Hỏi về thay lốp dự phòng

cau2germany

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi cái miếng kẹp ở vành larang này là gì vậy? để nó thế đi có sao ko ạ?

Xe em chủ cũ độ vành thay lốp, xui sao đúng hôm nghỉ lễ thì hỏng lốp mà các cụ gara thì nghỉ hết nên em phải thay cái bánh dự phòng cũ vào. Giờ thì bánh ko cùng thông số mà phải về quê nên em hơi lo.

Nhờ các cụ giải đáp giúp ạ.

Em cảm ơn.

thuanhlop

Xe máy
Đường kính ngoài sêm sêm nhau thì ok cụ

Namboyv

Xe hơi
Cái miếng kẹp người ta giải thích cho em là để cân lốp. Với xem lốp dự phòng của xe to tướng thế kia thì phi thoải mái cụ ạ

Lốp ô tô Duy Trang

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
lopotoduytrang.com.vn
Các cụ cho em hỏi cái miếng kẹp ở vành larang này là gì vậy? để nó thế đi có sao ko ạ?

Xe em chủ cũ độ vành thay lốp, xui sao đúng hôm nghỉ lễ thì hỏng lốp mà các cụ gara thì nghỉ hết nên em phải thay cái bánh dự phòng cũ vào. Giờ thì bánh ko cùng thông số mà phải về quê nên em hơi lo.

Nhờ các cụ giải đáp giúp ạ.

Em cảm ơn.

Đi thoải mái cụ ạ, trong quá trình gia công chế tạo lazang thì độ chính xác không hề tuyệt đối, vẫn có sai số mặc dù nhỏ và đối với lốp cũng vậy. Khi kết hợp giữa lazang và lốp chắc chắn gây ra sai số. Sai số này sẽ gây mất cân bằng, ổn định khi bánh xe làm việc, nhất là ở vận tốc cao. Vì thế sau khi lắp lốp mới NÊN cân bằng động để kiểm tra sự ổn định và những miếng chì đó sẽ có tác dụng tạo cân bằng khi bánh xe làm việc. Tùy thuộc vào sự sai số của bánh xe thì sẽ có các loại chì với trọng lượng tương ứng. Ảnh không rõ lắm nhưng em thấy lốp dự phòng cụ hình như bị nứt khá nhiều gần chỗ mép tiếp xúc lazang, nếu tiện thì cụ nên thay đi cho yên tâm ạ.

Tunganht

Xe hơi
Lốp dự phòng cụ cứ đi vô tư, trong vòng vài chục km trở lại. Nhưng nên thay càng sớm vì tâm lý nhìn cỏ vẻ như "không an toàn"

ThoMay

Xe đạp
Khi thay bánh dự phòng thì các bác cần lưu ý:
- Nếu bánh dự phòng có kích thước giống với các bánh khác thi không cần lưu ý này
- Nếu bánh dự phòng có kích thước khác thì các bác cố gắng lắp vào vào bánh thụ động (Ví dụ xe cầu trước thì lắp vào bánh sau, do đó nếu bánh trước bị hỏng thì đưa cái bánh lành ơ sau lên trtớc, lắp cái dự phòng vào sau. Đối với xe cầu sau thi ngược lại) việc này sẽ làm cho hai bánh dẫn động có kích thươc giống nhau. Khi đó sẽ bảo vệ được bộ vi sai (differential) của xe và có thể làm cho lệch tay lái hoặc bị kéo sang bên bánh nhỏ hơn. Bánh dự phòng chi nên sử dụng dưới 100km và tốc độ không quá 80km/h

Chỉnh sửa cuối: