[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Thuybmv

Xe máy
Máy rửa bát thì em cũng đã nghe tiếng lâu rồi. Cũng có nhiều ý kiến ra ý kiến vào nào là rửa không sạch, nào là phải rửa sơ qua, nào là phải tráng, nào là tốn điện tốn nước. Nên là cũng định mua dền dứ mấy năm. Vừa rồi thì gấu dạy con học nên em được giao nhiệm vụ rửa bát. Đàn ông mà lại đi rửa bát cũng nản nên quyết tâm mua máy rửa bát :)

Sau khi tham khảo các kiểu em quyết định lấy 1 chiếc máy rửa bát 6 bộ của Nhật.
Chân dung em nó đây:

Bên trong

Sản phẩm sau khi đã rửa: sạch bong, bát đĩa bóng loáng, và rửa được số lượng khá nhiều

Về tính năng của em nó:
- Model Toshiba 600C(P), điện 100V nên phải mua lioa đổi nguồn.
- Rửa tiêu chuẩn, rửa nhanh, rửa cực bẩn, khử khuẩn bằng tia cực tím.
- Số lượng bát đĩa rửa: công suất là 6 bộ tuy nhiên ko hiểu tiêu chí thế nào mà rửa được rất nhiều. Nhà em 2 người lớn và 2 trẻ con thì toàn rửa 2 bữa dồn 1. Rửa xong sấy luôn nên bát đĩa khô luôn.
- Điện năng tiêu thụ: hầu như không tăng so với trước, chắc cỡ khoảng 30k/1 tháng tiền điện
- Nước: em đã thử rồi thì mỗi lần rửa khoảng 10 lít nước.
- Độ sạch: thấy rất sạch, bát đĩa sờ vào bóng và kin kít.
- Có phải dọn sơ qua không: có. Rửa bằng tay dọn sơ qua thế nào thì rửa máy cũng thế, sau đó thay vì mình rửa tay thì tống vào máy cho nó rửa.
- Có phải dùng viên rửa không: với model này thì không cần dùng viên rửa, vì nó rửa bằng nước nóng. Tuy nhiên cẩn thận em vẫn mua viên rửa của Đức Alio 630k/100 viên, mỗi lần thả nửa viên vào máy.
- Xếp bát cũng rất nhanh, cỡ khoảng đánh xong cái răng thì xếp xong.
- Máy này bé chỉ rửa được bát, vì thế nếu muốn rửa cả nồi niêu thì nên mua loại 12 bộ to như cái máy giặt.
Nói chung là với máy rửa bát, rất là nên mua. Nó giải phóng sức lao động y như cái máy giặt, rất là tiện lợi.
Mùa đông năm nay chắc em cũng phải sắm 1 cái .

network

Xe buýt
Dùng viên thì phải tắt toàn bộ tính năng muối và nước bóng, nhưng Muối và nước bóng rẻ và không tốn mấy nên Cháu vẫn cho như thường.
Cụ dùng viên thì khó điều chỉnh được lượng nếu bát đĩa nhiều ít bẩn sạch.

binhsu7273

Xe cút kít
Cụ dùng viên thì khó điều chỉnh được lượng nếu bát đĩa nhiều ít bẩn sạch.
Cháu cứ ngày 2 bữa rửa 1 mẻ 1 viên hơn 5 năm nay rồi, bữa trưa tráng qua nhét vào máy đến bữa tối cho vào nốt cả xong nồi là Bấm máy, sáng hôm sau bát đũa , nồi niêu khô cong.

Sàn AROMA

Xe tải
Không hiểu sao đợt đầu 2017 em mua 4 gói bột somat 1,5kg/ túi thì túi dập kín mít. Bột để 2 năm em mới dùng hết mà không hề đóng vón. Sau đấy em mua tiếp loại 1,4 kg túi và mấy tháng trước mua loạt 1,2 kg/ túi thì đều thấy có đục lỗ thoát khí nhỏ để 2 tháng đã đóng cục cứng ngắc thì có phải nhái không hay bây giờ hãng đều đóng gói như vậy. Em hoang mang quá.😔
Bột somat nó đục lỗ nhỏ như vậy để thoát khí và chống bị bục túi trong quá trình vận chuyển đó cụ. Như em thấy thì có một tỉ lệ nhất định túi bột somat bị cứng còn các túi khác vẫn mềm trong cùng 1 lô hàng và cùng 1 thời gian nhập cụ nhé. Bột somat thì vẫn chưa thấy có hàng giả đâu nên cụ cứ yên tâm dùng.

maximax903

Xe điện
Bột somat nó đục lỗ nhỏ như vậy để thoát khí và chống bị bục túi trong quá trình vận chuyển đó cụ. Như em thấy thì có một tỉ lệ nhất định túi bột somat bị cứng còn các túi khác vẫn mềm trong cùng 1 lô hàng và cùng 1 thời gian nhập cụ nhé. Bột somat thì vẫn chưa thấy có hàng giả đâu nên cụ cứ yên tâm dùng.
Vậy bột Finish có hàng giả rồi hả cụ ơi? Em thấy cái can với cái hộp giấy quả thật cũng dễ tráo ruột, nếu bên bán muốn

Sàn AROMA

Xe tải
Vậy bột Finish có hàng giả rồi hả cụ ơi? Em thấy cái can với cái hộp giấy quả thật cũng dễ tráo ruột, nếu bên bán muốn
Bột Finish thì em chưa thấy có phản hồi về hàng giả vì để sản xuất gần giống như hãng là khó đấy cụ. Có hàng giả là người tiêu dùng phản ánh ngay. Nhưng viên Finish thì có hàng Fake rồi, nhưng cũng dễ phân biệt chứ không phải làm giả tinh vi đến mức không biết được.

network

Xe buýt
Cháu cứ ngày 2 bữa rửa 1 mẻ 1 viên hơn 5 năm nay rồi, bữa trưa tráng qua nhét vào máy đến bữa tối cho vào nốt cả xong nồi là Bấm máy, sáng hôm sau bát đũa , nồi niêu khô cong.
Như vậy hơi lãng phí cụ à.

ppuyen

Xe đạp
Chả là em muốn mua cái máy rửa bát lắm lắm rồi, mà bếp ko có chỗ lắp. Muốn lắp phải làm lại đường ống nước nên ngại mà sợ rò rỉ đường ống nc. Em định liều mua rồi chồng xừ nó lên cái máy giặt, hoặc chồng máy giặt lên máy rửa bát, Ngăn chúng nó bằng 1 cái kệ sắt chắc chắn. Đã có bác nào làm như thế chưa ạ. Mà máy rửa bát em muốn mua con to, để rửa được cả nồi niêu xoong chảo ý ạ. Em xin các bác cho em cao kiến. Em cảm ơn.

Leanh65

Xe container
Chả là em muốn mua cái máy rửa bát lắm lắm rồi, mà bếp ko có chỗ lắp. Muốn lắp phải làm lại đường ống nước nên ngại mà sợ rò rỉ đường ống nc. Em định liều mua rồi chồng xừ nó lên cái máy giặt, hoặc chồng máy giặt lên máy rửa bát, Ngăn chúng nó bằng 1 cái kệ sắt chắc chắn. Đã có bác nào làm như thế chưa ạ. Mà máy rửa bát em muốn mua con to, để rửa được cả nồi niêu xoong chảo ý ạ. Em xin các bác cho em cao kiến. Em cảm ơn.
Em nghĩ cụ nghiên cứu đi đường nước nổi gọn theo chân tường và sơn màu giống gạch nền là được chứ trong bếp cần gì cầu kỳ quá đâu.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Em vừa mua bosh model sms46mi05e , chỉnh chế độ muối như thế nào các cụ nhỉ .
Em rửa lần đầu , không có nước làm bóng thấy bát sau rửa hơi bị rít , chứ ko trơn như mình rửa tay
Dùng có gì cần lưu ý không ạ , e cảm ơn các cụ

network

Xe buýt
Em vừa mua bosh model sms46mi05e , chỉnh chế độ muối như thế nào các cụ nhỉ .
Em rửa lần đầu , không có nước làm bóng thấy bát sau rửa hơi bị rít , chứ ko trơn như mình rửa tay
Dùng có gì cần lưu ý không ạ , e cảm ơn các cụ
Cụ thử xem đc không.

network

Xe buýt
Cảm ơn cụ , quá trình dùng có cần chú ý gì ko cụ nhỉ
Cụ cho bột đúng liều lượng, vệ sinh máy định kỳ và kiểm tra lọc rác, chú ý xương cá với que tăm rơi vào là dễ kẹt tắc bơm.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cụ cho bột đúng liều lượng, vệ sinh máy định kỳ và kiểm tra lọc rác, chú ý xương cá với que tăm rơi vào là dễ kẹt tắc bơm.
Làm sao để biết bột đúng liều vậy cụ ? e đang dùng viên alio basic, vệ sinh máy định kỳ là làm những việc gì ạ , bao lâu thì nên vệ sinh 1 lần ạ ?
E thấy hướng dẫn của bosh khá sơ sài

ndkhanhsky

Xe hơi
Cụ ưng mã sp nào gửi e hỏi hộ cho giá tốt thì cụ lấy hoặc tham khảo vài chỗ khác
Chào cụ, e cũng đang có nhu cầu muốn mua máy rửa bát, e muốn mua máy bán âm vì e đóng mới tủ bếp cho đẹp, e đang nhắm con này Bosch SMI46KS01E, cụ tư vấn thêm cho e xem về tầm tiền như vậy thì đó là lựa chọn tốt nhất chưa ạ?mã mày e chọn hình như là seri 4 phải ko cụ?nó cũng cũng tính năng hé cửa chứ ạ?Cụ hỏi giá giúp e luôn cụ nhé. e cảm ơn cụ.

CTBosch

[Tịch thu bằng lái]
Lập nick vào quảng cáo rao vặt không đúng quy định

BĐH Thông báo Ban vĩnh viễn nick này và những nick liên quan. Mọi thắc mắc khiếu nại ngay lập tức sẽ bị Ban vĩnh viễn!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Các cụ cho e hỏi bây giờ kiếm loại máy giặt sấy thì Elec hay LG nhỉ, sấy loại heatpump hay ngưng tụ hơn???

ppuyen

Xe đạp
Em nghĩ cụ nghiên cứu đi đường nước nổi gọn theo chân tường và sơn màu giống gạch nền là được chứ trong bếp cần gì cầu kỳ quá đâu.
Bếp nhà em ko còn chỗ nào để đặt máy rửa bát nữa rồi, chỉ còn mỗi phương án là đặt chồng lên cái máy giặt ngoài ban công. Tối về em chụp ảnh các bác cho em cao kiến nhé.