[Funland] Hỏi về rượu vang bịch loại 3, 3,5l ?

humer

Xe điện
Các cụ cho em hỏi rượu vang bịch loại 3, 3,5l mua loại nào uống ổn ạ? Em nghe nói hình như loại vang này ko chuẩn như vang chai vì nước ngoài họ ko uống loại này? Nhân tiện hỏi các cụ vang Đà Lạt uống có đc ko ? Nếu hành ngoài ko ổn thì dùng hàng nội vừa yên tâm lại kích cầu trong nc

Becho

Xe tải
Vang bịch uống cũng được nhưng k ngon bằng chai, rẻ, tiện cho liên hoan. Bịch 3-5l nên uống ở gia đình k tiện, để hôm sau uống k ngon nữa. Vang Đà lạt uống cũng ổn nếu là vang của nhà máy rượu Lâm đồng (ladofood) tuy nhiên rượu này thường làm từ nhiều loại trái cây nên vị của nó k tinh tế như vang Ý hoặc Pháp. Uống khi dùng bữa thôi, còn thưởng thức cụ phải dùng vang nhập khẩu tuỳ sở thích mỗi người. Nếu cụ dùng vang Đà lạt nên cho vào chai 1-2 quả ô mai mặn hoặc ô mai Thái vài phút rồi uống sẽ có hương vị ổn hơn.

humer

Xe điện
Vang bịch uống cũng được nhưng k ngon bằng chai, rẻ, tiện cho liên hoan. Bịch 3-5l nên uống ở gia đình k tiện, để hôm sau uống k ngon nữa. Vang Đà lạt uống cũng ổn nếu là vang của nhà máy rượu Lâm đồng (ladofood) tuy nhiên rượu này thường làm từ nhiều loại trái cây nên vị của nó k tinh tế như vang Ý hoặc Pháp. Uống khi dùng bữa thôi, còn thưởng thức cụ phải dùng vang nhập khẩu tuỳ sở thích mỗi người. Nếu cụ dùng vang Đà lạt nên cho vào chai 1-2 quả ô mai mặn hoặc ô mai Thái vài phút rồi uống sẽ có hương vị ổn hơn.
Vậy dùng vang bịch cũng ổn đúng k cụ? E sợ hàng dỏm nên hơi lăn tăn vì giá rẻ quá

Thỏ móm

Xe điện

Red_Mer

Xe container
Các cụ cho em hỏi rượu vang bịch loại 3, 3,5l mua loại nào uống ổn ạ? Em nghe nói hình như loại vang này ko chuẩn như vang chai vì nước ngoài họ ko uống loại này? Nhân tiện hỏi các cụ vang Đà Lạt uống có đc ko ? Nếu hành ngoài ko ổn thì dùng hàng nội vừa yên tâm lại kích cầu trong nc
Em cũng có chung câu hỏi như cụ, nên em ngồi kê dép hóng.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vào Apron ấy. Làm mấy chai chardoney ngon ngay. Loại Acgentina đâu có 500 1 chai uống cũng ngon mà.

zitaicrazy

Xe buýt
E tuyền nhờ bà chị bên cửa hàng miễn thuế ở nội bài lấy hộ, vang bịch của chile uống ngon phết đấy ạ

long.spc

Xe container
Món vang này em ít khi dùng. Đợt này đang tính làm vài chai về nhâm nhi.
Ngó mấy loại giá 500-700k trên off mà chưa biết mới uống nên dùng loại nào.
Bia thì e hay uống tiger bạc cave

oldfashion

Xe tăng
Trừ vang Thăng Long ra, vang nào cũng ngon.
Nó là gu thôi mà.
Ông nào hút nhiều Sông Cầu thì thấy Sông Cầu ngon.
Ông hút ba số thì thấy ba số ngon.

IP man

Xe lăn
Nói về vang thì thế này. Có hàng nghìn loại vang, có loại xịn và có loại rẻ hơn nước lọc. Có những chai vang Pháp chỉ 3$-5$ nhưng mang về VN bán giá gấp 10 lần.
Thế nên cứ uống loại nào vừa mồm, vừa túi tiền là được, kể cả vang Đà Lạt cũng ngon.

springsea

Xe container
Cái vụ uống vang Dalat cho ô mai em cũng mới thử nhưng nói chung là vang Dalat dở ẹc. Ko biết do xưa đói nghèo ít uống vang nên thấy vang Dalat còn tạm được. Giờ thì đủ loại Pháp, Ý, Mỹ, Chi lê... nguyên liệu nho ngon hơn, chế biến lên men cầu kỳ hơn nên cái vị vang thuần Dalat chai đắt nhất cũng thua xa vang rẻ tiền của Tây lông.

Hanquac

Xe hơi
Em thì nghĩ vang bịch uống vang chile là được, đa dạng và hợp túi tiền. Vì đã là vang bịch thì xác định là dòng bình dân. Uống xong không quen uống vang Đà Lạt ngay.

bagac_fun

Xe tăng
Em thấy ở NC ngoài chả thấy Vang bịch mà sao ở VN lại bán dc cả Vang Pháp bịch nhỉ? Cũng định mua nhưng sợ ko đúng hãng uống lại mệt

muoibaconcho

Xe điện
Vang chỉ uống trong 2-3 ngày sau khi mở nút là còn ngon, sau đó sẽ bị chua dần. Vì thế vang bịch không thể ngon khi uống gia đình vì không uống hết trong 2-3 ngày được. Tuy nhiên đãi đám cưới thì vang bịch là ngon bổ rẻ.
Vang Đà Lạt có 2 kiểu:
1 là Vang Đà Lạt, làm bằng đủ thứ hoa quả chứ chải phải nho giá dưới 150k, uống cũng tạm tạm.
2 là Chateau Da Lat đắt tiền hơn, chuẩn hơn, uống ổn nhưng giá không cạnh tranh nếu so với vang nhập.

luyenok

Xe điện
Uống gia đình (dạng dùng trong bữa ăn thôi, ko phải liên hoan) dùng loại nào ổn các cụ. Hôm trước đến nhà ông bạn chơi thấy hắn có 1 thùng khoảng chục chai với các loại/vị khác nhau hay phết :D

muoibaconcho

Xe điện
Uống gia đình (dạng dùng trong bữa ăn thôi, ko phải liên hoan) dùng loại nào ổn các cụ. Hôm trước đến nhà ông bạn chơi thấy hắn có 1 thùng khoảng chục chai với các loại/vị khác nhau hay phết :D
Ổn hay không tùy theo gu và túi tiền của cụ. Cụ thích chua hay chát chẳng hạn.
Về túi tiền thì eo hẹp sẽ không thể nào có cả hình thức, mùi thơm, vị; vì vậy mình sẽ ưu tiên chọn cái mình muốn nên cụ hỏi thế thì khó nhắm.

luyenok

Xe điện
Ổn hay không tùy theo gu và túi tiền của cụ. Cụ thích chua hay chát chẳng hạn.
Về túi tiền thì eo hẹp sẽ không thể nào có cả hình thức, mùi thơm, vị; vì vậy mình sẽ ưu tiên chọn cái mình muốn nên cụ hỏi thế thì khó nhắm.
vâng, em có thói quen dùng 1 lon Ken trong bữa tối, giờ định đổi qua món này cho nó nhẹ bụng hơn mà cũng chưa có kinh nghiệm gì, kiểu cũng chưa biết mình thích vị gì ấy :D

Charmsalot

Xe tăng
Nói về vang thì thế này. Có hàng nghìn loại vang, có loại xịn và có loại rẻ hơn nước lọc. Có những chai vang Pháp chỉ 3$-5$ nhưng mang về VN bán giá gấp 10 lần.
Thế nên cứ uống loại nào vừa mồm, vừa túi tiền là được, kể cả vang Đà Lạt cũng ngon.
Không phải là "có những loại", mà hầu hết nhập về chỉ từ $3 đến $5 nhưng bán toàn 300k trở lên, thêm hộp da, bên trong lót nhung thì còn đắt nữa.