[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

dongvuong_tbtq

Xe buýt
Cụ cho em hỏi sao e thay cái công tắc thì máy kêu o o ko bơm.nước vào được ạ, vs cụ kéo giãn lò xo ntn, e kéo giãn quá hỏng 2 cái công tắc .
Cụ kéo giãn vừa thôi. Xong cụ lắp thử vào xem độ nhạy. Lắp thử vào cả cái van trắng trắng xem lúc cái cần nó lên xuống theo mực nước cái công tắc hành trình í có hoạt động theo không. Mà cụ đã bẻ chỗ cong cong của cái cần cho nó thẳng ra chưa?

vietthu101

Xe đạp
Cụ kéo giãn vừa thôi. Xong cụ lắp thử vào xem độ nhạy. Lắp thử vào cả cái van trắng trắng xem lúc cái cần nó lên xuống theo mực nước cái công tắc hành trình í có hoạt động theo không. Mà cụ đã bẻ chỗ cong cong của cái cần cho nó thẳng ra chưa?
cụ cho em hỏi thử độ nhạy như nào ạ, em thử cho nước vào đầy thì thấy phao ngắt công tắc rồi, nhưng lắp vào chạy thật thì nước vào bao nhiêu thì xả ra bấy nhiêu

dongvuong_tbtq

Xe buýt
cụ cho em hỏi thử độ nhạy như nào ạ, em thử cho nước vào đầy thì thấy phao ngắt công tắc rồi, nhưng lắp vào chạy thật thì nước vào bao nhiêu thì xả ra bấy nhiêu
độ nhạy khó mà nói rõ được cụ ạ. Cụ cứ thử nó vừa là được :D

tieunhupha

Xe điện
Thực ra nếu gia đình có điều kiện hoặc là thời gian rửa bát có thể kiếm thêm, chứ làm cách mạng để giải phóng 10-15 phút rửa bát thì em thấy ko tương xứng so với chi phí.
Thời gian thừa ra ko kiếm được tiền nhưng thảnh thơi làm cốc bia ngắm phố để tái tạo sức lao động thì có tương xứng ko cụ.:D

tuansaker9

Xe đạp
Em đang chuẩn bị nhận nhà chung cư. Nhờ các cụ tư vấn bếp thiết kế kiểu này thì dùng MRB Bosch loại nào ổn ạ, tầm dưới 30 triệu. MRB thiết kế
nằm tủ dưới, khoang giữa bếp từ và bồn rửa ạ
tầm 30tr thì cứ bosch seri 8 mà mua thôi, máy thì có loai bán âm, âm toàn phần, và lộ hẳn. như tên từng loại
lạo bán âm : nhét hẳn vào tủ bếp, cánh được thiết kế để gắn tấm gỗ đồng màu với tủ bên ngoài, chỉ hiển thi mỗi mặt điều khiển.
loạiâm hoàn toàn : thì cánh cũng dc thiết kếđể lắp tấm gỗđồngmàuvới tủ bếp, nhưng lắp full cánh,mặtđiều khiển nằm bên trong cách,lắp loại này thì nhì thẩm mĩ nhất, nhìn qua ko biết là có máy bên trong.
loại cuối : lộ hẳn cho nhà ko thiết kế chỗ để máy từ đầu.
b nên đi chọn mã bếp, chỗ bán bếp sẽ tư kích thước thi công tủ bếp.

nqvpro

Xe đạp
Em vừa mua con Mit LX68 đợt dịch vừa rồi 26tr5 màu xám. Dùng cũng ổn, nó là model 2017 nhưng sx ở Thái. Những con sau cùng dòng LX72 và 1 loại to hơn chút thì sx ở China và cấu tạo kiểu sbs 2 cửa trên chung nhau. Loại này không có ngăn cấp đông mềm. Thằng ku em làm ở Mit HN hay trà đá dưới Keangnam với em khuyên nếu định mua tủ dưới 30 củ thì con này ngon nhất của Mit. Nó có đầy đủ công nghệ của dòng 6 cánh, chỉ có cái ngăn đông nó không chia làm 2 cánh bên trên để đựng đá riêng thôi. Nhưng ngăn đông chỗ làm đá nó cũng có miếng nhựa chia, họng gió riêng, phía trong có gioang cách mùi cũng ổn. Kể cả tủ 6 cánh nó cũng chỉ làm thêm chỗ đó 2 cái cánh chứ quạt gió vẫn lấy ở ngăn đông. Nó cũng lưu ý thêm dung tích 564l là dung tích sử dụng, có nhiều cái tủ Nhật ngang có 68 mà báo 520 550l là tổng dung tích (sử dụng chỉ khoảng 420 450l thôi). Tủ sx Nhật thường có chiều cao 1m82 sâu 74, dung tích to nhỏ ở chiều ngang. Thường là 68,5 đến 75, 84, 92.
Nó còn nói ở Nhật cùng dung tích, phân khúc thì giá Mit bao giờ cũng nhỉnh hơn 1 chút, sau đó là Hitachi, Toshiba (hiệu này không hiểu sao dân Nhật không chuộng lắm), Pana và cuối cùng là Sharp.
Em dùng thấy ngăn đông của nó cũng đựng được khá nhiều đấy nhưng kiểu này phải sắp xếp hộp đựng khéo 1 chút. Đồ ăn 1 tuần không phải mua, 3 ngày ăn bác đưa lên ngăn cấp đông mềm ở 2 cánh bên trên, khi lấy ra nấu không phải rã đông.
Nếu đầu tư loại 6 cánh sx Nhật phải gấp đôi mới được loại rẻ nhất. Chốt con này nếu giá ngang nhau bác lấy màu đen em thấy hơn, phần nhựa tay kéo 2 ngăn dưới là nhựa bóng, bẩn phát lau sạch hơn màu ghi, nó là sơn.
Mặt kính tủ màu đen nếu sợ bám vân tay, bác ra Đê La Thành mua 2m nilon khổ 90 hết 50k về dán lên đẹp như 1 bức tranh luôn. Em dán lần đầu lỗi, phải mua thêm 2m bây giờ khá ưng.
Ở SG có Gia Khang em thấy bán giá tương đương giá em mua 26tr5. Còn ở HN, chỗ em mua nó cũng lên lại 28tr5 rồi
cụ cho e hỏi giờ còn chỗ nào bán giá ngon HN k ạ? con này tiết kiệm điện k? cụ dùng mấy tháng có vấn đề j ko

NTTV

Xe buýt
Em xin ý kiến của các cụ các mợ về máy rửa bát ạ.
Tóm tắt là em cần mua máy cho
- nhà ít người (3 người ăn hàng ngày)
- lúc lắp tủ bếp chưa tính máy rửa bát nên phải mua máy độc lập.
em thấy các mợ ca Ngợi dùng máy đỡ mất thời gian hơn nên em xin tư vấn loại nào phù hợp ạ.
Em xin cảm ơn ạ.

network

Xe buýt
Em xin ý kiến của các cụ các mợ về máy rửa bát ạ.
Tóm tắt là em cần mua máy cho
- nhà ít người (3 người ăn hàng ngày)
- lúc lắp tủ bếp chưa tính máy rửa bát nên phải mua máy độc lập.
em thấy các mợ ca Ngợi dùng máy đỡ mất thời gian hơn nên em xin tư vấn loại nào phù hợp ạ.
Em xin cảm ơn ạ.
Đơn giản nhất là cụ vào siêu thị điện máy xem có cái nào của hãng Bosch 13 bộ vừa tiền mua là đc.

xyzhuyxyz

Xe tăng

viethung99

Đi bộ
Các bác cho em hỏi là mua bột với muối ở đâu uy tín ạ. Trước em mua 1 hộp muối alio 2kg trên fb mất 250k. mà nhận hàng thấy hộp không tem mác gì cả, có mỗi cái vỏ giấy không, hở cả ra, muối bị vãi ra ngoài vì không có bọc nilong nên cũng không an tâm dùng lắm

thangskyline

Xe hơi
Các bác cho em hỏi là mua bột với muối ở đâu uy tín ạ. Trước em mua 1 hộp muối alio 2kg trên fb mất 250k. mà nhận hàng thấy hộp không tem mác gì cả, có mỗi cái vỏ giấy không, hở cả ra, muối bị vãi ra ngoài vì không có bọc nilong nên cũng không an tâm dùng lắm
bác mua trên shopee ý em thấy chỗ này ok

Chỉnh sửa cuối:

xyzhuyxyz

Xe tăng
Muối thì cụ đừng mua loại đắt làm gì, cứ chọn loại muối tinh khiết Ấn độ, Ixrael như các cụ trên này đã dùng rất nhiều chỉ 2-30k/kg. Em cũng hay mua trên shopee dùng ok.

viethung99

Đi bộ
Muối thì cụ đừng mua loại đắt làm gì, cứ chọn loại muối tinh khiết Ấn độ, Ixrael như các cụ trên này đã dùng rất nhiều chỉ 2-30k/kg. Em cũng hay mua trên shopee dùng ok.
Bác cho em xin tên shop bác hay mua với

Elex

Xe đạp
Thưa các cụ máy em bị lỗi E7 , bên bán gửi main cảm biến nhiệt , về thay nhưng thi thoảng bị lại .họ bảo hạ thấp đường thoát xuống , E muốn hỏi các Cụ đường thoát hạ thấp tối đa là bao nhiêu cm tính từ chân máy? mong các Cụ chỉ giáo thank???