lehong

Xe container
Các cụ cho em hỏi phát.
Xe đi bị quyệt đuôi vào đầu xe tải lúc đang tắc đường đi chậm. Họ không sao và mình bị vỡ ốp đèn sau và móp 1 góc. 2 bên tự xử lý xong hết rồi đi.
Đã chụp ảnh hiện trường, giờ gọi bên BH họ bảo phải có xác nhận của CSGT là sao?
Xe đi tỉnh, xe kia đi rồi lấy đâu ra xác nhận, vụ này xử lý sao các cụ nhỉ?

Xe mua BH thân vỏ BaoViet.

Thanks
Bác gọi cho BH, nói là thiếu quan sát khi ra vào xe, bị quệt vào cột điện hay bờ tường. BH sẽ g/q cho bác tthôi!
Ko nói va chạm với xe khác hay sao cả, bh sẽ thanh toán khi rủi do nguyên nhân tại bác! Nếu nói va xe khác thì nếu bác đúng, xe kia sai thì xe sai sẽ đền tiền làm cho bác chứ BH ko g/q đâu, khi đó sẽ rất khó!

harilama

Xe buýt
Bác gọi cho BH, nói là thiếu quan sát khi ra vào xe, bị quệt vào cột điện hay bờ tường. BH sẽ g/q cho bác tthôi!
Ko nói va chạm với xe khác hay sao cả, bh sẽ thanh toán khi rủi do nguyên nhân tại bác! Nếu nói va xe khác thì nếu bác đúng, xe kia sai thì xe sai sẽ đền tiền làm cho bác chứ BH ko g/q đâu, khi đó sẽ rất khó!
Cụ nói chuẩn. Bác cứ khai vs bên bảo hiểm là do trời tối, bác lùi xe chẳng may va vào tường hay cây cối gì đó, nguyên nhân do bác tự gây ra thì bảo hiểm họ mới đền